Hạng C
20/7/08
550
139
43
Chào các bác,

Em mới bị xxx phạt sáng nay trên đường cộng hòa. Em chạy land trong cùng bên trái, thẳng qua ngã 4, không quẹo, bị xxx thổi vào. Em mới lái nên chưa quen đường. Nhờ các bác hướng dẫn cách chuyển land khi đến ngã 4.

Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
Biển chỉ dẫn trên bờ, dưới đường đều có cả cái cong cái thẳng dễ phân việt mừ. Trứớc ngã tư chừng 50-100m là có biển báo trên vào gần hơn thì có biển kẻ dưới đường. Chuyển vào line mình muốn đi rồi dzọt thế thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
5/4/07
78
10
0
Trên này cũng đã nói về vụ này ở đường cộng hoà 1 lần rồi. Bác đi đường Cộng Hoà chú ý một chút ,khi chạy bác chạy 2 lane ngoài cùng không sao hết nhưng gần tới gặp đèn đỏ bác phải chuyển vào lane trong dừng xe chừa lane ngoài cùng cho xe rẽ trái. Cách chuyển lane nếu bác đang chạy lane ngoai cùng gặp đèn xanh bác cứ mạnh dạn chạy qua luôn, nếu đèn chuyển vàng sang đỏ mà bác vẫn đang lane ngoài cùng bác cứ bình tĩnh cho xe chạy chậm lại , đánh nhan phải từ từ vào lane trong.

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
qazwsx nói:
Trên này cũng đã nói về vụ này ở đường cộng hoà 1 lần rồi. Bác đi đường Cộng Hoà chú ý một chút ,khi chạy bác chạy 2 lane ngoài cùng không sao hết nhưng gần tới gặp đèn đỏ bác phải chuyển vào lane trong dừng xe chừa lane ngoài cùng cho xe rẽ trái. Cách chuyển lane nếu bác đang chạy lane ngoai cùng gặp đèn xanh bác cứ mạnh dạn chạy qua luôn, nếu đèn chuyển vàng sang đỏ mà bác vẫn đang lane ngoài cùng bác cứ bình tĩnh cho xe chạy chậm lại , đánh nhan phải từ từ vào lane trong.
Khái niệm lane trong và ngoài của bác hơi ngược nhỉ, đảo lại mới đúng chứ:D

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
"ngoài cùng" là tính theo lề phải thôi .
Một số đường lớn trong tp có phân cách 3 làn (Lê Lợi, ĐBP, VTS, Cộng Hoà, Trường Chinh) các bác cứ phang lane giữa là chuẩn , khỏi sợ xxx .
Hình như Nguyễn Văn Trỗi - NKKN sắp tới cũng áp dụng NHƯNG BÂY GIỜ THÌ CHƯA CHẮC ... Hên xui thôi ! :)

Hạng D
5/10/09
2.597
1.003
113
39
aloacquy.vn
Việc này nói vậy mà rất wan trọng đó Pác. Nếu Pác mới lái thì đáng ra mấy vụ này phải hiểu rất rõ chứ, vì khi học bằng lái các thấy cũng có dạy mà.
Pác vô trong này đọc lại để xem hậu quả cũng như một số cảnh Páo nha.
http://www.otosaigon.com/forum/m1770393.aspx Tại đường Cộng Hòa thì chắc là Pác bị bắn chỗ ngã tư Cộng Hòa - Tân Qùy Tân Qúy rồi.
Riêng đọan này thì em khuyên Pác là Pác nên chuyển vô land giữa khi vừa qua tòa nhà Etown, hoặc đọan giữa Etown là Pác phải chuyển land ngay, chẳng ai phạt Pác đọan này đâu vì Pác xynhan rồi mà.
Xin chia buồn với Pác nha.

Hạng C
20/7/08
550
139
43
Chính xác em bị tại ngã 4 đó rồi bác. Em lấy bằng 2 năm rồi, nhưng mới có xe nên chạy cũng hơi lúng túng. Nhiều khi lo nhìn xe, không chú ý bảng báo.

Vậy đường có 3 land, chạy land giửa là OK hết phải không các bác?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Không quen đường và gặp đường rộng, tới giao lộ vẫn chạy nhanh, không kịp nhìn các mũi tên vẽ trên đường, trước khi đến giao lộ xem như dính chắc vì vãn là đường thẳng nên thẳng đường> xxx vịn: Có các loai mũi tên: Chỉ thẳng> Đi thẳng, mũi tên thẳng kẹp rẻ trái> Cả hai, không bị vịn khi chạy thẳng, khỏi chuyển làn, loại chỉ có mũi tên rẻ phải> Dạt qua làn phải nếu đi thẳng, hoạc khỏi dạt nếu muốn tấp lề :D

Hạng C
6/11/09
592
5
18
Đi đường chịu khó tập thói quen nhìn biển báo. Nội thị thì báo làn xe, biển đậu dừng, ......... ngoại thị thì báo tốc độ.