Hạng B2
18/2/11
144
292
63
Các bác biết chổ nào bán mặt dưỡng 3.0 chỉ em với

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
Nói chung Escape thì phụ tùng ebay Mỹ nhiều nhất, nhất là hàng tháo xe, 2nd...
Bác tìm rồi gửi link cho người nhà mua về- mua hộ bởi các bác chuyên ship.
Phụ tùng dashboard

BTH confirmed
Hạng B2
28/5/10
220
154
43
e đọc một lèo bổ sung thêm được nhiều kiến thức bổ ích về ếch. Nhưng vẫn chưa rõ bệnh của xe e.
xe em 2.3 2004 mới mua được 3 tháng. Hôm rồi thấy hệ thống điện chập chờn, ra gara bác chủ chuẩn bệnh điện đi na mo không ổn định, đã bị chế lại, thay hàng tháo xe hết bệnh luôn. Nhưng trước khi thay không thấy hiện tượng rung khi ga cầm chừng, chỉ rung nhẹ khi số D + máy lạnh + thắng. từ khi thay, rung mạnh hơn rất nhiều, có lúc như hụt ga. các bác chuẩn bệnh cho e cái.
mong các bác chỉ giáo
cam ơn các bác nhiều!​
Xe bác có thể bị dơ cục bù gas. Bác ra thợ nhờ vệ sinh rất dễ và nhanh. Thay mới khoảng 1,5tr.

Tập Lái
4/11/16
4
0
1
43
Xe bác có thể bị dơ cục bù gas. Bác ra thợ nhờ vệ sinh rất dễ và nhanh. Thay mới khoảng 1,5tr.
thank bác. Để e thực hiện rồi báo cáo các bá. Mà e hỏi ngu cái, vụ này mình làm được ko, e muốn tự chăm sóc vừa có kinh nghiệm vừa tự sướng

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Cái này nhờ chuyên gia @vuducduydg :)
Nhiều nguyên nhân lắm: bù ga, 1 bobin bị tèo, ống cung cấp hơi bị hở, cao su chân máy...
e đọc một lèo bổ sung thêm được nhiều kiến thức bổ ích về ếch. Nhưng vẫn chưa rõ bệnh của xe e.
xe em 2.3 2004 mới mua được 3 tháng. Hôm rồi thấy hệ thống điện chập chờn, ra gara bác chủ chuẩn bệnh điện đi na mo không ổn định, đã bị chế lại, thay hàng tháo xe hết bệnh luôn. Nhưng trước khi thay không thấy hiện tượng rung khi ga cầm chừng, chỉ rung nhẹ khi số D + máy lạnh + thắng. từ khi thay, rung mạnh hơn rất nhiều, có lúc như hụt ga. các bác chuẩn bệnh cho e cái.
mong các bác chỉ giáo
cam ơn các bác nhiều!​

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
thank bác. Để e thực hiện rồi báo cáo các bá. Mà e hỏi ngu cái, vụ này mình làm được ko, e muốn tự chăm sóc vừa có kinh nghiệm vừa tự sướng
Nếu chỉ là vệ sinh thì bác hoàn toàn tự chơi được áh, tìm mua đúng loại hoá chất, tháo bù ga ra xịt và sv bằng cọ mềm là ok, nhớ xịt hơi lại trước khi lắp vào nhé

• Like
Reactions: cuong1580
Tập Lái
4/11/16
4
0
1
43
Nếu chỉ là vệ sinh thì bác hoàn toàn tự chơi được áh, tìm mua đúng loại hoá chất, tháo bù ga ra xịt và sv bằng cọ mềm là ok, nhớ xịt hơi lại trước khi lắp vào nhé
em là lái mới, kính mong bác chỉ bảo cụ thể hơn để em thực hiện ạ.
bù ga nó nằm chỗ nào, hóa chất vệ sinh là gì và thực hiện như thế nào ạ.
mong bác vuducduydg chỉ giáo

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
em là lái mới, kính mong bác chỉ bảo cụ thể hơn để em thực hiện ạ.
bù ga nó nằm chỗ nào, hóa chất vệ sinh là gì và thực hiện như thế nào ạ.
mong bác vuducduydg chỉ giáo
Vệ sinh bác có thể tìm chai liqui moly/3M. Còn cục bù ga bác tìm sau két nước, nơ hình thế này
Bệnh rung của xe escape, mời các bác gara và các bác đi escape vào ah

Xịt vệ sinh phía trong

Bệnh rung của xe escape, mời các bác gara và các bác đi escape vào ah