Status
Không mở trả lời sau này.
Tình hình là hai cụ nhà em đang có ý định chuyển về sống ở Vũng Tàu sẵn tiện nghỉ ngơi tuổi già và có chổ cho con cháu về chơi tắm biển . Hiện giờ các cụ đang sống ở Biên Hòa , điều kiện sống quá ư chuẩn vì trong sân nhà có vườn cây ăn trái , ao cá , rau xanh ... Các cụ còn có mảnh đất khoảng hơn 1000m sát cạnh bờ sông Đồng Nai gần ngay cầu Gềnh . Vị trí khá đẹp để xây biệt thự . Nay các cụ có ý định bán miếng đó đi tìm miếng khác ở Vũng Tàu . Mạo muội nhờ các bác phân tích và chỉ dẫn dùm em có nên di chuyển về sống ở Vũng Tàu k ? Budget khoảng 7 tỷ trở lại thì có thể mua ở đâu ở Vũng  Tàu do e k rành dưới VT lắm . Nhờ các bác tư vấn . Cần thêm gì em sẽ hỏi thêm

Hạng B2
8/9/09
171
0
0
40
@hollowman:
Múc 1 căn Silver Sea ở 47 Ba Cu đi bác. Cách bãi trước khoảng hơn 200m, nằm ngay trung tâm hành chính của TP Vũng Tàu. Tiện ích đầy đủ. Giá khoảng từ 2 đến 4tỉ6. Khu phức  hợp gồm TTTM, Văn phòng cho thuê và căn hộ cao cấp.

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com
vankhanhktpn nói:
Siver sea là căn hộ hay căn nhà vậy? Cụ già mà chui vào căn hộ thì cá đuối.

Hai cụ nhà em ở Seaview thấy khỏe ra mà bác, ở nhà riêng mà không có con cháu cũng nguy hiểm lắm à

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.404
113
www.phindeli.com
@Hollowman:
Vũng Tàu thì tìm hiểu khu biệt thự Thanh Bình đi em, đây là khu duy nhất có bãi tắm biển riêng, giá cũng còn mềm khoảng 12tr/m2. Diện tích 350-700m2/nền.

Thông tin chủ đầu tư: http://thanhbinhvn.vn/Tintuc.aspx?CID=42 (giá thì search Google tìm bác nào kẹt tiền bán lúa non nhé)

THÔNG TIN KHU BIỆT THỰ- DU LỊCH THANH BÌNH CHÍ LINH, P.10, TP.VŨNG TÀU - Chủ đầu tư: CÔNG TY TNHH TV-DV-TM THANH BÌNH. - Đơn vị tư vấn thiết kế: CÔNG TY TNHH KTS HỒ THIỆU TRỊ VÀ CỘNG SỰ. - Đơn vị thi công: CÔNG TY VLXD & XÂY LẮP THƯƠNG MẠI BMC (BỘ THƯƠNG MẠI). - Đơn vị TK quy hoạch tổng mặt bằng dự án: CTY TNHH KTS HỒ THIỆU TRỊ VÀ CỘNG SỰ.
Đặc điểm chính
Tổng diện tích dự án            : 28 ha
Mật độ xây dựng                  : 40% - 50%
Tổng cộng số căn biệt thự   : 202 căn
Tầng cao                                : 1 trệt 2 lầu
Độ lùi bắt buộc                     : 3m
Các tuyến đường nội bộ      : 11m – 20m
Tuyến đường nội bộ chính (từ đường 51C ra đến Biển)
D4 = 16m
D5 = 29m

Những phân khu chức năng toàn dự án:
Khu A: Biệt thự
Khu B: Biệt thự
Khu C: Biệt thự
Khu công viên Cửa Lấp
Khu thể thao
Khu Spa
Khu khách sạn cao cấp (4sao)
Khu resort đẳng cấp 4 sao

Những dự án lân cận Khu Biệt thự - du lịch Thanh Bình trong quần thể du lịch tại Chí Linh:
* Cách Khu căn hộ cao cấp Seaview 760m (DIC Group).
* Cách dự án Khu du lịch Atlantic cuả Tập đoàn Winwest 500m (Tổng vốn đầu tư trên 300tr USD).
* Cách dự án Disneyland 1km (Tổng vốn đầu tư trên 600tr USD).
* Và cạnh dự án Khu du lịch Paradise sân golf 36 lổ.

Phương thức thanh toán: có 03 phương thức

• Phương thức 1: thanh toán một lần bằng tiền mặt giảm 4% giá trị HĐ.
  • Phương thức 2: thanh toán vay trả góp 50% giá trị HĐ qua Ngân hàng  (với thời hạn từ 05 - 07 năm).
  • Phương thức 3: chia làm 6 đợt (chi tiết theo hồ sơ đính kèm).
Tiến độ xây dựng:
  • Khu A gồm 77 lô đất nền Biệt thự: đã hoàn chỉnh 100% cơ sở hạ tầng.
  • Khu B gồm 72 lô đất nền Biệt thự: đã hoàn thành 100% cơ sở hạ tầng. Xây xong 03 căn biệt thự mẫu, đồng thời dự hoàn thành 08 căn nhà thô.
  • Khu C gồm 53 căn Biệt thự: đang trong quá trình xây dựng.
  • Khu Resort và 3 Khách sạn (11 tầng) đẳng cấp 4 sao: đã khởi công xây dựng vào đầu năm 2009 và sẽ hoàn thành vào Quý IV/2009.
  • Khu Thể dục thể thao và Khu công viên Cửa Lấp: được tiến hành xây dựng vào năm 2008.
Dự kiến tổng thể khu dự án sẽ được hoàn thành vào cuối năm 2010.

Last edited by a moderator:
@ bác Hierro Duong : Các cụ em quen nhà sân vườn rộng rãi rồi ạ . Chui vô cc thấy có vẻ k hay lắm . Cám ơn bác tư vấn

@ anh Tuando : khu Thanh Bình hay quá . Em đang quan tâm .

Mong các bác cho em thêm nhiều ý kiến nhé

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.977
113
Khu Thanh Bình thì có gì đâu, chơi luôn khu Đồi Ngọc Tước cho nó Trung tâm , giá năm trước khoảng 14-16 tr

Hạng D
23/5/08
2.353
643
113
27
2 cụ nhà bác ở gần càfe riverside phải ko ạ ???

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.404
113
www.phindeli.com
@ bác Khánh: lâu rồi em không hỏi nên không rõ CĐT giờ còn hàng không (có thể còn hàng biệt thự xây thô). Nhưng nhiều khả năng là mua lại nền từ mấy bác kẹt tiền bán thì giá sẽ rẻ hơn từ CĐT.

@bravia: Đồi Ngọc Tước vị trí gần trung tâm hiện hữu hơn, nhưng lại không có bãi biển. Khu Thanh Bình hiện nay xa trung tâm cũ, nhưng tương lai gần trung tâm mới, năm 2009 UBND tỉnh vừa công bố sẽ dời trung tâm hành chính tỉnh về Phường 10, Phường 11 ... ngay gần khu Chí Linh này.

Status
Không mở trả lời sau này.