Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Cái laptop của em mỗi lần úp nó xuống sau đó mở lên là cứ bị như vầy, có bác nào bị tình trạng như em không?
Khỏang 30giây nó tự động sáng dần ra, nếu đưa con chuột vào khỏang đen đó thì nó sẽ đen hoài luôn
Có bác nào bị như em không?
Các bác cho em hỏi nguyên nhân và cách khắc phục???? Đa tạ
Bị đen ngay góc màn hình (xem ảnh)

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница
RE: Bị đen ngay góc màn hình (xem ảnh)

Trích đoạn: puma.com

Cái laptop của em mỗi lần úp nó xuống sau đó mở lên là cứ bị như vầy, có bác nào bị tình trạng như em không?
Khỏang 30giây nó tự động sáng dần ra, nếu đưa con chuột vào khỏang đen đó thì nó sẽ đen hoài luôn
Có bác nào bị như em không?
Các bác cho em hỏi nguyên nhân và cách khắc phục???? Đa tạ
lần nào úp xuống mở lên cũng hiện tượng y chang như vậy hở bác? em thử "đoán mò" nhé:
theo hiện tượng bác mô tả thì em nghĩ máy bị phần mềm chứ không phải bị phần cứng ?!?
(vì nếu bị phần cứng thì không có hiện tượng liên quan đến con trỏ chuột ?!?)
mà nếu đúng là phần mềm thì bác dịet virus hoặc cài lại thử xem

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

McAfee + BKAV diệt rồi, nếu bị báo lỗi thì thường nằm ở góc dưới bên phải, cái này nó lại nhảy lên:mad:

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: puma.com

McAfee + BKAV diệt rồi, nếu bị báo lỗi thì thường nằm ở góc dưới bên phải, cái này nó lại nhảy lên:mad:
bác bảo cái gì nhảy lên? em chưa hiểu

em vẫn nghĩ là máy bác bị phần mềm. Mà đã pm thì không đáng lo bằng phần cứng phải không bác?
Nếu diệt bằng McAfee + BKAV không hết thì bác dùng cái khác nữa xem sao, hoặc cài lại driver cho cạc video, hoặc hạ sách nữa thì cài lại luôn Win (biện pháp cuối cùng)

À, em có cáhc này: bác thử khởi động vào DOS hoặc 1 OS khác (nếu được), sau đó thử xem có bị hiện tượng như vậy không? Nếu vào OS khác mà hiện tựong vẫn y chang thì có khi bị phần cứng đấy. Còn nếu không bị thì chắc chắn là bị phần mềm rồi.

Hạng C
6/4/07
664
3
18

hay nhỉ !... bác thử vào Cmos xem có bị thế không. nếu vẫn bị thì rõ ràng là màn hình có vấn đề... nếu không thì rõ ràng là bác cần một cao thủ nếu không muốn cài lại Win...