Hạng B2
4/5/09
454
10
18
Khi nào mấy bác lỡ chạy lane trong cùng (tính từ tim đường) mà bị dính đèn đỏ, phía trước lấp ló mấy anh xxx thì phải xinhan trái và chịu khó vòng xe lại, sau đó quay hướng cũ mà đi, đỡ tốn tiền phạt và mất thời gian. Vụ đường này mọi người lái xe phải biết chứ.

Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
Dạ vụ bác quang2203 nói hội tụi em cũng bị rồi, tốt nhất cứ làm như bác quang2203 nói chỉ mất thời gian chút xíu mà không tốn tiền. Vụ mũi tên này các bác chạy Trường Chinh hoặc đường đi Tây Ninh là hay bị lắm, các bác cẩn thận.

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Bác đi đường cần chú ý các ngã 4 có đèn rẽ trái trên cao thường phải chuyển land nếu bác đi thẳng

Hạng B2
23/7/08
140
0
0
www.giaothongtuoiteen.com
Đi đường bác chịu khó nhìn biển, đến gần chỗ giao nên giảm tốc độ thì đỡ bị bắn với bị phạt hơn, mới lại dễ dính cái vụ "làn" lắm bác ạ!

Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113
recloser nói:
:D
qazwsx nói:
Trên này cũng đã nói về vụ này ở đường cộng hoà 1 lần rồi. Bác đi đường Cộng Hoà chú ý một chút ,khi chạy bác chạy 2 lane ngoài cùng không sao hết nhưng gần tới gặp đèn đỏ bác phải chuyển vào lane trong dừng xe chừa lane ngoài cùng cho xe rẽ trái. Cách chuyển lane nếu bác đang chạy lane ngoai cùng gặp đèn xanh bác cứ mạnh dạn chạy qua luôn, nếu đèn chuyển vàng sang đỏ mà bác vẫn đang lane ngoài cùng bác cứ bình tĩnh cho xe chạy chậm lại , đánh nhan phải từ từ vào lane trong.

Hên quá, tuần trước em cũng đi đuờng Cộng Hoà mấy lần, lần nào cũng đi thẳng một lèo lane trái ngoài cùng nhựng không bị vịn. CHắc xxx biết mới lái nên "thương tình". Mà đường Việt Nam mình muốn nhìn bảng chỉ dẫn cũng khó. Em cũng biết nếu chỉ có mũi tên rẽ trái thì phải chuyển lane, nhưng khi thấy được thì chuyển lane rất khó. Đường rất đông, muốn chuyển vào lane trong đâu có được, đành phải chạy luôn. Giá như có bảng chỉ dẫn từ trước 3-400 mét thì mới khả thi. Chứ mũi tên chỉ dẫn kiểu này thì phải có kinh nghiệm qua đường này rồi thì mới chuyển lane kịp.

Mình thấy ở Thái, Mã Lai,... người ta làm các bảng chỉ đường, biển báo rất to, băng ngang đường luôn, xa 100-200 mét là đã thấy rồi, rất dễ đi. Cái này đâu có tốn kém bao nhiêu, lại rất là hữu dụng, nhưng sao các sếp nhà mình không bắt chước, chỉ toàn bắt chước cái gì đâu thôi, tỉ như thu phí kiểu Sing, xăng kiểu Cam,... Có anh em nào làm bên giao thông kiến nghị dùm mình mấy cái biển báo kiểu Thái đi.

Không có ai làm vậy đâu bác ơi, làm vậy xxx ...lấy gì sống.
Ở VN mình khi soạn thảo luật là luật càng mập mờ càng tốt, sao cho tòa xử sao cũng được. Luật và biển báo giao thông cũng vậy thôi, vì xứ ta tạo ra luật mục đích để cho người thi hành luật có cơ hội ...làm luật mà bác

Hạng B1
30/10/08
96
899
83
lttvtvn nói:
BA_NO nói:
qazwsx nói:
Trên này cũng đã nói về vụ này ở đường cộng hoà 1 lần rồi. Bác đi đường Cộng Hoà chú ý một chút ,khi chạy bác chạy 2 lane ngoài cùng không sao hết nhưng gần tới gặp đèn đỏ bác phải chuyển vào lane trong dừng xe chừa lane ngoài cùng cho xe rẽ trái. Cách chuyển lane nếu bác đang chạy lane ngoai cùng gặp đèn xanh bác cứ mạnh dạn chạy qua luôn, nếu đèn chuyển vàng sang đỏ mà bác vẫn đang lane ngoài cùng bác cứ bình tĩnh cho xe chạy chậm lại , đánh nhan phải từ từ vào lane trong.

Bác cho em hỏi tí. Nếu trên đường chia thành 3 lane(lane ngoài cùng chỉ có mũi tên quẹo trái) mà chỉ có 1 tín hiệu đèn( đi thẳng cùng pha với quẹo trái) thì khi đèn đỏ mà ta dừng xe ở lane quẹo trái(ngoài cùng) thì có vi phạm luật giao thông hay ko?
Cám ơn các bác nhiều.
Dừng thì không sai (đèn đỏ mà), nhưng khi đèn xanh bác chạy thẳng thì sai, đúng như lỗi bác chủ thớt bị túm ấy.
Nhưng thông thường tín hiệu hai đèn này sẽ chênh nhau 10-15 s tuỳ chỗ, nếu cái đèn quẹo trái nó xanh trước (như e thấy ở ngã tư Lê Lai với NKKN) bác chờ đi thẳng cứ đứng đó thì đằng sau nó còi ầm lên ấy chứ. Lúc đó bác buộc quẹo trái, đứng lại bị tội cản trở giao thông (tội này chưa phạt nhưng sẽ phạt vì chắc hắn bác sẽ đi sai như bác chủ thớt), đi thẳng tội vượt đèn đỏ, chờ đèn xanh đi bị vị tội như bác chủ thớt.

Em thấy nhiều ngã tư chỉ có một tín hiệu đèn mà thôi (không lệch pha nhau) thì em nghĩ khi lưu thông lane ngoài cùng(lane quẹo trái) gặp đèn đỏ thì dừng lại, đèn xanh thì ta chạy thẳng thì đâu có cản trở lưu thông (không cản trở xe sau quẹo trái vì cùng một tín hiệu đèn) thì em nghĩ không vi phạm luật giao thông. Nếu xxx bắt lỗi thì em cho là không hợp lý. Bởi vì ta cứ đi thẳng ở lane này khi tín hiệu đèn xanh thì có vi phạm đâu. Em nghĩ chỉ khi nào tín hiệu đèn rẽ trái và tín hiệu đèn đi thẳng lệch pha nhau thì khi đó ta đi thẳng mà không chuyển lane thì mới vi phạm. Nhờ các bác cho ý kiến.

Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
BA_NO nói:
lttvtvn nói:
BA_NO nói:
qazwsx nói:

Bác cho em hỏi tí. Nếu trên đường chia thành 3 lane(lane ngoài cùng chỉ có mũi tên quẹo trái) mà chỉ có 1 tín hiệu đèn( đi thẳng cùng pha với quẹo trái) thì khi đèn đỏ mà ta dừng xe ở lane quẹo trái(ngoài cùng) thì có vi phạm luật giao thông hay ko?
Cám ơn các bác nhiều.
Dừng thì không sai (đèn đỏ mà), nhưng khi đèn xanh bác chạy thẳng thì sai, đúng như lỗi bác chủ thớt bị túm ấy.
Nhưng thông thường tín hiệu hai đèn này sẽ chênh nhau 10-15 s tuỳ chỗ, nếu cái đèn quẹo trái nó xanh trước (như e thấy ở ngã tư Lê Lai với NKKN) bác chờ đi thẳng cứ đứng đó thì đằng sau nó còi ầm lên ấy chứ. Lúc đó bác buộc quẹo trái, đứng lại bị tội cản trở giao thông (tội này chưa phạt nhưng sẽ phạt vì chắc hắn bác sẽ đi sai như bác chủ thớt), đi thẳng tội vượt đèn đỏ, chờ đèn xanh đi bị vị tội như bác chủ thớt.

Em thấy nhiều ngã tư chỉ có một tín hiệu đèn mà thôi (không lệch pha nhau) thì em nghĩ khi lưu thông lane ngoài cùng(lane quẹo trái) gặp đèn đỏ thì dừng lại, đèn xanh thì ta chạy thẳng thì đâu có cản trở lưu thông (không cản trở xe sau quẹo trái vì cùng một tín hiệu đèn) thì em nghĩ không vi phạm luật giao thông. Nếu xxx bắt lỗi thì em cho là không hợp lý. Bởi vì ta cứ đi thẳng ở lane này khi tín hiệu đèn xanh thì có vi phạm đâu. Em nghĩ chỉ khi nào tín hiệu đèn rẽ trái và tín hiệu đèn đi thẳng lệch pha nhau thì khi đó ta đi thẳng mà không chuyển lane thì mới vi phạm. Nhờ các bác cho ý kiến.

Trong một số trường hợp vẫn sai ví dụ như trên Ngã tư Thủ Đức, Ngã tư Bình Thái, cái lane rẽ trái thông thường nó lệch hẳn vào giữa khi qua đèn là cái lane nó hẹp lại, bác đứng ở lane rẽ trái lại tranh đường với lane đi thẳng là sai chắc rùi. Còn trường hợp 3 lane thẳng một tín hiệu đèn em chưa thấy, theo em trong trường hợp này có đèn rẽ trái là thừa nhưng nếu treo thì xxx vẫn vịn đc vì bác không tuân thủ biển báo, còn biển báo sai thì tính sau. Mà đầy biển báo sai bác ạ, đang đi 80 có biển công trường 5km/h hoặc vào cua thấy biển 20 bố thằng nào thắng kịp.

Hạng B2
28/8/08
199
20
18
Đúng rồi, thường là vậy mà các bác.
51LD1758 nói:
Bác đi đường cần chú ý các ngã 4 có đèn rẽ trái trên cao thường phải chuyển land nếu bác đi thẳng

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Đi đường Cộng Hoà rất dễ dính lỗi này, em đi toàn phải lạng ra lạng vào như đánh võng :D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
quang2203 nói:
Khi nào mấy bác lỡ chạy lane trong cùng (tính từ tim đường) mà bị dính đèn đỏ, phía trước lấp ló mấy anh xxx thì phải xinhan trái và chịu khó vòng xe lại, sau đó quay hướng cũ mà đi, đỡ tốn tiền phạt và mất thời gian. Vụ đường này mọi người lái xe phải biết chứ.

Vượt phải nữa chứng thấy xxx lấp ló> signal phải dzô lề luôn, nếu cần thì vờ hỏi đường hay mở capo xong đi tiếp.:D Huề xu thằng cu đứng ngó.