Hạng D
14/3/10
1.213
5.316
113
Nếu bạn đi Hoàng Văn Thụ hướng từ sân bay Tân Sơn Nhất chạy về, thì cứ chạy thẳng qua đường rày xe lửa là đến đường Trần Huy Liệu (bên tay phải), rẽ phải, qua 1 cái đèn xanh đèn đỏ, là gặp đội Tân Sơn Nhất bên tay phải cùng chiều đi của mình (chưa đến giao lộ Nguyễn Văn Trỗi nhé), lưu ý nó nằm sâu bên trong, chỉ để cái biển hiệu bên ngoài, ai không để ý sẽ chạy qua luôn.
kế bảo hiểm XH thành phố

Hạng D
3/1/12
1.556
5.128
113
tp.hcm
Đoạn đó có cắm biển cho đi theo giờ rất rõ ràng ,bác chủ chắc không để ý hoặc cố tình lấn ra lane ngoài thì xxx lụm thôi,thêm bài học để rút kinh nghiệm....nhiều khi thấy hết giờ 2B được chạy vào làn ôtô ,thấy 2B vẫn phi vào ầm ầm thấy xxx me phía trên ,thế là 2B quay đầu chạy ngược chiều loạn xì ngầu ,rất nguy hiểm.

• Like
Reactions: Fortune2014
Hạng B2
24/2/15
170
168
58
41
Ở Hà Nội đã có bác kiện thành công rồi.
Lỗi sai làn tại Trần Nhật Duật, em đã thắng rồi ạ!
Còn đây có 1 bác phân tích rất rõ về lỗi sai làn đường:
Không nên dùng từ "Phân làn" khi nói về biển 411 và mũi tên chỉ hướng đi

Em trích nội dung từ link thứ 2
4- Đi sai với chỉ dẫn của biển gộp nhiều hình (mọi người vẫn đang gọi nhầm là biển 412 phân làn): biển này không có trong luật, csgt không có cơ sở pháp lí để phạt lái xe.

• Like
Reactions: germany_160
Hạng B2
16/6/11
301
465
63
Ở Hà Nội đã có bác kiện thành công rồi.
Lỗi sai làn tại Trần Nhật Duật, em đã thắng rồi ạ!
Còn đây có 1 bác phân tích rất rõ về lỗi sai làn đường:
Không nên dùng từ "Phân làn" khi nói về biển 411 và mũi tên chỉ hướng đi
Em trích nội dung từ link thứ 2
4- Đi sai với chỉ dẫn của biển gộp nhiều hình (mọi người vẫn đang gọi nhầm là biển 412 phân làn): biển này không có trong luật, csgt không có cơ sở pháp lí để phạt lái xe.
e bị biển gộp ở Trên đoạn Trường Chinh đầu mũi tàu, biển đó ko phải 412.

• Like
Reactions: yeuxehan
Hạng B2
9/4/15
445
524
93
36
e chấp nhận sai, những mà giờ đó giờ cao điểm bác xe đông nữa. trong khi đó xxx lại đứng bắt xe ngta đang chạy tốc độ cao.ai vào cũng 300k đưa cho xxx có mình e đứng lại lấy bb.
Cao điểm xe đông là hem dc bắt hả bác? Mình sai mình chịu chớ. Sai là mất bánh mì thoy.