Hạng B2
4/5/10
409
177
43
chào các bác, qua thời gian nghiên cứu vụ độ bi xenon cho kia cerato em thấy có nhiều loại projector, ballast quá (bóng chắc dùng phillip loại 4300k rồi?), qua tham khảo thị trường hiện nay có dòng project cho lexus RX350 gì đó nhiều hàng, mec, bmw seri5, mondeo, infinity... mặt khác còn loại OEM cho mec nhưng made in China (xuất USA, có cả fa và cos, hàng mới 100%), ballast thì denso, mitshisita, koito...
càng tìm hiểu thì càng rối vì nhiều hãng quá, nên nhờ các bác giúp em đánh giá lựa chọn loại phù hợp với xe em theo các tiêu chí:>
1. Ánh sáng: càng cao càng tốt (nhất là cos), đường cắt gọn và đẹp, theo các bác đã dùng rồi thì chọn seri cụ thể nào là tốt nhất trong tầm giá? đường kính bao nhiêu thì đẹp?
2. Ballast: chọn loại bật phát sáng ngay 100% chứ ko phải đợi vài trục s mới sáng hết.
3. Giá thành thì khoảng 10tr cho cả bộ, chắc em nhờ bác khactrung làm cho chuẩn (hơi bất tiện vì ở HN).
Mong hồi âm của các bác.

ánh sáng phải đẹp kiểu này các bác ạ:

bi xenon cho kia cerato: chọn projector, ballast nào các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/11/09
1.980
590
113
Oh, bác với bác khactrung cùng họ "khac" rồi đấy. Chắc cùng họ thì nhiều ưu tiên.
Bác alo cho bác khactrung luôn có khi nhanh hơn. Trên OS này, bác ý uy tín hàng đầu.
Em thì tin các bác TamTien nữa, nhưng các bác ý ứ chịu góp ý gì cả. (ném đá tý)

Hạng B2
4/5/10
409
177
43
NgocLuu nói:
Oh, bác với bác khactrung cùng họ "khac" rồi đấy. Chắc cùng họ thì nhiều ưu tiên.
Bác alo cho bác khactrung luôn có khi nhanh hơn. Trên OS này, bác ý uy tín hàng đầu.
Em thì tin các bác TamTien nữa, nhưng các bác ý ứ chịu góp ý gì cả. (ném đá tý)

cám ơn bác đã tư vấn, em cũng đã phone cho bác khactrung tuy nhiên hiện bác đang khuyên lấy hàng OEM cho mec, tuy nhiên em thấy nó là made in china mà hiện nay nhiều bác đang dùng đa số là hàng 2nd của japan, đức bóc từ nhưng xe cũ ra (mặt này có vẻ chất hơn hàng mới kia). Mặt khác em cũng muốn tham khảo thêm các bác trên này đã độ rồi cho vài lời nhận xét trong quá trình sử dụng.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
tôi đã nhờ khactrung gắn 4 projectors: 2 cái hiệu bosch OEM Mer S, 2 cái của Infiniti FX45, bóng dùng Philips 4300k, 4 ballast Masushita

projector 3 inch là bự nhất, 2.5 inch cũng ok. không ảnh hưởng mấy tới độ sáng, chọn loại nào cho hợp với dáng xe thôi. projector tầu khựa ở khactrung tôi thấy rồi, thiết kế nhái i choang hàng bosch oem, có lẽ không bền bằng nhưng được cái lúp trong hơn và sáng hơn
Theo tôi biết thì hiện không có ballast và bóng xenon nào bật cái lên hết ga ngay, luôn cần vài giây để sáng max. nhược điểm này do chính thiết kế của bóng đèn xenon, khí xenon cần được nung nóng tới 1 nhiệt độ nào đó mới phát huy được

với ngân sách 10 tr thì làm được rồi đó bác

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/7/09
7
0
0
Hà Nội
Đồ nầy em đang muốn tìm hiểu, em không thạo đồ chơi lắm. Riêng phụ tùng thay thế đồ hàn xẻng em giải quyet het.
Riêng các bác em trợ giúp luôn. chỉ luôn chỗ mua nhé.

Tin tưởng em bán luôn cho

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
đúng là có sự trùng hợp thật bác khactuyen hao hao giống em khactrung he he , và kế đến là bác sinh năm 80 cùng em luôn hi hi .

em góp ý cho bác nhé , nếu như bác ít khi nào sử dụng pha thì em nghĩ bác nên độ projector lexus rx350 được rồi vì ánh sáng cos loại này chuẩn lắm , chỉ là pha thì bác dùng pha gin của xe .
còn như em nói nếu bác muốn pha mà sáng và cho chói mắt mấy anh xe tải thì bác dùng projector tung của như em nói thật tình là nó sáng hơn cả đèn gin của mer vì nhờ vào hàng mới + lúp siêu trong nữa ,

và cuối cùng là bác lựa chọn nhé , à để em mượn tạm cái hình của bác tuanle cho bác xem nhé , sử dụng projector lexus rx350.

Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
khactrung nói:
đúng là có sự trùng hợp thật bác khactuyen hao hao giống em khactrung he he , và kế đến là bác sinh năm 80 cùng em luôn hi hi .

em góp ý cho bác nhé , nếu như bác ít khi nào sử dụng pha thì em nghĩ bác nên độ projector lexus rx350 được rồi vì ánh sáng cos loại này chuẩn lắm , chỉ là pha thì bác dùng pha gin của xe .
còn như em nói nếu bác muốn pha mà sáng và cho chói mắt mấy anh xe tải thì bác dùng projector tung của như em nói thật tình là nó sáng hơn cả đèn gin của mer vì nhờ vào hàng mới + lúp siêu trong nữa ,

và cuối cùng là bác lựa chọn nhé , à để em mượn tạm cái hình của bác tuanle cho bác xem nhé , sử dụng projector lexus rx350.

@khactuyen: em cũng vừa làm xong cho con Cerato của em chổ bác khactrung nè bác. Bác vào link độ đèn xem chiếc 56P 7161 í. Khi mang xe vào hãng bảo dưỡng mấy anh TH khen rối rít.

Chi tiết hàng em như sau: project Lexus RX350 (bác khactrung nói), bóng Philip. Ánh sáng cắt ngang như của bác tuanle.

Nói chung mọi người đều khen. Chúc bác sớm có cặp mắt sáng long lanh

Hạng B2
27/1/10
111
0
16
48
Các bác cho em hỏi projector này độ bền được bao lâu ạ và bộ của lexus RX350 thì giá cả chính xác bao nhiêu?

Hạng B2
4/5/10
409
177
43
DUYB2 nói:
@khactuyen: em cũng vừa làm xong cho con Cerato của em chổ bác khactrung nè bác. Bác vào link độ đèn xem chiếc 56P 7161 í. Khi mang xe vào hãng bảo dưỡng mấy anh TH khen rối rít.

Chi tiết hàng em như sau: project Lexus RX350 (bác khactrung nói), bóng Philip. Ánh sáng cắt ngang như của bác tuanle.

Nói chung mọi người đều khen. Chúc bác sớm có cặp mắt sáng long lanh

Cám ơn bác, để đầu tần sau em gửi đôi mắt vợ 2 vào cho bác Khactrung phẫu thuật, hy vọng em nó cũng sáng được như của bác và bác tuanle
/// Bác check mail nhé.