Hạng B2
6/11/15
368
672
93
Em xin báo cáo với các bác rằng QL51 từ CTốc xuống tới VT và ngược lại mới bỏ hết BB KDC cho nên các bác đừng tìm nữa cho mất công. Bây giờ ở Phú Mỹ và Bà Rịa chỉ còn BB quy định tốc độ và loại xe trên từng làn, nhắc lại ở các giao lộ. Hết khu vực giới hạn tốc độ này thì có biển hết mọi lệnh cấm. Tóm lại BB rất rõ ràng nên cứ chạy thoải mái. Ah quên, bác nào có sở thích chạy chậm ngắm cảnh thì vui lòng đừng bám con lươn, em chạy đường này nhiều và gặp cảnh này cũng nhiều nên bức xúc lắm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Em xin báo cáo với các bác rằng QL51 từ CTốc xuống tới VT và ngược lại mới bỏ hết BB KDC cho nên các bác đừng tìm nữa cho mất công. Bây giờ ở Phú Mỹ và Bà Rịa chỉ còn BB quy định tốc độ và loại xe trên từng làn, nhắc lại ở các giao lộ. Hết khu vực giới hạn tốc độ này thì có biển hết mộ lệnh cấm. Tóm lại BB rất rõ ràng nên cứ chạy thoải mái. Ah quên, bác nào có sở thích chạy chậm ngắm cảnh thì vui lòng đừng bám con lươn, em chạy đường này nhiều và gặp cảnh này cũng nhiều nên bức xúc lắm.

Em chưa hiểu ý anh lắm, ý anh là từ đoạn từ cao tốc ra, cho dù về hướng VT hay ngược lại thì cũng ko phải là KDC và được chạy 90, cho đến khi gặp thấy bảng KDC thì thôi, đúng ko anh?

Bởi vì bối rối nhất của anh em là khi ra khỏi cao tốc, vô QL51 thì phải bắt đầu chạy với tốc độ nào vì ko biết có đang nằm trong KDC hay không?

Còn mấy đoạn đường còn lại suốt từ cao tốc cho đến VT hoặc ngược lại về ngã ba VT, nhiều đoạn treo bảng KDC quá, bỏ hết thiệt hả anh? Nếu thiệt vậy thì mừng ghê.

Hạng D
25/8/16
2.770
5.800
113
Quá đã, quá đã. Em thấy cứ theo biển tốc độ chạy là dễ nhất. Em không thích cái bảng màu xanh có cái nhà xưởng màu trắng vì tìm nó mệt lắm. Nhiều khi tìm quài mà không thấy đâu.

Hạng B2
6/11/15
368
672
93
Em chưa hiểu ý anh lắm, ý anh là từ đoạn từ cao tốc ra, cho dù về hướng VT hay ngược lại thì cũng ko phải là KDC và được chạy 90, cho đến khi gặp thấy bảng KDC thì thôi, đúng ko anh?

Bởi vì bối rối nhất của anh em là khi ra khỏi cao tốc, vô QL51 thì phải bắt đầu chạy với tốc độ nào vì ko biết có đang nằm trong KDC hay không?

Còn mấy đoạn đường còn lại suốt từ cao tốc cho đến VT hoặc ngược lại về ngã ba VT, nhiều đoạn treo bảng KDC quá, bỏ hết thiệt hả anh? Nếu thiệt vậy thì mừng ghê.
Ý của em là bây giờ không còn BB KDC nữa nên cứ chạy theo BB hạn chế tốc độ, mà BB này đều nhắc lại tại mỗi giao lộ, đến khi thấy BB xoá hết mọi lệnh cấm thì chạy 90km/h bình thường.

Hạng F
29/10/14
8.576
11.293
113
Em xin báo cáo với các bác rằng QL51 từ CTốc xuống tới VT và ngược lại mới bỏ hết BB KDC cho nên các bác đừng tìm nữa cho mất công. Bây giờ ở Phú Mỹ và Bà Rịa chỉ còn BB quy định tốc độ và loại xe trên từng làn, nhắc lại ở các giao lộ. Hết khu vực giới hạn tốc độ này thì có biển hết mộ lệnh cấm. Tóm lại BB rất rõ ràng nên cứ chạy thoải mái. Ah quên, bác nào có sở thích chạy chậm ngắm cảnh thì vui lòng đừng bám con lươn, em chạy đường này nhiều và gặp cảnh này cũng nhiều nên bức xúc lắm.
Hết cao tốc quẹo quốc lệ 51 tìm mỏi mắt có thấy cái biển báo éo nào đâu. Biết đằng nào mà chạy hả pác. Nâu nâu mới đi 1 lần nên cứ bò 60Km/H cho chắc ăn. hết địa phận đồng lát tới bà rịa thì biển rõ ràng rồi. Cả đoạn đồng lát chả thấy cái biển nào. Toàn biển quái gì to đùng mà chữ chi chít nhỏ xíu
Note: Em biết luật mới đi qua nhiều giao lộ ko thấy biển báo là phóng được. Nhưng em chỉ sợ luật rừng của đồng lát thôi

Hạng B2
6/11/15
368
672
93
Hết cao tốc quẹo quốc lệ 51 tìm mỏi mắt có thấy cái biển báo éo nào đâu. Biết đằng nào mà chạy hả pác. Nâu nâu mới đi 1 lần nên cứ bò 60Km/H cho chắc ăn. hết địa phận đồng lát tới bà rịa thì biển rõ ràng rồi. Cả đoạn đồng lát chả thấy cái biển nào. Toàn biển quái gì to đùng mà chữ chi chít nhỏ xíu
Note: Em biết luật mới đi qua nhiều giao lộ ko thấy biển báo là phóng được. Nhưng em chỉ sợ luật rừng của đồng lát thôi
Từ CT xuống tới Taicera/Vedan là thuộc địa phận ĐN, không hề có BB KDC hay hạn chế tốc độ. Vậy nên cứ chạy 90km/h nhé bác.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Nếu vậy thì tai nạn dài dài. Quốc lộ 51 qua rất nhiều ngã 4 dân sinh ko có đèn đỏ. Bác nào chạy 90 thì cẩn thẫn 2b băng au lắm
Đúng đó bác, qua giao lộ mà không giảm tốc thì dễ tai nạn thật.

• Like
Reactions: Ludin and nttanmam
Tập Lái
27/9/13
33
529
83
anh quẹo cao tốc ra cứ đạp 90 éo thằng nào dám phạt. Chó đồng nát thổi anh cứ kêu lập biên bản, cần thì vả mặt nó cho em.
Xuống đến khu br-vt thì biển báo rõ ràng, chạy thoải mái, có biển phân làn tốc độ thì chạy theo biển: qua khỏi vedan, đến nhà hàng trần long là có biển tốc độ chạy dài cho hết khu hành chính tân thành là hết, khoảng 10km; tiếp đến bà rịa chỗ nhà máy gạch chạy xuống bùng binh chỗ đại lý Ford; một đoạn ngắn chỗ cầu cỏ may cắm biển 60; một đoạn ngắn chỗ ngã 3 cầu gò găng đến ngã 3 ẹo ông từ cắm 60, còn lại cứ thẳng chân 90 đạp cho em.
Mà anh có chạy 60 thì làm ơn văn minh lịch sự vô lane giữa hoặc lane ngoài dùm để lane trong sát lươn cho tụi em vượt. Chạy 51 bực nhất mấy anh cứ bám lươn tà tà 55km/h không ai chạy được với mí anh, vô lane giữa vượt thì quá tốc ăn bb