Hạng F
5/3/05
8.718
72.411
113
đây
em nhớ không nhầm thì hình dạng cái single low beam projector lắp trên xe em là cái này nè, của RX330 chứ không phải RX350 đúng không bác trung? nó có cái răng xoay theo góc đánh lái (ASF) hôm trước bác chỉ em coi đó

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
tuanle nói:
em nhớ không nhầm thì hình dạng cái single low beam projector lắp trên xe em là cái này nè, của RX330 chứ không phải RX350 đúng không bác trung? nó có cái răng xoay theo góc đánh lái (ASF) hôm trước bác chỉ em coi đó
Dạ chỉ có lexus rx 330 date 2006 thì dùng projector chung với camry còn rx330 date 2007 rx350 date 2008 rx400h thì dùng chung 1 cái projector bác tuanle ơi , vì em đã từng vệ sinh cho 3 loại đèn này luôn rồi đó bác hi hi , vì không hiểu sao cả 3 dòng xe này đều bị đèn hấp hơi nước bên phụ xế .

QBC
Tập Lái
4/6/10
3
0
0
Chào bác khactrung, em mới lấy Koup cũng muốn lắp xenon. Em hỏi trước bác là đèn Koup mỗi bên lắp 2 project fa/cos đc kô, em muốn cos sáng xanh/ fa sáng trắng và eyes màu vàng (như Bim). Bác pm cho em xin cái giá cả bộ nhé, khoảng 20/7 em đi SG ghé bác. Thanks!

Hạng B2
2/12/08
419
5
18
E cũng mới làm 1 bộ ở chỗ bác KT cách đây vài tháng, có 1 vài cảm nhận thế này:

Sau khi lắp xong, bật tắt riêng rẽ thì OK, còn đá pha thì không được.
Thay lại = bóng xịn thì OK.

Balas: e xài loại Bosch TW giá 300, 1 cái hỏng liền, 1 cái có bệnh khi chạy khoảng 2h, khi nóng lên là lúc sáng lúc tắt.
Vì e hầu như không đi tối lâu nên cứ để kệ đi đại.

Do vậy, theo em, các bác cứ bóng xịn, balas xịn mà lắp, nhỡ đang đi tậm tịt thì mệt lắm, chưa kể cao áp dò ra xe ảnh hưởng tới thiết bị khác trên xe thì tiêu.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
tam.kfc nói:
phẩu thuật cặp mắt cho em nó có mất nhiều thời gian không bác khactrung?

tuỳ thiết kế của đèn, có khi nửa buổi, có khi 2 ngày chưa xong

Hạng B2
4/5/10
409
177
43
tam.kfc nói:
thế là em phải đem theo lều chõng tới ngủ tại xưởng của bác khactrung rồi
nếu ở trong SG thì bác nói khó để bác Trung làm cho trong 1 ngày, ơ xa thì phải gửi mất it nhất 4 ngày.

Hạng B2
4/5/10
409
177
43
báo cáo các bác em đã độ xong bộ audi Q7 ở chỗ bác Khactrung, chi tiết phụ tùng thế này: Projector Q7, bóng phillip 4300k, ballast denso (đuôi D4s), cảm nhận là ánh sáng tốt hơn nguyên bản nhiều tuy nhiên em muốn hỏi thêm các bác chút:
1. Theo cảm nhận ánh sáng tốt nhưng ko hơn camry là mấy (gần như tương đương), ở chế độ cos thì khu vực ánh sáng chỗ cao nhất có vẻ không đồng đều, nhiều chỗ bị khuyết? (đường cắt dưới em chỉnh bằng nhau)
2. Đèn bên phải sáng hơn bên trái một tý (cái này ko quan trọng lắm) nhưng theo em hiểu thì nó phải bằng nhau chứ?
3. Các bác biết cách đấu dây sao cho khi nháy pha thì đèn xenon ko sáng, lúc đó chỉ có đèn fa halogen zin theo xe sáng ko? chứ hiện nay nó cứ sáng tất nen em sợ ánh hưởng tới độ bền của màn che của projector.
Mong nhận hồi âm của bác, xin cám ơn.