Hạng D
1/11/12
1.050
432
83
các bác thử van bù ga cũng dễ thôi mà:
thứ nhất là phải hiểu chức năng của van. van có chức năng bù thêm ga khi chũng ta nổ máy và khi bật điều hòa.
thứ 2 để thử xem van còn dùng được hay không chúng ta tháo van ra giữ nguyên zắc điện và nổ máy (or bật điều hòa) nếu thấy van đóng mở bình thường là van còn sống còn ko thấy gì là tèo rồi các bác. tránh nhầm lẫn để mua van về thử ko được rồi đổi cho người bán van hư ( hàng mới thì ít hư lắm các bác)
thứ 3 là nếu van không làm việc phải xem 1 là van đã hỏng hai là nguồn cấp vào van không còn để đưa ra phương án sửa chữa tháy thế cho hợp lý ạ

Hạng C
3/9/14
530
130
43
Em đang đau đầu với bệnh rung rung vô lăng của con Focus 2010, không biết có phải cùng bện với escapse của các bác không. Có bác nào rành vụ này thì bày em với.

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Em đang đau đầu với bệnh rung rung vô lăng của con Focus 2010, không biết có phải cùng bện với escapse của các bác không. Có bác nào rành vụ này thì bày em với.
Focus bộ cscm xử lý rung rất ổn, bác xem coi cscm xe bác đã tới hạn thay chưa ah ?

Hạng C
3/9/14
530
130
43
Focus bộ cscm xử lý rung rất ổn, bác xem coi cscm xe bác đã tới hạn thay chưa ah ?
Dạ đã thay cách đây chắc 1,5 năm rồi bác. 1 chân dầu thay đồ chính hãng, 2 chân còn lại em mua của bác Ninh Nguyễn ngoài HN, thấy để Fomoco.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
3/9/14
530
130
43
Cái giá treo làm mấy a í cực hơn và mất nhiều thời gian hơn nên đâu có show ra cho bác xem :3dcuoi:
Vậy thay cscm bên Automax thì sẽ được làm theo quy trình này hả bác? Bác có quen ktv nào cao tay bên đó không, cho em xin số phone để em qua làm cho con Focus 2010 của em.

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Vậy thay cscm bên Automax thì sẽ được làm theo quy trình này hả bác? Bác có quen ktv nào cao tay bên đó không, cho em xin số phone để em qua làm cho con Focus 2010 của em.
Bác qua atm gặp a Đạt ktv nha, nói Duy escape đen chỉ qua

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng C
22/3/15
927
2.072
93
Tin mới:
Khoảng 3 tuần trước đây, xe em rung hơn hẳn, định bụng chuyến này đầu tư mấy cục cao su cho bõ công suy nghĩ.
Bất ngờ, hôm qua acquy lăn ra đình công (2 năm tuổi). Thay acquy mới, bỗng nhiên máy nổ êm hơn thấy rõ.
Kết luận, em vẫn nghĩ điện đóm (spark plug, plug wire) có ảnh hưởng ít nhiều anh Duy ới ơi.

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Tin mới:
Khoảng 3 tuần trước đây, xe em rung hơn hẳn, định bụng chuyến này đầu tư mấy cục cao su cho bõ công suy nghĩ.
Bất ngờ, hôm qua acquy lăn ra đình công (2 năm tuổi). Thay acquy mới, bỗng nhiên máy nổ êm hơn thấy rõ.
Kết luận, em vẫn nghĩ điện đóm (spark plug, plug wire) có ảnh hưởng ít nhiều anh Duy ới ơi.
Liên quan RPM, chạy ít bữa ếch lại hoàn nhái

• Like
Reactions: Oldcar_Nam