Hạng F
29/10/16
11.560
22.045
113
Pháp
@Osin à, chắc em ăn Pate Pháp nhiều quá!
VN là đi XHCN, nghĩa là by pass qua TBCN khi từ Phong Kiến lên CSCN.
Nói dễ hiểu theo giao thông là đường nhánh Express có thu phí khi đi từ A (PK) đến B ( CSCN). Em nhầm XHCN và CSCN dzồi!
Riêng em là nợ 2 bills nhé!
Thôi nhức đầu với TBCN rồi XHCN với CSCN ...trừ bác tủn 3 bills vì hứa lần gùi em mua vé về hẹn gặp ở SG mà cứ ....hẹn với hẹn ...em chốt chắc nhất cở 8/9/10 gì đó còn 3/4 là options ...

Hạng F
28/8/19
6.669
11.354
113
Palm Beach, Florida, US
Thôi nhức đầu với TBCN rồi XHCN với CSCN ...trừ bác tủn 3 bills vì hứa lần gùi em mua vé về hẹn gặp ở SG mà cứ ....hẹn với hẹn ...em chốt chắc nhất cở 8/9/10 gì đó còn 3/4 là options ...
Thế quái nào mà từ con nợ thành ra chủ nợ vậy đc nhỉ :oops:

• Haha
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.560
22.045
113
Pháp
Thế quái nào mà từ con nợ thành ra chủ nợ vậy đc nhỉ :oops:
Vậy mới đúng là dân buôn bán chứ bác tủn, buôn bán lỗ ai mà làm ... Nhưng nói chung và tóm lại một câu .... bác tủn thiếu em 1 chầu ...nếu năm sau trốn nửa thì chơi cấp luỹ thừa nha :):):)

Hạng F
28/8/19
6.669
11.354
113
Palm Beach, Florida, US
Vậy mới đúng là dân buôn bán chứ bác tủn, buôn bán lỗ ai mà làm ... Nhưng nói chung và tóm lại một câu .... bác tủn thiếu em 1 chầu ...nếu năm sau trốn nửa thì chơi cấp luỹ thừa nha :):):)
Chốt chắc kèo Summer năm sau, buồn buồn có khi ghé qua Pháp chơi 1 tuần rồi về vn. Để xem bay qua đám East EU nó bao lâu và Safe hay ko.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.560
22.045
113
Pháp
Chốt chắc kèo Summer năm sau, buồn buồn có khi ghé qua Pháp chơi 1 tuần rồi về vn. Để xem bay qua đám East EU nó bao lâu và Safe hay ko.
Thử xem , có điều safe hay không em cũng không dám ...đoán, bác tủn thử phone qua Putin, hỏi thử có bấm lung tung không cái đã ...

Summer thì vào tháng 7/8 có thể gặp ở đâu đó , sáng ở HN, trưa ở Huế, chiều ở SG là bình thường ...

Còn qua Pháp thì nhớ hú em nha ... xem tay lái lụa của bác Tủn giửa Paris ra sao

Còn bay thì nó sẽ bay vùng dưới , do đó 12H từ CDG-SGN là bình thường ....nếu bay thẳng ... như VNairlines hay AF

Hạng F
28/8/19
6.669
11.354
113
Palm Beach, Florida, US
Thử xem , có điều safe hay không em cũng không dám ...đoán, bác tủn thử phone qua Putin, hỏi thử có bấm lung tung không cái đã ...

Summer thì vào tháng 7/8 có thể gặp ở đâu đó , sáng ở HN, trưa ở Huế, chiều ở SG là bình thường ...

Còn qua Pháp thì nhớ hú em nha ... xem tay lái lụa của bác Tủn giửa Paris ra sao

Còn bay thì nó sẽ bay vùng dưới , do đó 12H từ CDG-SGN là bình thường ....nếu bay thẳng ... như VNairlines hay AF
Điên à, Paris đường đâu mà lụa!
Mà.nói chung cứ khép nép ngồi ghế sau cho nó lành.
Còn ko.chạy lên Autobahn qua Đức đến Dresden, Mình có anh Bạn, người Bắc, có cái nhà hàng nhỏ ở đó.
Cũng nói trước là gặp ở Sg thì Tớ là tu toàn tập, pháp danh Thích Đủ Thứ, hàng họ là chuyện bthg, có " Tu" kịp thì theo còn ko ĐT bận thường trực. Là nói thật!

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Hạng C
25/5/11
916
607
93
Muốn đẩy nhanh tốc độ làm đường chỉ có anh # là phù hợp, tiếc là anh ý bị tóm ở cái khác trước đó.

Hạng F
29/10/16
11.560
22.045
113
Pháp
Điên à, Paris đường đâu mà lụa!
Mà.nói chung cứ khép nép ngồi ghế sau cho nó lành.
Còn ko.chạy lên Autobahn qua Đức đến Dresden, Mình có anh Bạn, người Bắc, có cái nhà hàng nhỏ ở đó.
Cũng nói trước là gặp ở Sg thì Tớ là tu toàn tập, pháp danh Thích Đủ Thứ, hàng họ là chuyện bthg, có " Tu" kịp thì theo còn ko ĐT bận thường trực. Là nói thật!
Thôi hẹn bác Tũn lái ở VN nha ...em không rành về 2B lắm, nhưng 4B có thể OK ... nếu được thì lần tới nầy nha ....

Còn ở VN thì em thì không có gì nỗi hết ...toàn là đi học với xách vợt thôi ....Kỹ niệm học đường thì có, còn ngoài đời thì là số âm ....

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Chỉ mong bác lên làm bộ trưởng, bác chăm lo cho cái đi lại của người dân được tốt hơn hiện tại. Chứ các tuyến đường quê em, mới làm xong, chưa nghiệm thu đã hư hỏng. Đường làm được 1-2 tháng đã nát bươm như cái mền rách thì quả thực là bức xúc. Đường thì làm từ phí bảo trì đường bộ của các chủ phương tiện, từ phí cầu đường, từ thuế người dân đóng không thiếu một xu mà chất lượng như thế thì ức kinh khủng.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Cả 2 em @triet gpvn@Osin đều 3đ rớt KTCT kỳ này nhé!
Ht Mác nói TNCN và XHCN là 2 nhánh khác nhau, phát triển cùng.thời và đều tiến lên CSCN.
Cho nên XHCN ko phát triển thành TBCN và ngược lại
Vn là.đang.ở XHCN, các hình thái KTTB là sự giao thoa.
Lý thuyết nó nói vậy :)
Còn thực tế thì chắc chỉ có TBCN là đủ đk lên CSCN :(
Mác là thiên tài, tiên đề " Vật chất quyết định Ý thức" là nền tảng cho bất cứ XH nào và.Nó luôn đúng!
Xin phép cho mình lý lựn xíu, chứ nghe bác nói mình lại ngứa con mn nghề, với cái kiến thức tốt nghiệp loại giỏi về triết học từ hồi mài đũng quần ở trường đại học.
Thứ nhất: Vật chất quyết định ý thức, vấn đề này không sai, vật chất luôn có trước, ý thức mới phát sinh sau. Sau này con người và vạn vật sống có ý thức rồi, tự cao tự đại, tự cho là đúng (nhất là những thằng độc tài ngáo ngào) nên muốn áp đặt, truyền bá tư tưởng " ý thức quyết định vật chất". chốt: " Vật chất là thứ tồn tại duy nhất, ý thức có hay không có, không quan trọng, vật chất vẫn tồn tại theo tự nhiên vốn có của nó'
Thứ 2: Nói về thể chế chính trị, Việt Nam hiện nay không phải là một nước xã hội chủ nghĩa. Việt Nam chỉ đang xây dựng một đất nước theo con đường đi lên xã hội chủ nghĩa mà thôi. Hay nói cách khác, hình thái chủ nghĩa xã hội là một mốc đích mà Việt Nam đang hướng đến chứ chưa đi đến được. Để có được thành quả đó cần thời gian và muôn vàn sự cố gắng của cả đất nước.
Thứ 3: Vậy hình thái kinh tế của Việt Nam hiện nay là gì: có phải là tư bản hay không?
Nền kinh tế hiện nay của Việt Nam là kinh tế thị trường dưới sự điều tiết của nhà nước. Nó sẽ phát triển đúng hướng hơn so với kinh tế thị trường tự do. Hiện nay các nước phát triển cũng đang thực hiện theo nguyên tắc này, chẳng qua họ không tuyên bố mà thôi, mặc dù cách thức vận hành nền kinh tế cũng tương tự. Vì vậy mà nền kinh tế của VN dể dàng hội nhập vào các nền kinh tế trên thế giới là như vậy.
Nền kinh tế thị trường có phải là nền kinh tế tư bản không? Xin thưa là không, chế độ TBCN chỉ giúp cho nền kinh tế thị trường phát triển rực rỡ hơn mà thôi, chứ nền kinh tế thị trường nó ra đời từ thời xa xưa, khi con người biết trao đổi hàng hóa với nhau là đã có nền kinh tế thị trường, chẳng qua nó thô sơ nhất mà thôi. Bởi vậy, kinh tế thị trường là tinh hoa của văn hóa nhân loại. Không của riêng thể chế chính trị xã hội nào.
Cuối cùng: Bất cứ một xã hội nào cũng phải trãi qua các bước phát triển, không thể khác được. Một thể chế chính trị nếu lạc hậu hơn sự phát triển của xã hội sẽ tự nó bị đào thải hoặc phải tái cấu trúc lại cho phù hợp với xã hội đó. Mặc dù anh có nói mình là một nước tư bản đi chăng nữa thì khi phát triển lên CNXH rồi thì bản chất nó vẫn là CNXH và ngược lại. Tương tự như cái áo không làm nên thầy tu. Mà đã thành phật thì cần gì áo cà sa.

Rãnh rỗi mạn bàn với bác về kinh tế chánh trị chút, hơi hàn lâm nhưng em không thiên vị bên nào. Có chỗ nào quá phận xin bác lượng thứ./.
Chào thân ái và quyết thắng!