Tập Lái
8/3/18
32
23
8
40
Chỉ có cục chân máy dầu mắt tiền, các cục còn lại cũng rẻ
Em thay cục cao su chân máy sau, có 808K + 1 công (giờ hãng tính 319K/công)

Giá này cũng hơi chát bác a... nhưng bù lại vào hãng thì đảm báo chất lương như "vàng". Thích hợp cho các bác có ít thời gian và yêu thích chất lượng. :)

Em cỡi ếch già đời sâu, cứ garage cỏ mà thẳng tiến... Về nhà vợ cả hỏi thấy em uống chỉ 5-6 "chai" cũng đỡ bị "nhai" hơn là tốn 10-15 chai.

Có điều em luôn yêu cầu thợ cho biết phụ tùng mới tính lắp vào nhãn hiệu gì, nguồn gốc ở đâu, nếu không thích em sẽ yêu cầu mua phụ tùng thương hiệu tốt để lắp, theo em biết hàng original/factory garage họ cũng có ạ.
(em thấy mấy bác ở đây cũng chia sẻ nhiều thông tin về phụ tùng hãng thứ 3 nào tốt, em cũng học lóm từ các bác ở đây rồi áp dụng..., nói chuyện với thợ em cứ phán như dúng rồi vậy... kk... :D)

Còn công thợ garage cũng tùy chỗ... garage em quen thường tính khoảng 500k/buổi làm việc (của 2-3 thợ cùng làm), và tự hiểu là phụ tùng họ cũng ăn lời trong đó. Nhưng thấy chi phí hợp lý là cứ a lê hấp...

Hạng C
13/9/08
514
4.854
93
Giá này cũng hơi chát bác a... nhưng bù lại vào hãng thì đảm báo chất lương như "vàng". Thích hợp cho các bác có ít thời gian và yêu thích chất lượng. :)

Em cỡi ếch già đời sâu, cứ garage cỏ mà thẳng tiến... Về nhà vợ cả hỏi thấy em uống chỉ 5-6 "chai" cũng đỡ bị "nhai" hơn là tốn 10-15 chai.

Có điều em luôn yêu cầu thợ cho biết phụ tùng mới tính lắp vào nhãn hiệu gì, nguồn gốc ở đâu, nếu không thích em sẽ yêu cầu mua phụ tùng thương hiệu tốt để lắp, theo em biết hàng original/factory garage họ cũng có ạ.
(em thấy mấy bác ở đây cũng chia sẻ nhiều thông tin về phụ tùng hãng thứ 3 nào tốt, em cũng học lóm từ các bác ở đây rồi áp dụng..., nói chuyện với thợ em cứ phán như dúng rồi vậy... kk... :D)

Còn công thợ garage cũng tùy chỗ... garage em quen thường tính khoảng 500k/buổi làm việc (của 2-3 thợ cùng làm), và tự hiểu là phụ tùng họ cũng ăn lời trong đó. Nhưng thấy chi phí hợp lý là cứ a lê hấp...
bác kg kinh nghiệm zồi có 1 số món gara ngoài lấy mắc hơn hãng:
- gắn CsCM , em mua ngoài đêm vô 3 chân công tính 319K, chất lượng vàng hay kg thì tuy thợ, có anh bạn học Bk cơ khí học chung giờ vô treo xe lên là cùng làm anh :D ( gara ngoài đòi 500k nhen)

- Gắn máy phát điện : hãng 319K luôn , ngoài 700k
- gắn 6 pec phun, 6 bugi : hãng 319k , ngoài 700k

:D hàng thì cứ tự mua tự nhập thôi, hàng fake ali giờ nhiều em hổng tin ai đc :)

• Like
Reactions: CuongLy and KMSLX
Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Cũng tùy người nữa bác
Nếu có thợ mà rành về Escape thì ngon rồi
Em thì không quen thợ ngoài, nên hay đem vào hãng, mà em chỉ mang đến 1 chỗ mà em biết rành về thợ (em biết đồng chí này rất rành escape) :)
Sợ ra ngoài 1 tiền gà, 3 tiền thóc, sợ không quen xe, mò mẫm lung tung thì lại hư thêm bộ phận khác
Bác biết chỗ nào thợ rành xe escape thì giới thiệu em
Xe em thay CSCM, trong hãng có tool, tầm 60p là thay xong 3 chân :)

• Like
Reactions: CuongLy
Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Bác Nguyên hay làm Ford nào, không quen mang phụ tùng vào là bị tính thêm tiền phụ thu :)
Cảm ơn bác

- gắn CsCM , em mua ngoài đêm vô 3 chân công tính 319K, chất lượng vàng hay kg thì tuy thợ, có anh bạn học Bk cơ khí học chung giờ vô treo xe lên là cùng làm anh :D ( gara ngoài đòi 500k nhen)

:D hàng thì cứ tự mua tự nhập thôi, hàng fake ali giờ nhiều em hổng tin ai đc :)

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Đây bác, phần ghi chú của Ford An Dương Vương đây (SaiGon Automax) đó (Phụ thu 15% dựa trên báo giá hãng)
Nhưng quen thì có thể bỏ qua
Bệnh rung của xe escape, mời các bác gara và các bác đi escape vào ah

có phụ thu đâu :
Ford Cao Thang + Ford Ben Thanh nha

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Trước tết đòi phụ thu anh đó
Nhưng anh nói anh quen, bỏ đi, thế là em nó bỏ, chỉ tính công cao 1 tý
Trước Phúc ở đó thì anh em escape dễ, giờ Phúc lên Phó TGĐ, phụ trách thêm Phan Thiết, ADV người khác thay rồi nên các em nó sợ :)
hehe
Ko phụ thu a ơi, f hết hù được ae ếch oy kakakakakakaak

• Like
Reactions: PBrad Pitt
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Trước tết đòi phụ thu anh đó
Nhưng anh nói anh quen, bỏ đi, thế là em nó bỏ, chỉ tính công cao 1 tý
Trước Phúc ở đó thì anh em escape dễ, giờ Phúc lên Phó TGĐ, phụ trách thêm Phan Thiết, ADV người khác thay rồi nên các em nó sợ :)
hehe
A cứ nói phụ thu tao đi chổ khác, ngay CT còn ko lấy được tiền phụ thu ae thì ATM nghĩa lý gì đâu kakakakakakaak

• Like
Reactions: KMSLX and CuongLy
Tập Lái
8/3/18
32
23
8
40

Bác quen với mấy bác thợ trong hãng thì good quá rồi...
Do xe em là ếch già... nên không dám vô hãng hỏi chi hết, chỉ nghe nói mấy đứa bạn nhậu "phán" là khá chát so với Garage chỗ em quen.
(em không có ý quảng cáo gì đâu ạ, nếu có nghe mùi quảng cáo xin mode xóa bài chứ đừng giam bằng lái, tội em...)

Em post bảng giá hôm trước em mới làm (cách đây 1 tuần)... nhờ bác mổ xẻ và so với giá hãng (nếu bác từng thay mấy món đó rồi ạ)... cho đầu óc em nó sáng lên tí. :)

Còn CSCM thì em chưa làm bao giờ nên em chỉ xin ... dựa cột nghe thôi bác!

20180329_180903-jpg.1588721