Hạng B2
5/2/07
110
122
43
Em nghe nói là bộ CA mới trang bị bộ cam mắt thần có thể bắn ở khoảng cách 2 km,cơ mà thấy mỗi cái biển,chẳng thấy xe đâu
Quảng cáo hù thôi bác, chứ đường cong khuất tầm nhìn thì có bắn bằng niềm tin. Trên cao bắn xuống thì vướng cây cối nhà cửa các thứ. nói chung là chỉ có trên phim thôi

Hạng B1
9/9/19
51
143
33
52
Có xác định vị trí kinh độ vĩ độ trong BB đó Anh

Tập Lái
Nếu cụ có camera hành trình thì mình kiểm tra lại thời điểm đó ở khu giới hạn tốc độ là bao nhiêu, mình sai thì đóng phạt thôi. Không đúng thì mình khiếu nại.

Tập Lái
22/9/13
14
20
3
Nếu cụ có camera hành trình thì mình kiểm tra lại thời điểm đó ở khu giới hạn tốc độ là bao nhiêu, mình sai thì đóng phạt thôi. Không đúng thì mình khiếu nại.
Do thời gian đã trôi đi quá xa nên mình ko còn dữ liệu cam hành trình nữa,nếu mình sai thì mình đóng phạt ko ý kiến,phải chăng chỉ là thắc mắc về vấn đề cơ sở để xử phạt và qui trình xử phạt bây giơf thôi bác ợ

• Like
Reactions: hungkiengia
Hạng F
22/7/13
8.950
39.926
113
A có vde về logic học hả? 3 tháng thì cam nào còn dữ liệu? Hay đi 1 chuyến về vứt xe đó, hoặc tháo thẻ nhớ ra đi cất?
anh thớt coi đi nộp phạt đi, ko ai rảnh tự nhiên bắn a vô cớ, máy bắn tự động nên khỏi cãi chi mệt.

Hạng F
3/10/15
9.738
11.974
113
Làm công việc phạt chuyên nghiệp thì chả khi nào nó lấy bằng chứng mà tầm phào để bị kiện đâu.
Cỡ nào kiện tụng cũng phí tiền thôi.
Người phạt thì thỉnh thoảng mới có vài thằng bắn tốc độ đểu (thường là phía bắc) còn trong nam thì không thằng nào dám đâu.
Nên đóng phạt cho rồi, quá có tí đóng nhẹ ấy mà. Hồi trước có lần mình còn bị quá 40km/h nữa kìa thì mới ớn.

• Haha
Reactions: jerjely
10/5/17
1.583
1.353
118
Làm vậy cho nó huyền bí. Cù cưa với mấy chú là còn chết nữa, được 1 hào thóc mà mất 5 đồng gà hehehe

Hạng F
29/10/16
11.503
21.764
113
Pháp
Theo em có 2 điểm :
1 - Bác lái xe đêm 11/2/2021 vào 1h45
2 - Các radar bắt xe quá tốc độ (nhất là ban đêm) đều có flash (ngay cả ban ngày)
3 - Bản số có sơn hệ thống dạ quang (do đó không thể bị mù được/có bài viết về loại sơn mù ở đâu đó trong OS sản xuất bên Canada)

Bác để ý nếu vào thời điểm đó, có ánh sáng loá lên (như kiểu sấm chớp) là đích thực bác đã bị chụp hình.. đến 99%
Ngoài yếu tố nầy, các máy chụp đời sau có thể bắn ra một lúc 5 lần (flash) như serie vậy, để tránh các xe bám đuôi thoát tội.

Em chỉ biết nhiêu thôi, về kỹ thuật là thế.
Em không biết bên VN thế nào, chứ bên em dính là dính, chưa đến chuyện có hình.

PS @all : Ngoài ra cũng có bài nói về map GPS, định vị (cũng trong OS) ... nên tìm một cái nào thực tế và có lợi nhất (có cả giới hạn vận tốc). Chứ em thấy GPS, chỉ đường qua micro SD .... thiệt là không nuốt nổi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/9/17
2.727
2.107
113
39
Xa quá có oan cũng đành chịu. Thời gian đi nộp phạt còn mệt mỏi nói chi là khiếu nại kiện tụng. Cúng cô hồn tháng 7 đi bác.