Tập Lái
21/11/04
8
0
0
HCMC
Xe em bị bọn xe máy đâm vỡ mất cái đèn sau, (Escape 3.0). Các bác có biết giá và chỗ thay đèn vui lòng cho em biết được không ạ?

Gặp các trường hợp này mình nên xử lý thế nào, em thấy có 1 số bác taxi sẵn sàng đánh nhau mà tiếc là em không làm được như vậy [:eek:]

O.S.P.D
27/1/04
649
983
93
Vietnam
RE: Bị đâm vào đít thì nên làm thế nào?

Đầu tiên xin chia buồn cùng bác :(

Bác hỏi thế là bác cũng tự trả lời được rồi. Chẳng còn cách nào khác hơn là cách đánh nhau nhưng có điều là liệu bác có đánh lại thằng xe máy đó không hay là nó có chịu đứng lại cho bác đánh không :D. Cách tốt nhất là nên mua BẢO HIỂM 2 CHIỀU

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com

tai bay họa gió ngoài đường thì trời kiu ai nấy dạ thui bác .. bác chay xe ngoài đường bị đâm còn đỡ .. xe em đậu đúng chỗ còn bị vạ lậy mà chẳng làm được gì còn tức hơn nữa bác ơi ...

:mad:

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Đằng nào thì đèn cũng bể , hãy kiên nhẫn bày thế trận , lừa cho thằng đó đi sau xe mình , tới khi thuận lợi thì đạp thắng gấp cho cái mặt nó đập vô sau xe mình , khi đó nó sẽ bớt hung hăng vì bị dập mặt rồi , sau đó mình từ từ xuống xe , nhẹ nhàng đỡ nó lên coi nó có bị sao không , nếu nó chưa bị sao thì mình tiếp tục dùng tay túm đầu nó để chà xuống mặt đường !!!:mad:
Sao tui căm thù mấy thằng chạy xe gắn máy ẩu đến thế !!!

Hạng B2
14/10/04
114
6
18
61

Em cũng căm ghét cái bọn này chẳng kém , nó đi ẩu , đi sai luật mà cứ trơ trơ ra đấy đã thế còn quay ngược lại chửi mình :mad:, Mấy thằng choi choi chóc chóc bây giờ nhiễm phim , hành xử như xã hội đen , đụng chút là đòi phơ mình , rồi hù dọa nào là kéo băng đến chém [8D]. Thêm gặp mấy thằng dân đen đứng ở ngòai xạo xạo chỏ mỏ vô , cứ thấy ai đi ô tô là nó ghét , bênh vực thằng đi gắn máy , trong khi đếch biết đầu đuôi hay cốt lõi sự tình như thế nào cả. Mình có úynh nhau với thằng kia thì đám dân đen ở ngòai nó cũng nhảy vô "hội đồng" mình thôi . [8D]

Gỉai quyết êm xuôi thì ai mà không muốn , bảo hiểm đền thì mình cũng chấp nhận đi , nhưng đằng này chúng nó sai trái mà hung hăng chửi bới mình , đòi đánh mình ai mà nhịn cho nổi :mad: thấy mình hiền không nói là nó làm tới , không chừng lại còn quay ngược lại vòi tiền [8D]. Cứ thủ sau cốp cây búa chặt củi , nó muốn nói lý lẽ thì mình đem ra nói lý lẽ với nó , tranh luận bàn cãi làm gì cho mệt , không có luật lệ là vậy đấy , tự mình bảo vệ mình thôi.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Cậu 7 nói vậy là ở bển hay ở VN đây, chắc cậu đi lâu lắm chưa về VN :D

Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng

Nhìn thì biết là cậu bảy ở bên hồng kông rồi, nhưng bây giờ là thời của Lý liên kiệt chứ không phải của lý tiểu long đâu
hi` hi` triêu các bác tí cho hạ hỏa.

Tập Lái
21/11/04
8
0
0
HCMC

Chưa có bác nào cho em biết được giá của cái đèn hậu này ạ?

Không biết bọn bảo hiểm có chịu đền cho mình không hay phải cần biên bản gì hả các bác?

Đường xá thế này đi xe chán ghê!

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua

Bác đừng hỏi câu hỏi đó.Bảo hiểm phải đền bác ạ.Em bị như bác nhiếu lần rồi,Quan trọng là bác gquyet hậu tai nạn như thế nào,người bên bảo hiểm bác quen biết không hay chỉ mua theo cảm tính.....Tóm lại là cũng không có gì khó trong trờng hợp này.Em đã được đền kính zin rồi.Bác bình tĩnh tự tin đừng manh động.

Tập Lái
21/11/04
8
0
0
HCMC

cảm ơn bác cao thủ, lúc nó đâm vỡ xong em cũng chẳng lập biên bản gì, không buiết bảo hiểm có chịu không?