Hạng B2
30/5/20
468
576
93
Hà Nội
requatroi.com
Làm công việc phạt chuyên nghiệp thì chả khi nào nó lấy bằng chứng mà tầm phào để bị kiện đâu.
Cỡ nào kiện tụng cũng phí tiền thôi.
Người phạt thì thỉnh thoảng mới có vài thằng bắn tốc độ đểu (thường là phía bắc) còn trong nam thì không thằng nào dám đâu.
Nên đóng phạt cho rồi, quá có tí đóng nhẹ ấy mà. Hồi trước có lần mình còn bị quá 40km/h nữa kìa thì mới ớn.
Bình Thuận - Nha Trang là miền Trung VN, không phải miền Nam

Hạng F
3/10/15
9.733
11.965
113
Bình Thuận - Nha Trang là miền Trung VN, không phải miền Nam
Ở Ninh Thuận thì không miền Nam nhưng là phía Nam rồi.
Ngoài ra ở miền Trung cũng không nghe bắn đểu, chỉ có đúng ở ngoài Bắc thôi.

Tập Lái
22/9/13
14
20
3
Có toạ độ trên hình chụp. Hình này chụp ban đêm bs có phản quang nên nhận diện được, cự ly xa mắt thần tự động. Mình chỉ boăn khoăn là luật quy định bao lâu là hết hạn xử phạt ( từ lúc vi phạm đến lúc gửi thông báo)
Mình mới tìm hiểu luật xử lý vi phạm hành chính là nếu quá 1 năm là văn bản xử lý sẽ hết hiệu lực.Nhưng khi đó thì không biết dữ liệu trên Cục CSGT và cục ĐK có tự động xoá không nữa?

Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
À cái bắn đểu là khi người đứng bắn ngoài lộ bình thường.
Bắn đểu ở ngoài bắc mới có thôi.
Tất nhiên 100% là mình chạy quá tốc độ mới bị.
Và không có ai chạy đúng tốc độ mà bắn thành sai bao giờ.
Vấn đề là những đứa bắn đểu là nó bắn bác ở ngoài vùng quy định tốc độ, đấy khổ là vậy.
Làm gì có cái gì gọi là ngoài vùng quy định tốc độ bác
Luật nó quy định rất rõ ràng rồi
Có biển báo tốc độ thì theo biển. Sau đó là biển đông dân cư hoặc khu vực nội thị 50-60. Còn ngoại thành ko có biển thì 80-90
Chẳng qua là do người lái xe ko nắm rõ luật thôi. E ở ngoài Bắc nhưng chưa bao giờ gặp trường hợp bắn oan, chỉ có chăng là các tính huống cá biệt

• Like
Reactions: Perenco
14/6/17
876
424
63
View attachment 2569049

Kính chào các bác.Lần đầu tiên lên diễn đàn kính mong được sự tư vấn của các bác có kinh nghiệm tư vấn cho em về vấn đề phạt nguội như sau:

Chẳng là ngày 29 Tết Âm lịch vừa rồi,em có chạy xe chở gia đình về Miền Trung ăn tết,đường rất vắng,nhưng em luôn tâm niệm mình phải luôn chấp hành nghiêm chỉnh luật giao thông,em chạy xe cũng được hơn 10 rồi,đường trường Bắc Trung Nam đủ cả,và gần như chưa bao giờ bị phạt về các lỗi luôn.

Vậy mà bẵng đi khoảng gần 3 tháng sau, khoảng tháng 4 em lại nhận được cái giấy phạt nguội của CSGT tỉnh Ninh Thuận thông báo là xe em bị vi phạm tốc độ 73/60. Trong tờ thông báo gửi em, thì có hình ảnh mỗi cái biển số xe bé tí tì ty thôi, còn lại đen thui hết cả. Nếu có vi phạm tốc độ, thì em nghĩ khả năng là em bị đoạn gần đến TP Phan Rang,vì khi đó em đang chạy tốc độ 90k/h, sau biển khu dân cư thì em không kịp giảm tốc độ về 60k/h.

Vấn đề em muốn nhờ các các tư vấn dùm em là chỉ với mỗi hình ảnh chụp biển số xe, không thấy xe thì các anh CSGT Ninh Thuận có đủ cơ sở để xử phạt em được không?,nếu không đủ cơ sở xử phạt,thì em phải làm gì trong tình huống này?Thực sự thì từ sau khi nhận được giấy,do tình hình dịch bệnh em vẫn chưa thể ra Ninh Thuận để xử lý được.

Rất mong các bác tư vấn giúp em,xin chân thành cám ơn các bác.View attachment 2569008
Gần 8 tháng rồi mới gửi giấy cho bác sao. Nếu có phạt thì ít nhất 1 tháng sau chứ nhỉ. E hoang mang vụ này quá.

Hạng F
3/10/15
9.733
11.965
113
Làm gì có cái gì gọi là ngoài vùng quy định tốc độ bác
Luật nó quy định rất rõ ràng rồi
Có biển báo tốc độ thì theo biển. Sau đó là biển đông dân cư hoặc khu vực nội thị 50-60. Còn ngoại thành ko có biển thì 80-90
Chẳng qua là do người lái xe ko nắm rõ luật thôi. E ở ngoài Bắc nhưng chưa bao giờ gặp trường hợp bắn oan, chỉ có chăng là các tính huống cá biệt
Có vậy mới nói bác ạ.
Em cũng nào tin nổi khi nghe cái đó.
Đến khi một thằng nhân chứng bảo, em mới ngớ người ra, nó nói đã bị và đã từng thấy video quả tang trên Youtube luôn.
Hình như nó bắn không đúng vùng quy định tốc độ của cột tốc độ.
Như đã hết cột tốc độ của vùng này sang vùng khác đúng quy định rồi mà nó vẫn cố bắn leo sang.
Ở Bắc Ninh hay gì đấy.

Hạng F
3/10/15
9.733
11.965
113
Anh học địa lý chắc 0 điểm. Đông Nam Bộ: TP.HCM, Đồng Nai, BR- VT, Tây Ninh, Bình Dương, Bình Phước. Bình Thuận trở ra là Nam Trung Bộ.
Chuẩn Nam Trung Bộ luôn.
Chỗ đó lên tí lại còn Trung Trung Bộ nữa chứ, còn lắm cái hài lắm
Trung Đông thì có nghe nói, mà Trung Trung Đông thì chưa nghe!

• Haha
Reactions: nttanmam