Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
Em đọc mà rối hết cả não, chắc khả năng đọc hiểu có vấn đề.

5. Được đăng ký xe tại nơi tạm trú

Sau khi thông tư 24 có hiệu lực thì tổ chức, cá nhân sẽ được đăng ký xe tại nơi tạm trú. Theo đó, chủ xe là tổ chức, cá nhân có trụ sở, nơi cư trú (nơi đăng ký thường trú, tạm trú) tại địa phương nào thì đăng ký xe tại cơ quan đăng ký xe thuộc địa phương đó.

Như vậy chủ xe cư trú (thường trú, tạm trú) tại địa phương nào thì đăng ký xe tại đó. Đây là một điểm mới, do theo quy định cũ người dân chỉ được đăng ký xe tại nơi đăng ký hộ khẩu.

Xe em đang đi mua lại và cà vẹt đang đứng tên người quen ở SG.
Hộ khẩu em vẫn ở tỉnh, em đang làm việc ở SG và tạm trú (đã có KT03 tại địa phương nơi tạm trú).
Theo mục số 5. , nếu đăng ký được thì vẫn giữ nguyên biển số đang sử dụng và định danh sang cho em... Trên cà vẹt cũng sẽ chuyển thành tên của em luôn hay sao ạ?

Nhờ các bác thông thái thông não giúp em với.

Hạng D
6/3/08
3.923
7.950
113
Sàigòn
Em đọc mà rối hết cả não, chắc khả năng đọc hiểu có vấn đề.

Xe em đang đi mua lại và cà vẹt đang đứng tên người quen ở SG.
Hộ khẩu em vẫn ở tỉnh, em đang làm việc ở SG và tạm trú (đã có KT03 tại địa phương nơi tạm trú).
Theo mục số 5. , nếu đăng ký được thì vẫn giữ nguyên biển số đang sử dụng và định danh sang cho em... Trên cà vẹt cũng sẽ chuyển thành tên của em luôn hay sao ạ?

Nhờ các bác thông thái thông não giúp em với.
1. Đăng ký được tại hoặc là nơi bác tạm trú hoặc là nơi bác thường trú
2. Trong cả 2 trường hợp, BS xe sẽ bị chủ cũ thu hồi, bác được cấp BS mới (nếu bác chưa có BS định danh khác đang nằm kho)

Hạng B2
26/7/16
378
653
93
"Như vậy, nếu không nộp phạt giao thông, người vi phạm sẽ không được giải quyết thủ tục đăng ký xe khác. Để được đăng ký xe theo quy định, chủ xe buộc phải nộp phạt vi phạm giao thông trước...."
Ô tô có dán - che biển số, sắp tới xe máy dán mà không phát hiện kịp, chừng bán xe mới mệt mỏi

Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
2. Trong cả 2 trường hợp, BS xe sẽ bị chủ cũ thu hồi, bác được cấp BS mới (nếu bác chưa có BS định danh khác đang nằm kho)
Dạ! Vậy là em phải tốn thêm 20 củ để bấm lại 1 bs mới đúng ko bác ? o_O

Hạng D
10/12/13
2.507
6.162
113
Vậy ra biển số tỉnh thường trú hay tạm trú? Ví dụ: ở SG, nhưng tạm trú ở ĐNai...: bấm biển ra SG hay ĐN bác nhỉ?

Hạng D
6/3/08
3.923
7.950
113
Sàigòn
Vậy ra biển số tỉnh thường trú hay tạm trú? Ví dụ: ở SG, nhưng tạm trú ở ĐNai...: bấm biển ra SG hay ĐN bác nhỉ?
Theo em thì Bác DK ở đâu ra BS ở đó, tức nếu bác làm thủ tục ỡ SG thì lấy BS 51, làm thủ tục ở DN thì lấy BS 60...

Hạng D
16/7/20
1.439
892
113
51
Là giờ hộ khẩu ở tỉnh, nhưng nếu có tạm trú SG là ra biển SG à các anh?
vấn đề lý thuyết là vậy, DK cũng cần giấy tờ tạm trú, đi vài năm sau bán thì có vđ công chứng nếu bác ko còn giấy tạm trú còn hiệu lực