Hạng F
7/7/06
5.630
732
113
HCM
www.otosaigon.com
wanacar nói:
Em thì lấy độc trị độc: em đi bơi, kể cả noel vẫn bơi... số lần viêm họng giảm (em bị là do liều uống nước đá- caphe đá)... Bơi xong em chơi xisát- cái này là nước muối sinh lý (~ dịch của cơ thể). Hành trang của em đi làm lúc nào cũng có chai nước muối để súc miệng (2 giờ/ lần; tối sau khi đánh răng). Em kiên trì trong 3 tháng thì OK.

Thể thao tăng cường thể lực thì phòng bệnh tốt chứ bác... Bác xem có bị bao tử không nhé: tối nằm ngủ dịch bao tử tràn ngược vẫn gây viêm họng mãn đó bác.
Có lẽ bác nói đúng, vì có lần em khám ở DHYD bác sĩ cũng nghi em là bị dịch bao tử tràn lên lúc ngủ, cho nên sinh ra đau họng kinh niên.

Hạng B2
20/6/10
142
0
0
Lấy độc trị độc. Cứ lúc nào gần khỏi thì bác làm 1 chầu tới bến, hôm sau khỏi liền. Hề hề kinh nghiệm mãn tính của em đó.

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
Em thấy Phòng khám đông y hiện đại ở 337 Cộng Hòa có trị Viêm họng,mũi mãn tính,kì rồi cháu em có vô khám nó cho 20 ngày thuốc 8triệu không biết có hiệu quả không,bác nào khám rồi cho tí ý kiến!

Hạng B2
20/8/09
228
5
18
53
wanacar nói:
Em thì lấy độc trị độc: em đi bơi, kể cả noel vẫn bơi... số lần viêm họng giảm (em bị là do liều uống nước đá- caphe đá)... Bơi xong em chơi xisát- cái này là nước muối sinh lý (~ dịch của cơ thể). Hành trang của em đi làm lúc nào cũng có chai nước muối để súc miệng (2 giờ/ lần; tối sau khi đánh răng). Em kiên trì trong 3 tháng thì OK.

Thể thao tăng cường thể lực thì phòng bệnh tốt chứ bác... Bác xem có bị bao tử không nhé: tối nằm ngủ dịch bao tử tràn ngược vẫn gây viêm họng mãn đó bác.
Thôi rồi em bị bao tử rồi gây khó chịu ở họng đó bác....Bác Chỉ giúp em nơi nào trị bệnh này tốt giúp em nhen bác,em uống thuốc nhiều nơi rồi nhưng kg khỏi:oops:.Buồn ghê

Tập Lái
28/10/10
24
0
0
42
Em cảm ơn các bác nhé! Em ho cả hơn tháng nay chẳng khỏi, vì cái tật em chưa khỏi bệnh lại đi uống thêm nước đá. Em phải tập cai thôi, không lại bị mãn tính thì nguy.

Tập Lái
22/8/18
14
2
3
33
Em cũng viêm họng, ho khục khặc, mà chưa biết cách này
lúc tối có ra hiệu thuốc, được chị dược sĩ tư vấn uống thuốc ho P/h là khỏi nhanh mà thứ 2 tới là em có buổi dẫn sự kiện tổng kết năm công ty rồi nên không biết uống vào có khỏi nhanh thật không, có cần mua thêm chai xịt hong j ở trên để song kiếm hợp bích k hay có cách nào khác các bác nhá e phát.

Tập Lái
20/6/18
25
12
3
38
Em cũng viêm họng, ho khục khặc, mà chưa biết cách này
lúc tối có ra hiệu thuốc, được chị dược sĩ tư vấn uống thuốc ho P/h là khỏi nhanh mà thứ 2 tới là em có buổi dẫn sự kiện tổng kết năm công ty rồi nên không biết uống vào có khỏi nhanh thật không, có cần mua thêm chai xịt hong j ở trên để song kiếm hợp bích k hay có cách nào khác các bác nhá e phát.
cái này trị ho thôi, viêm họng chưa chắc

Tập Lái
11/12/18
31
10
8
38
Em tưởng căn bệnh của bác chủ yếu phụ thuộc vào yếu tố thời tiết chứ nhỉ?