Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
Bữa chạy xe thằng bạn, nếu để ý thì mới thấy, lâu lâu khi hơi ép nhẹ chân côn thì vòng tua tự nhiên vọt lên cỡ 1500/2000 rồi tụt xuống ngay. Còn lái mới thì chắc không biết òa ga đâu.

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
duy_nguyen_86 nói:
Dạ, em van chua trị được hết bệnh này bác ạh, thấy bác nói xe bác như thế em thèm lém. Khi nào bác vào SG thì bác hú em nhé, em ở gần ngã 4 Vũng Tàu nè bác. bác ko có thời gian thì cafe giao lưu cũng được bác
Số phone em đây: 0909.394.086 Duy
Em sẽ cố thu xếp thời gian khi có thể bác nhé. Khi nào đến, em sẽ báo trước hẹn với bác qua điện thoại.
Chúc bác vui!

Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
BachLong nói:
duy_nguyen_86 nói:
Dạ, em van chua trị được hết bệnh này bác ạh, thấy bác nói xe bác như thế em thèm lém. Khi nào bác vào SG thì bác hú em nhé, em ở gần ngã 4 Vũng Tàu nè bác. bác ko có thời gian thì cafe giao lưu cũng được bác
Em sẽ cố thu xếp thời gian khi có thể bác nhé. Khi nào đến, em sẽ báo trước hẹn với bác qua điện thoại.
Chúc bác vui!

Bác Bachlong cố vào SG nhé. Em cũng muốn gặp gỡ bác để check chiếc xe của em. Thanks

Hạng B2
10/11/10
136
2
18
38
BachLong nói:
duy_nguyen_86 nói:
Chúc bác vui!
Em thanks bác BachLong nhieu ạh, khi nao vô bác cứ alo em, em đón bác ở Ngã 4 Vũng Tàu luôn!

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
duy_nguyen_86 nói:
Em thanks bác BachLong nhieu ạh, khi nao vô bác cứ alo em, em đón bác ở Ngã 4 Vũng Tàu luôn!
Vừa rồi em có vào SG, nhưng thời gian có hạn, phải lo công việc nhà, nên chưa giao lưu với bác được.
Tình hình sao rồi bác? Đã kiểm tra sơ lược sau khi gọi điện thoại chưa bác?
Poorguy nói:
Bác Bachlong cố vào SG nhé. Em cũng muốn gặp gỡ bác để check chiếc xe của em. Thanks
Hôm sáng thứ 7 vừa rồi em có chút thời gian rảnh, gọi cho bác thì điện thoại ò í e... hic! Ko biết bác ở khu vực nào nhỉ?

Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
BachLong nói:
duy_nguyen_86 nói:
Vừa rồi em có vào SG, nhưng thời gian có hạn, phải lo công việc nhà, nên chưa giao lưu với bác được.
Tình hình sao rồi bác? Đã kiểm tra sơ lược sau khi gọi điện thoại chưa bác?
Poorguy nói:
Hôm sáng thứ 7 vừa rồi em có chút thời gian rảnh, gọi cho bác thì điện thoại ò í e... hic! Ko biết bác ở khu vực nào nhỉ?
Đúng là xui thật, ngay bữa đó máy em nó bị hư phải tháo sim ra và đi tìm mua dt khác. Em ở quận 7 bác ạ. Thôi hẹn bác dịp sau nhé, mong được gặp bác để sờ mó con vợ 2 giúp em.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
Bác nào kinh nghiệm có thể thống kê dùm em, nếu chạy Gentra SX tốc độ bao nhiêu thì tương ứng vòng tua máy bao nhiêu không ạ??? em để ý hình như dòng xe này vòng tua máy hơi cao.

Hạng B2
12/7/08
418
71
28
Xe em garanti khoảng 800, chạy 50km/h khoảng 1100 - 1200, bật A/C thì cao hơn tý. Xe này vòng tua máy em thấy cũng bình thường nhưng tiếng máy hơi ù ù nhất là khi bật A/C.

Một nhược điểm nhỏ của xe này nữa là cái đồng hồ tua máy thiết kế hơi to nên khi vòng tua dao động làm mình cảm giác vòng tua tăng cao hơi các xe khác.

Tập Lái
13/8/19
15
2
0
42
Các bác trong hội bác nào còn dùng gentra cho em hỏi tý ạ. E tài mới, em mới sắm con Gentra 2011 nhưng lỗi nhiều quá.
  1. đồng hồ đo vòng tua và nhiệt độ không hoạt động
  2. xe chạy nóng máy như lửa thiêu, nóng rát chân tài xế, khi nóng thì máy nổ cứ gầm gầm
  3. đèn đóm em sửa xong khi chạy lại tắt ngúm chỉ sáng mỗi cái đèn led em lắp thêm nhưng cũng chập chờm và đèn đồng hồ táp lô cũng chập chờn theo.
bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với. Với lại em nghe bảo gentra bị òa ga giờ đã có thể chữa khỏi, em tài mới ko biết xe mình có bị không nhưng vẫn hỏi để có thêm kinh nghiệm.
Mong các bác cứu giúp.
Email em: [email protected] hoặc 091 337 0246 số của em.