Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
KHi nào anh rảnh thì anh viết nhé!
Có ích lắm.
AE BHĐX rất thích đó!
Viết làm gì, tranh luận thì không ông nào phản biện được, cứ nhảy vào phản biện đi, mình tiếp tục. Tiêu đề và nội dung từng topic rất rõ ràng rồi nhé

• Wow
Reactions: ntt61
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
M xem nát ra rồi mà chỉ suy diễn lung tung, 2 lỗi ra 4 lỗi.
Giờ ko tranh luận, tranh cãi gì nữa.
Tâm phục khẩu phục.
Thôi làm ơn cho trót, anh làm lại đi.
Ai suy diễn 2 thành 4 lỗi vậy? Trích cái còm nào 4 lỗi ra nhé

• Wow
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Mình và mấy anh kia sai lắm rồi, bậy bạ lắm rồi. Có 2 lỗi mà suy diễn ra tận 4 lỗi, bậy quá!
Mình cắn cỏ xin anh bỏ công làm lại 1 cái kết luận 2 cái biển này lần cuối cùng, vi phạm sẽ bị phạt lỗi gì và làm cách gì để tránh, để ae học tập.
PS viết ngắn gọn thôi nha anh!
M sẽ úp lên cả FB TĐTL và BHĐX nữa.
Có giá trị lắm!
Topic này ông phản biện biển P.115 không phải là biển đường cấm.
Topic kia ông phản biện biển P.127 không phạt được lỗi không tuân thủ hiệu lệnh ...của biển báo ....
Còn rảnh nữa thì vô tiếp Topic biển P.128 cấm sử dụng còi và lỗi vi phạm..

Sẵn sàng Tiếp nhé.

Chỉnh sửa cuối:
  • Wow
Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Moá, lại một con đàn bà, tranh luận cái gì nói đến luật thì mới cần dẫn luật ra, còn du di bỏ qua có dính gì đến luật đâu mà dẫn, ngu vừa thôi.
[BGCOLOR=rgb(251, 160, 38)]Du di bỏ qua không phạt là hành vi của cá nhân[/BGCOLOR]..., dẫn gì đây má?
[BGCOLOR=rgb(44, 130, 201)]Suy diễn cái quái gì,[/BGCOLOR] không có chữ đường thì [BGCOLOR=rgb(65, 168, 95)]có thể do lỗi đánh máy[/BGCOLOR], [BGCOLOR=rgb(147, 101, 184)]phân tích có quyền diễn giải như vậy[/BGCOLOR], có gì sai không?
[BGCOLOR=rgb(247, 218, 100)]Đọc không hiểu thì chịu khó hỏi nhé,[/BGCOLOR]
Ngoài lề nhé bác. Thích thì giải thích, không thích thì STOP nhé.
Bác DI giải thích giùm:
[BGCOLOR=rgb(226, 80, 65)]Suy diễn là gì? Diễn giải là gì?[/BGCOLOR]
Cái này mình đọc không hiểu nên phải hỏi bác đấy.

Rõ ràng đã cố gắng nhưng vẫn chưa HIỂU.
Gừng càng già càng NGU nhỉ.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Ngoài lề nhé bác. Thích thì giải thích, không thích thì STOP nhé.
Bác DI giải thích giùm:
[BGCOLOR=rgb(226, 80, 65)]Suy diễn là gì? Diễn giải là gì?[/BGCOLOR]
Cái này mình đọc không hiểu nên phải hỏi bác đấy.

Rõ ràng đã cố gắng nhưng vẫn chưa HIỂU.
Gừng càng già càng NGU nhỉ.
Ông tự tra tự điển tiếng Việt để hiểu đi nhé.
Nội dung chính không dám tranh luận, suốt ngày đi lụm lặt ba cái linh tinh

• Haha
Reactions: minhkhue
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Ai suy diễn 2 thành 4 lỗi vậy? Trích cái còm nào 4 lỗi ra nhé
Mình đã nói mình sai. Chính mình ko hiểu nên suy diễn đấy.
Anh chịu khó kết lại ý anh, ngắn gọn, dễ hiểu. Chỉ luôn cách gì, làm sao để tránh vi phạm, đc ko?

• Like
Reactions: minhkhue
Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Ông tự tra tự điển tiếng Việt để hiểu đi nhé.
Nội dung chính không dám tranh luận, suốt ngày đi lụm lặt ba cái linh tinh
Đã nói ngoài lề rồi mà, Quân tử chấp nhất chi hé.

Ngắn gọn súc tích có lẽ hay hơn.
Bây giờ nếu lỡ các anh CSGT không du di mà lập biên bản theo đúng phân tích của bác, thì có cách nào giải quyết không bác? Chứ tối ngày bị lập BB thì có nước còng lưng chịu chết....
Bác giúp anh em với.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Topic này ông phản biện biển P.115 không phải là biển đường cấm.
Topic kia ông phản biện biển P.127 không phạt được lỗi không tuân thủ hiệu lệnh ...của biển báo ....
Còn rảnh nữa thì vô tiếp Topic biển P.128 cấm sử dụng còi và lỗi vi phạm..

Sẵn sàng Tiếp nhé.
Anh Dì ơi!
Anh ko kết luận lại giúp ae thì thôi vậy. Tiếc quá!

Mình có phản biện biển P.127 không phạt được lỗi không tuân thủ hiệu lệnh ...của biển báo ....Đúng vậy!
Nhưng, mình đâu có phản biện anh biển P.115 không phải là biển đường cấm??? Vì mình hiểu anh rồi. Vượt quá tải trong dưới 10%, vi phạm lỗi đi vào đường cấm, phải ko anh???(anh tìm quote xem có ko? mình nói thiệt đó)
MÌnh ko phản biện nữa, anh đúng rồi. MÌNH TIN ANH!
Nhưng mình có 1 thắc mắc, chưa hiểu rõ (ko phản biện gì cả) nhờ anh giải thích cho mình hiểu.
Vượt quá tốc độ dưới 5km/g đối với biển P127 bị vi phạm lỗi ko tuân thủ hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo, thế mà tại sao vượt quá tải trọng dưới 10% đối với biển P115 lại ko vi phạm lỗi ko tuân thủ hiệu lệnh, chỉ dẫn vậy???

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Anh Dì ơi!
Anh ko kết luận lại giúp ae thì thôi vậy. Tiếc quá!

Mình có phản biện biển P.127 không phạt được lỗi không tuân thủ hiệu lệnh ...của biển báo ....Đúng vậy!
Nhưng, mình đâu có phản biện anh biển P.115 không phải là biển đường cấm??? Vì mình hiểu anh rồi. Vượt quá tải trong dưới 10%, vi phạm lỗi đi vào đường cấm, phải ko anh???(anh tìm quote xem có ko? mình nói thiệt đó)
MÌnh ko phản biện nữa, anh đúng rồi. MÌNH TIN ANH!
Nhưng mình có 1 thắc mắc, chưa hiểu rõ (ko phản biện gì cả) nhờ anh giải thích cho mình hiểu.
Vượt quá tốc độ dưới 5km/g đối với biển P127 bị vi phạm lỗi ko tuân thủ hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo, thế mà tại sao vượt quá tải trọng dưới 10% đối với biển P115 lại ko vi phạm lỗi ko tuân thủ hiệu lệnh, chỉ dẫn vậy???
Hiểu sai rồi, ý mình là bác cần phản biện nội dung gì trong từng topic đấy

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Đã nói ngoài lề rồi mà, Quân tử chấp nhất chi hé.

Ngắn gọn súc tích có lẽ hay hơn.
Bây giờ nếu lỡ các anh CSGT không du di mà lập biên bản theo đúng phân tích của bác, thì có cách nào giải quyết không bác? Chứ tối ngày bị lập BB thì có nước còng lưng chịu chết....
Bác giúp anh em với.
Đúng lỗi , đúng tội thì chịu phạt thôi chứ giúp gì đây, hay muốn cho xxx ăn bánh mì?