Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Bà già này thể hiện điển hình cho văn hóa: coi đường trước nhà là sở hữu riêng của mình. Em nhiều lần đậu xe dưới đường đậu giữa hai nhà, canh me cẩn thận cho họ ra vào thoải mái, vỉa hè rộng lớn hơn 3m, có khi hơn 5m nhưng họ vẫn chạy ra đuổi như đuổi tà và nhiều người còn nói lời thô tục.
Em không bênh ai vì không biết trước xảy ra thế nào, nhưng bà già kêu thách là đập xe thì thật là nhiều tuổi mà không khôn (nhìn hành động thì không phải người mất trí).
Trước em có làm công trình nâng cấp đô thị (vốn WB), giải phóng hẻm, đền bù đầy đủ, có mốc chỉ giới hẳn hoi, nhưng khi làm thì nhiều nhà dân luôn gây khó dễ. Làm đường đẹp, rộng, văn minh cho họ sử dụng bằng vốn nhà nước mà nhiều nhà như kiểu bố thí cho đơn vị thi công? Làm hẻm đẹp xong hôm trước, hôm sau họ lại bê chậu kiểng, ghế đá ra kê cứ như là sân nhà họ!

Hạng B1
26/12/18
53
60
18
vậy là bảo hiểm chịu và chủ xe cũng bỏ qua, mình đoán là vậy cho kết thúc có hậu.
Trường hợp nầy bảo hiểm ko đền đâu bác,bảo hiểm chỉ đền khi lỗi do bên mua vô tình gây ra.Clip bị tung rộng trên mạng nên ko dấu được

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
26/12/18
53
60
18
Hiến kế cho bà cụ.
Đi khám tâm thần, kết luận rối loạn tâm thần tuổi già, kích động do bị kích thích là xong.
Bọn quan lớn nó cũng hay làm thế!
Khó lắm bác. Có đoạn clip bả phân trần với người dân xung quanh rằng bả đã báo trươc với CA rồi, xe nào đậu trước nhà bả sẽ đập kính,như vậy ý nghĩ đập xe đã có lâu rồi chớ ko phải tức giận kích thích nhất thời

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Khó lắm bác. Có đoạn clip bả phân trần với người dân xung quanh rằng bả đã báo trươc với CA rồi, xe nào đậu trước nhà bả sẽ đập kính,như vậy ý nghĩ đập xe đã có lâu rồi chớ ko phải tức giận kích thích nhất thời
Ko sao.
Người rối loạn tâm thần có lúc tỉnh lúc điên.
Có người bị đưa vào viện TT, nhưng, nói năng rất tỉnh táo, BS lơ mơ còn chẩn đoán lầm!
Đây là một dạng tâm thần ko kiềm chế được cảm xúc.

Nói chung dù là mình đậu xe đúng, nhưng đậu trước nhà người ta, có người phản đối thì nên tìm cách tháo chạy, đừng có cố mà ta đây.

Hạng D
21/3/08
4.829
4.307
113
hcm
"Được biết, hoàn cảnh của bà M. rất khó khăn, hiện bà M. phải sống tạm trong căn nhà do Nhà nước quản lý." >>> Vậy mà bác gái máu quá!:(

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
"Được biết, hoàn cảnh của bà M. rất khó khăn, hiện bà M. phải sống tạm trong căn nhà do Nhà nước quản lý." >>> Vậy mà bác gái máu quá!:(
Chị Dậu, ko còn gì để mất!

Hạng D
2/5/16
1.922
1.873
143
Bà này từng làm tổ trưởng dân phố đấy, điêu ngoa làm càn giờ sợ phải đền nên giả điên, giả nghèo.

Hạng B1
26/12/18
53
60
18