Hạng B2
22/4/11
393
126
43
Còn nếu mà nghi ngờ thì cái ảnh nó không có vấn đề mà vấn đề là lòng tin nó nằm ở đâu.
Lòng tin mất hết từ lâu rồi bác, làm ăn đàng hoàng thì cho người ta xem hình ảnh. Em dính 1 lần 51/40 CSGT Long An dùng bồ câu chở em lại điểm ghi hình cách đó vài km để chứng minh người vi phạm. Em rất hoan hỷ nếu CSGT toàn quốc làm đúng như vậy.

Hạng D
15/3/12
1.499
2.609
113
Lòng tin mất hết từ lâu rồi bác, làm ăn đàng hoàng thì cho người ta xem hình ảnh. Em dính 1 lần 51/40 CSGT Long An dùng bồ câu chở em lại điểm ghi hình cách đó vài km để chứng minh người vi phạm. Em rất hoan hỷ nếu CSGT toàn quốc làm đúng như vậy.
Luật có ghi : nếu người vi phạm muốn xem hình ảnh tại chổ, mà không được thì hướng dẫn đến bộ phận xử lý để xem nhé!
Xin lỗi: link em cập nhật sau

• Like
Reactions: tomytom
Tập Lái
11/2/15
46
34
18
47
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cái quan trọng là ông anh của bác có sai không?
1. Bác có quyền yêu cầu xem bằng chứng, CSGT có trách nhiệm cung cấp bằng chứng. Xem trước hay xem sau nó cũng thế, cung cấp ngay hay hẹn ngày cung cấp cũng như nhau. Bác yêu cầu xem ngay mà không được đáp ứng thì cứ ghi ngay vào phần ý kiến của BB. Còn CSGT nếu hẹn cho xem sau, nếu cho nó ngay tình, ngay lý thì ghi thẳng vào BB là "Cung cấp ảnh cùng với QĐ xử phạt". Ai cũng có lợi, CSGT có lợi, Người vi phạm cũng có lợi, mà NSNN cũng có lợi.
2. Không có ai rãnh đi photoshop lấy tiền nộp vào ngân sách. Còn nếu mà nghi ngờ thì cái ảnh nó không có vấn đề mà vấn đề là lòng tin nó nằm ở đâu.
Cảm ơn bác đã góp ý, ban đầu thì mình cũng nghĩ đơn giản là nếu cần thì xem bằng chứng khi đóng phạt, nhưng phải thay đổi suy nghĩ khi đọc bài của bác tài xe khách ở Thanh Hóa, và mình hỏi ông anh là quá tốc độ bao nhiêu, ổng nói là xxx ko nói mà chỉ nói là nếu cần sẽ cho xem bằng chứng khi đóng phạt.
Vấn đề photoshop ko phải là mất công làm để mình đóng tiền nộp ngân sách, mà khi đó (mình giả sử là bằng chứng "không thuyết phục") mấy anh xxx phải làm sao cho có bằng chứng để kèm theo quyết định xử phạt chứ.
Có bác nào ddc xem bằng chứng khi nộp phạt cho em hỏi là hình ảnh in ra là ảnh màu hay trắng đen vậy? và trên hình có biết mình bị bắn ở chổ nào không các bác?

Hạng D
15/3/12
1.499
2.609
113
Cảm ơn bác đã góp ý, ban đầu thì mình cũng nghĩ đơn giản là nếu cần thì xem bằng chứng khi đóng phạt, nhưng phải thay đổi suy nghĩ khi đọc bài của bác tài xe khách ở Thanh Hóa, và mình hỏi ông anh là quá tốc độ bao nhiêu, ổng nói là xxx ko nói mà chỉ nói là nếu cần sẽ cho xem bằng chứng khi đóng phạt.
Vấn đề photoshop ko phải là mất công làm để mình đóng tiền nộp ngân sách, mà khi đó (mình giả sử là bằng chứng "không thuyết phục") mấy anh xxx phải làm sao cho có bằng chứng để kèm theo quyết định xử phạt chứ.
Có bác nào ddc xem bằng chứng khi nộp phạt cho em hỏi là hình ảnh in ra là ảnh màu hay trắng đen vậy? và trên hình có biết mình bị bắn ở chổ nào không các bác?
Khi lập biên bản sẽ ghi rõ vị trí vi phạm, nếu anh nghi ngờ tính xác thực thì lấy hình ảnh đi thực địa xem thử có khớp hay không?

Tập Lái
11/2/15
46
34
18
47
Ho Chi Minh City, Vietnam
Điểm a, khoản 2 ,điều 16, thông tư 65 bca
Sau khi tìm thông tư 65 thì điểm a, khoảng 2 ghi như vầy:
"2. Kiểm soát thông qua các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ
a) Khi đã nghi nhận được hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông của người và phương tiện tham gia giao thông thông qua các phương tiện thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, cán bộ thực hiện hiệu lệnh dừng phương tiện để kiểm soát và xử lý theo quy định. Trường hợp người vi phạm yêu cầu được xem hình ảnh, kết quả ghi thu được về hành vi vi phạm thì phải cho xem ngay nếu đã có hình ảnh, kết quả ghi thu được tại đó; nếu chưa có ngay hình ảnh, kết quả ghi, thu được thì hướng dẫn họ đến bộ phận xử lý để được xem;"

Thường thì bắn tốc độ là hình ảnh, kết quả ghi thu được đã có đúng không các bác? còn ko có tại điểm chặn thì họ phải hướng dẫn mình đến chổ bắn để xem? Hiểu vậy có đúng không ta?

• Like
Reactions: Cerato235.14
Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Mỗi nơi có một cách làm khác nhau, tùy điều kiện từng nơi và tùy thời điểm nữa.
Có nhiều cách xử lý, chứ không cứ phải đem đến cho anh xem, chở anh đến nơi chụp.
Lòng tin đến từ hai phía, phía đối diện anh không tạo được lòng tin với anh không có nghĩa là anh không nên tin họ, vì nếu như thế anh đang đánh mất lòng tin của chính mình vào con người mình.

Hạng D
15/3/12
1.499
2.609
113
Sau khi tìm thông tư 65 thì điểm a, khoảng 2 ghi như vầy:
"2. Kiểm soát thông qua các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ
a) Khi đã nghi nhận được hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông của người và phương tiện tham gia giao thông thông qua các phương tiện thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, cán bộ thực hiện hiệu lệnh dừng phương tiện để kiểm soát và xử lý theo quy định. Trường hợp người vi phạm yêu cầu được xem hình ảnh, kết quả ghi thu được về hành vi vi phạm thì phải cho xem ngay nếu đã có hình ảnh, kết quả ghi thu được tại đó; nếu chưa có ngay hình ảnh, kết quả ghi, thu được thì hướng dẫn họ đến bộ phận xử lý để được xem;"

Thường thì bắn tốc độ là hình ảnh, kết quả ghi thu được đã có đúng không các bác? còn ko có tại điểm chặn thì họ phải hướng dẫn mình đến chổ bắn để xem? Hiểu vậy có đúng không ta?
Về đồn xem

Hạng B1
31/1/13
75
344
68
Em bị 1 lần rồi, về đồn nó cho xem trên laptop thôi, tính đụng vô coi mà nó làm dữ , yêu cầu cho xem trên máy bắn thì ko đc (xxx đồng nai). E khẳng định là bọn này nó pts ghép hình vì xe đi dưới tốc độ cho phép mà bị bắn cao hơn