Hạng F
28/8/19
6.661
11.345
113
Palm Beach, Florida, US
Cả 2 em @triet gpvn@Osin đều 3đ rớt KTCT kỳ này nhé!
Ht Mác nói TNCN và XHCN là 2 nhánh khác nhau, phát triển cùng.thời và đều tiến lên CSCN.
Cho nên XHCN ko phát triển thành TBCN và ngược lại
Vn là.đang.ở XHCN, các hình thái KTTB là sự giao thoa.
Lý thuyết nó nói vậy :)
Còn thực tế thì chắc chỉ có TBCN là đủ đk lên CSCN :(
Mác là thiên tài, tiên đề " Vật chất quyết định Ý thức" là nền tảng cho bất cứ XH nào và.Nó luôn đúng!

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
  • Wow
Reactions: Osin and triet gpvn
Hạng C
3/3/14
733
872
93
anh Thắng với anh Thanh đi làm quan còn khổ hơn người Digan đi du mục, ngồi chưa ấm chỗ lại đi tiếp.

Hạng F
28/8/19
6.661
11.345
113
Palm Beach, Florida, US
Tui, thật sự rất mê chơi và càng già càng làm biếng.
Ngày xưa, ở VN, đi học thì môn Triết học Mác Lenin may được 5đ, môn KTCT thi rớt 3 lần đến cuối năm thứ 5 còn phải thi trả nợ ( Thầy cho 5đ đuổi cmn ra khỏi trường cho thoáng thôi). Toàn cúp Course đi đá banh, mặt Thầy còn ko biết lấy gì đậu!
Triết học, toàn do thực tế mang lại hiểu biết!
Qua Mỹ, cũng đăng ký học College, thảo luận đề tài mở, thấy Mình vừa già, vừa xấu, vừa từ VN qua, Cô hỏi " Cho vài cảm nghĩ, khác nhận khác nhau giữa VN và Mỹ, thích và ko thích!... Y như rằng bài tập Essay bắt viết " Bạn có nhìn nhận gì về TB và XHCN...!"
Giáo dục ở Mỹ nó ko nặng Lý thuyết và ko trói buộc định kiến. Essay là 1 dạng như vậy, Bạn có thể nói bất cứ thứ gì Nhưng phải có dẫn chứng, chứng minh và lý luận vì Nó sẽ có phản biện MỞ cho toàn lớp.
Bài của Mình được A+
Tiếc rằng, vì làm biếng học lại vì cơm áo nên...bỏ học :(

• Haha
  • Love
Reactions: Osin and triet gpvn
Hạng F
29/10/16
11.554
22.032
113
Pháp
Làm Người, có thể bùng Lớp ( Cúp cua) được nhưng bùng Bill là ko được nhé!
Vừa hiểu xong ...đó bác tủn .... Vì là từ mới việc mới chưa thông, do đó em nhất định học Bùng bill ...cho đến khi nào thuộc lòng như các bác :):):)

Ủa bác Tủn chừng nào hẹn nửa đây ... tháng 3/4 hay tháng 8/9 ....năm sau :):):). Lần rồi xù làm em lảnh bill có một mình :):):)

Trở về đầu đề
Cả 2 em @triet gpvn@Osin đều 3đ rớt KTCT kỳ này nhé!
Ht Mác nói TNCN và XHCN là 2 nhánh khác nhau, phát triển cùng.thời và đều tiến lên CSCN.
Cho nên XHCN ko phát triển thành TBCN và ngược lại
Vn là.đang.ở XHCN, các hình thái KTTB là sự giao thoa.
Lý thuyết nó nói vậy :)
Còn thực tế thì chắc chỉ có TBCN là đủ đk lên CSCN :(
Mác là thiên tài, tiên đề " Vật chất quyết định Ý thức" là nền tảng cho bất cứ XH nào và.Nó luôn đúng!
Cả 2 em @triet gpvn@Osin, nghe thầy giảng mà đứa trố mắt, đứa cười đểu à... Sau giờ học gặp tui ở...quán nhậu nhé :mad:
Em trã lời đúng gùi ..Liên Xô thì đâu đến được vì tan hàng 1991 mà
VN mình vì không qua TBCN cho nên tiến đến XHCN lẹ hơn và vẩn còn đây...vậy là đúng logic còn gì :):):)

Hạng F
28/8/19
6.661
11.345
113
Palm Beach, Florida, US
Vừa hiểu xong ...đó bác tủn .... Vì là từ mới việc mới chưa thông, do đó em nhất định học Bùng bill ...cho đến khi nào thuộc lòng như các bác :):):)

Ủa bác Tủn chừng nào hẹn nửa đây ... tháng 3/4 hay tháng 8/9 ....năm sau :):):). Lần rồi xù làm em lảnh bill có một mình :):):)

Trở về đầu đề

Em trã lời đúng gùi ..Liên Xô thì đâu đến được vì tan hàng 1991 mà
VN mình vì không qua TBCN cho nên tiến đến XHCN lẹ hơn và vẩn còn đây...vậy là đúng logic còn gì :):):)
@Osin à, chắc em ăn Pate Pháp nhiều quá!
VN là đi XHCN, nghĩa là by pass qua TBCN khi từ Phong Kiến lên CSCN.
Nói dễ hiểu theo giao thông là đường nhánh Express có thu phí khi đi từ A (PK) đến B ( CSCN). Em nhầm XHCN và CSCN dzồi!
Mác.nói, PK-->TB-->CSCN
Mác-LN nói, PK-->XHCN--> CSCN
Riêng em là nợ 2 bills nhé!

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: Osin