Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Nhiều anh chưa rõ vụ lỗi "không chấp hành biển báo và vạch kẻ đường" quá, để dễ hiểu thì là vầy mấy anh:
NĐ46 có quy định phạt các lỗi không chấp hành biển báo và vạch kẻ đường ở điểm a, khoản 1, điều 5, trong đó có quy định rõ "ngoại trừ ...", vậy thì lỗi nào nằm trong phần ngoại trừ này sẽ có mức phạt riêng, ví dụ lỗi sai làn cũng là không chấp hành biển 412,415 đó thôi, nhưng có nằm trong phần "ngoại trừ ..."
View attachment 692432
Thì đi sai làn là do ko chấp hành biển báo đó anh!!;)

Và đây là phần ngoại trừ Điểm c, khoản 4 của Điều 5
4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng, đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
[BCOLOR=#d5d5d5]...........[/BCOLOR]
c) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định; điều khiển xe đi qua dải phân cách cứng ở giữa hai phần đường xe chạy; điều khiển xe đi trên hè phố, trừ trường hợp điều khiển xe đi qua hè phố để vào nhà;

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Và đây là phần ngoại trừ Điểm c, khoản 4 của Điều 5
4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng, đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
[BCOLOR=#d5d5d5]...........[/BCOLOR]
c) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định; điều khiển xe đi qua dải phân cách cứng ở giữa hai phần đường xe chạy; điều khiển xe đi trên hè phố, trừ trường hợp điều khiển xe đi qua hè phố để vào nhà;
Ok thêm 1 KN mà ko bị tốn 1 đồng phí..... like anh!

Bác chủ tham khảo trích dẫn quy định của bác Honda67 nhé. Đầu đường Hàm Nghi và đầu mỗi đoạn đường Hàm Nghị giao cắt với NKKN, Pasteur trên làn xe bus đều treo biển R.412e, dưới vạch đường là vạch sơn phân làn đứt quãng cho nên làn này được hiểu là ưu tiên cho xe bus. Vì vậy bác có quyền chạy không liên tục trên làn xe bus và phải nhường đường cho xe bus. nếu bác "ngoa" một xí thì có thể đủ lý để cãi thắng mấy ảnh ! Chúc bác may mắn và thành công trong những lần tới héng.

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Mí ảnh không dám lập bb thì bác chủ biết đúng sai rồi héng ?

Vụ này bác Ngọt đã có nói trên OS và FB rồi nè !

Em iu bác NGọt :D

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Bắc nào sử dụng Goong có đi đến đó vui lòng cập nhật vào cho mọi người. Xin cảm ơn.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Thớt này hay.
Nhiều bác đóng góp rất bổ ích.
lưu lại thỉnh thoản đọc.
Cám ơn các bác.