VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC
hoangthanh_prado nói:
Sương mù thì các bác cứ đạp vô tư đi,sợ các bác không thấy đường mà chạy ấy chứ! Ban đêm thì thường là hay bắn tốc độ từ đằng sau nên không bị chói đèn! Nếu ban đêm, thì các bác cố gắng đừng chạy quá tốc độ khi đi qua xe của các bác xxx đậu bên đường nhé!

Vậy đi ban đêm mình che đèn chiếu sáng bảng số lại súng bắn có thấy không

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Thấy tất do là biển phản quang mà, đèn flash của máy chụp hình tích hợp trên máy đo tốc độ chớp cái là biển số của bác sáng rực thấy rất rõ trong hình.
Em mới bị bắn lúc 20h tại huyện Hoà Thành - Tây Ninh, hình chụp từ phía sau nên thấy rõ biển số mà không bị đèn xe làm méo hình ảnh. Đi tong 800k.

Last edited by a moderator:
VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
230
63
54
Bác oi , bác bị quá tốc độ bao nhiêu ah?

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
ttvo nói:
Bác oi , bác bị quá tốc độ bao nhiêu ah?

63/50, ngay sau em là 1 chiếc Fortuner bị dính chưởng 65/50, tiếp theo là 1 em Mẹc 16 chỗ dính khoảng 70/50, nói chung là đông vui lắm. Đoạn này xxx huyện Hoà Thành - Tây Ninh mới cắm biển giới hạn 50km/h chứ trước đây cho phép 80km/h lận, bởi vậy bị bắt đông như hội chơ.

Hạng B2
9/5/09
353
1
0
37
theo em thấy,nếu không quan hệ manh: tốt nhất là chỗ nào cho chạy 50km,mắc gì mình chạy 40 nhỉ!!!!miễn là đừng quá 50, vì bây giờ ở đâu mà chẳng bắn,mức phạt thì cao nê dễ đi cả chai mới mong không cầm biên bản các bác !!!!!

Hạng B2
8/2/08
473
7
16
xe reo nói:
Thấy tất do là biển phản quang mà, đèn flash của máy chụp hình tích hợp trên máy đo tốc độ chớp cái là biển số của bác sáng rực thấy rất rõ trong hình.
Em mới bị bắn lúc 20h tại huyện Hoà Thành - Tây Ninh, hình chụp từ phía sau nên thấy rõ biển số mà không bị đèn xe làm méo hình ảnh. Đi tong 800k.
E chưa dính ban đêm nhưng nghe thằng cháu bị ở Xuân Lộc nói là xxx dùng súng bắn bằng tia hồng ngoại nên ko thấy đèn flas,có đúng ko bác?

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Có bác nào chế ra chất chống phản quang chưa nhỉ, cái đó mà bôi lên biển số là chấp luôn chục cái máy.

Hạng D
17/3/05
1.760
8.065
113
51
MFC
Bác bị bắn bởi em này
Từ ngày 15 đến 22/10, Cục CSGT đường bộ – đường sắt, Bộ Công an đã liên tục tổ chức 3 lớp tập huấn, hướng dẫn CBCS sử dụng “Máy đo tốc độ ghi hình xe cơ giới ngày và đêm, loại lắp đặt trên xe ôtô tuần tra”. Cũng như bàn giao các trang thiết bị mới cho Phòng CSGT công an 32 tỉnh, thành phố khu vực phía Nam.
Phương tiện kỹ thuật được trang bị lần này có nhiều tính năng vượt trội, như: Di động và cơ động là những tính năng mà công nghệ định vị toàn cầu (GPS) đem lại. Nhờ thiết bị định vị toàn cầu, SpecLaser có thể đo chính xác tốc độ kể cả khi thiết bị được lắp trên xe đang di chuyển, đem lại tính cơ động và môi trường làm việc tiện nghi cho người sử dụng. Đồng thời các phương tiện đang lưu thông cũng không thể phát hiện được; Thiết bị SpecLaser đo, hiển thị và ghi hình liên tục các phương tiên vi phạm hạn chế về tốc độ.
Người sử dụng có thể dễ dàng xem lại hình ảnh, lưu ra thẻ nhớ, in ảnh… trong khi máy vẫn tiếp tục đo; Phương tiện được hỗ trợ bởi caméra có độ nhạy hồng ngoại cao, SpecLaser không chỉ hoạt động tốt vào ban ngày mà còn có thể hoạt động và ghi nhận được các hình ảnh rõ nét trong phạm vi 100 – 150m trong điều kiện ánh sáng yếu hay ban đêm khi sử dụng đèn xe tuần tra.

Model SpecLaser PRT EKE System
Set of Day and Night GPS speed camera detector
Measuring mode Fixed – roving; up - down direction; auto – manual; day – night
Functional distance 3 m – 200 m (recording of license number)
Measuring tempo limit 1 km/h – 320 km/h
Speed accuracy ±2 km/h (fixed mode), ±3 km/h (roving mode)
Enclosed information Point of aim, violating car speed, patrol car’s speed, speed limit, distance
to camera, time of violation, location of violation

Captured image information
- Vm = -68 km/h: Speed of target vehicle is 68 km/h;
Minus sign (-) is displayed when target vehicle is in the
same direction with patrol car;
- 16o39’10.1232’’E: The patrol longitude;
- 48o16’52.2262’’N: The patrol latitude;
- d = 19.63: Relative speed between the target vehicle and the patrol.

I.1 Laser detector module
Minimum measuring time 0.25 second
Measuring distance limit 3 m – 1000 m
Distance accuracy ±0.1 m
Size of laser beam 3m x 3m (at 1000 m distance from laser)
Laser wavelength 905 nm
Eye safety Class 1, eye safety

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/9/09
100
1
18
55
gauxam nói:
Em nghe Tây đồn là có miếng gì đó trong suốt dán lên bảng số, khi bị bắn sẽ không hiện số xe nên tha hồ cãi với xxx, không biết có đúng không :D

Em mà là XX thì em phạt bác tội đi xe....không biển số (bằng chứng là khi bắn không thấy số xe), khung hình phạt cao hơn nhiều, không biết lúc ấy bác thích cãi tội gì nhỉ:D

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
Measuring tempo limit 1 km/h – 320 km/h
em thấy nó giới hạn ở mức này , vậy bác nào không muốn bị bắn thì phi trên 320km/h là qua được hi hi hi