Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
Đúng rồi bác. giữ bằng lái A1 của em, giờ e chạy 4b có được không.
ở đây e nói theo luật thôi còn tùy tình huống hoàn cảnh mà mình xử lý linh hoạt, nếu bị tước hoặc giữ bằng lái thì k đủ điều kiện người tham gia giao thông phải mang theo những giấy tờ cần thiết theo luật định. nhưng nếu linh hoạt trong điều kiện có thể dùng biên bản "hộ thân" khi tham gia giao thông để chứng minh có bằng lái chứ k có bằng lái khi tham gia giao thông

• Like
Reactions: germany_160
Hạng B2
16/6/11
301
465
63
ở đây e nói theo luật thôi còn tùy tình huống hoàn cảnh mà mình xử lý linh hoạt, nếu bị tước hoặc giữ bằng lái thì k đủ điều kiện người tham gia giao thông phải mang theo những giấy tờ cần thiết theo luật định. nhưng nếu linh hoạt trong điều kiện có thể dùng biên bản "hộ thân" khi tham gia giao thông để chứng minh có bằng lái chứ k có bằng lái khi tham gia giao thông
ví dụ như chạy 4b bị xxx thổi vào kiểm tra mà có mỗi biên bản thì sao chứng minh được là mình có bằng B2 vậy bác.trong biên bản tạm giữ tang vật không nói tới là có thể sử dụng đc B2 để lái 4B.

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
ví dụ như chạy 4b bị xxx thổi vào kiểm tra mà có mỗi biên bản thì sao chứng minh được là mình có bằng B2 vậy bác.trong biên bản tạm giữ tang vật không nói tới là có thể sử dụng đc B2 để lái 4B.
là sao bác ? trong biên bản tạm giữ tang vật lun ghi rõ những thứ bị giữ và bằng lái xe máy hay oto đó

Hạng B2
17/3/08
142
103
43
46
Bác xem lại kỹ chút coi ít ra trong bb phải ghi điều khiển xe hai bánh hay bốn bánh vi phạm... Hoặc điều khiển phương tiện manh biển kiểm soát.. Như vậy thì dùng bb đó sử dụng phương tiện còn lại thôi

• Like
Hạng B2
13/2/15
192
82
28
43
nói cho dễ hiểu là
sai làn đường: Khi trên mặt đường phân chia thành nhiều làn được phân biệt bằng vạch kẻ đường - Mỗi làn chỉ cho 1 số loại phương tiện giao thông nhất định đi trên đó. Ví dụ: Làn dành riêng cho ô tô con, làn dành riêng cho ô tô tải, làn dành riêng cho xe máy... Và điều quan trọng nhất là biển báo phân làn.

Đối với biển báo trên nếu người điều khiển phương tiện là xe ô tô đi vào làn đường dành cho xe mô tô, xe máy hoặc ngược lại người điều khiển xe mô tô, xe máy đi vào làn đường dành cho xe ô tô - Đó mới là lỗi đi "sai làn đường"
không tuân thủ biển báo: Ở những ngã 3 hoặc ngã 4 các dòng phương tiện được phân luồng theo các hướng: Luồng cho xe rẽ phải, luồng cho xe rẽ trái, luồng cho xe đi thẳng. Việc phân luồng này để tránh xung đột giao thông bằng vạch kẻ đường và mũi tên chỉ hướng đi trên mỗi phân đường cùng biển báo 411.

Ví dụ theo như biển báo trên. Nếu người điều khiển phương tiện rẽ trái mà lại đi vào làn có mũi tên đi thẳng thì vi phạm lỗi "Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường"
Thanks

Hạng D
9/2/15
1.488
7.147
113
40
Đường đó mà bác đi để Csgt lập biên bản bác sai làn thì thật sự e chịu bác rồi đó. Biển báo nó rõ ràng thế mà. Hãy chăm vào Os đừng chạy theo số đông.
Mà cũng nói lại là xxx đứng bắt ở đây rất lưu manh và nguy hiểm, đoạn TC hướng từ CHoa đi An sương vào giờ cao điểm các chú XXX me ở lane oto, tâm lý dân chạy 2 bánh đặc biệt là chị em phụ nữ né ra lane thứ hai cua oto và thế là bị chụp vào lỗi sai làn. Mình nghĩ bác chủ cũng bị vậy.

• Like
Hạng B2
24/2/15
170
168
58
41
Theo em nghĩ lỗi này không phải lỗi sai làn, một bác trên otofun đã phân tích rõ ràng lắm rồi. Cái biển treo ở đầu đường TC cuối Cộng Hòa chỉ là bien hướng dẫn chạy xe, theo em là không bắt buộc tuân theo. Biển phân làn 412 là 4 cái biển đầu tiên bác ga con đưa lên ở trang 2 đó ạ.

• Like
Hạng B2
16/6/11
301
465
63
Theo em nghĩ lỗi này không phải lỗi sai làn, một bác trên otofun đã phân tích rõ ràng lắm rồi. Cái biển treo ở đầu đường TC cuối Cộng Hòa chỉ là bien hướng dẫn chạy xe, theo em là không bắt buộc tuân theo. Biển phân làn 412 là 4 cái biển đầu tiên bác ga con đưa lên ở trang 2 đó ạ.
vậy mình kiến nghị được không bác.