Tập Lái
3/5/07
1
0
1
Chào các anh chị,

Số là em lái xe đã rất lâu nhưng lười đi thi bằng B2, do trước đó em chưa có xe riêng. Trước Tết âm lịch 2018 vừa rồi em quyết định gom góp tiền tậu một chiếc xe đầu tiên cho bản thân và đi học lấy cái bằng B2 để chạy xe cho An Toàn và dễ dàng làm Bảo Hiểm.

Nghe lời quảng cáo mấy cái trung tâm ở 3/2 (em không tiện nói tên) là 3,5 sẽ thi. E liền đang ký học nhưng mãi đến 26/07 vừa rồi em mới thi Sát Hạch (có nhiều a chị còn đợi lâu hơn cả em). Do đã chạy xe ngoài đường tương đối nên em vượt qua kỳ thi Sát Hạch không mấy khó khăn .

Vấn đề em gặp phải là sau khi đăng ký học bằng B2, em bị mất giấy tờ trong đó có bằng lái A1 (dạng Giấy cũ) em mới đi làm lại giấy phép lái xe A1 thì được cấp lại bằng PET sau 2 tháng chờ. Bây giờ khi thi xong em mới biết là đã có bằng A1 dạng PET nhưng không khai trong hồ sơ học lái xe B2 sẽ bị treo bằng 2 tháng

Trong lúc thi sát hạch em cũng đã Photo cái bằng PET A1 và kẹp vào hồ sơ, có hỏi giám khảo thì họ nói em đã làm đúng rồi. Mà bây giờ vẫn phải chờ 2 tháng vì bị treo bằng ???

Xin hỏi các anh chị có cách nào lấy sớm bằng không? Em có thể lên thẳng sở GTVT TP HCM để làm việc về vấn đề này không? Vì thật sự em bị mất bằng lái A1 cũ sau khi đăng ký học B2 chứ ko phải em quên ko nộp bằng PET

Mong các anh chị giúp đỡ hướng dẫn em. Em Cảm Ơn!