Hạng B2
12/7/22
157
220
43
35
sai

sai rồi bác, bác có biển cũ chưa xài thì sẽ phải gắn biển đó nhé.
ở đâu cho c2
1 người dc nhiều bảng số mà bạn. Nên khi chuyển khẩu thì coi như xe đăng ký lại, lúc đó bạn thích gắn biển cũ hay mua biển mới đều dc mà.

Hạng B2
22/11/20
452
11.444
93
1 người dc nhiều bảng số mà bạn. Nên khi chuyển khẩu thì coi như xe đăng ký lại, lúc đó bạn thích gắn biển cũ hay mua biển mới đều dc mà.
Đâu có anh
Ra cái này là để hạn chế ra biển mới, chuyển khẩu vẫn giữ biển, chỉ có ko đăng ký xe nào trong 5 năm thì mới xoá số chứ

Hạng B2
9/12/21
181
315
63
31
ai cho chuyển khẩu bấm lại, a sống thời quá khứ à

Giao Thông
22/3/19
1.057
2.538
131
34
Số 2 và số 3?

Số 2: Bán xe thì tháo biển cất. Mua xe mới đem biển đó ra gắn trở lại xe mới. Sao phải bán xe tháo ra đem lên CA nộp, rồi mua xe mới lại lên CA xin lại cái biển đã nộp? Chi lằng nhằng vẫy? Vậy bán xe ko nộp, mua xe mới ịn luôn biển cũ vào chạy đc hông?

Số 3: Ko giới hạn sl biển, tức tất cả xe trùng 1 số, hay tất cả xe mỗi xe 1 số? Chổ này lằng nhằng nè. Ví dụ 2-3 xe thì cùng 1 số y hệt hay là 2-3 số khác nhau?
Số 2: Anh tự gắn biển số vào xe mới thì làm sao cơ quan kiểm soát được biển đó đang gắn với xe nào anh? Đem biển số lên công an nộp là để xóa dữ liệu biển đó với số khung - số máy xe cũ anh đã bán. Gắn biển đó vào xe mới để nhập dữ liệu biển số đó với số khung - số máy xe mới của anh.
Số 3: Biển định danh đi với người chứ không đi với xe. Anh có thể đọc thêm bài này https://www.otosaigon.com/threads/so-huu-nhieu-o-to-xe-may-thi-dinh-danh-bien-so-the-nao.10003606/

Hạng F
29/10/16
11.696
23.043
113
Pháp
Sao thấy rối quá còn hơn toán cao cấp nữa
Bác chừng nào giải được bài lương 20 triệu, mua nhà 20 tỷ trả cái đùng bằng bao bố (không có tài sản, giá trị hay thừa kế). Con cái du học học, mua nhà và sẽ định cư bên nước ngoài ... Thì bác giãi được bài toán nầy :):):)

Hạng B2
28/5/19
261
323
63
36
3. Chuyển nơi cư trú phải làm thủ tục thu hồi nhưng được giữ biển số

Tại khoản 8 điều 3 của thông tư 24 quy định trường hợp chủ xe chuyển trụ sở, nơi cư trú từ tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương này sang tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương khác thì được giữ lại biển số định danh đó (không phải đổi biển số xe).

Tức là từ ngày 15/8 vẫn có thể giữ lại biển số khi thay đổi địa chỉ trụ sở, nơi cư trú sang tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương khác. Như vậy, khi chuyển địa chỉ cư trú, chủ xe phải làm thủ tục thu hồi để đổi lại giấy đăng ký xe nhưng vẫn được giữ lại biển số cũ.

Sao phải làm thủ tục trong khi chính mình vẫn đang chạy xe đó. Sổ hộ khẩu đã bỏ, công dân có quyền ở đâu tùy thích, xe cá nhân thì họ mang theo thôi

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
9/12/21
181
315
63
31
3. Chuyển nơi cư trú phải làm thủ tục thu hồi nhưng được giữ biển số

Tại khoản 8 điều 3 của thông tư 24 quy định trường hợp chủ xe chuyển trụ sở, nơi cư trú từ tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương này sang tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương khác thì được giữ lại biển số định danh đó (không phải đổi biển số xe).

Tức là từ ngày 15/8 vẫn có thể giữ lại biển số khi thay đổi địa chỉ trụ sở, nơi cư trú sang tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương khác. Như vậy, khi chuyển địa chỉ cư trú, chủ xe phải làm thủ tục thu hồi để đổi lại giấy đăng ký xe nhưng vẫn được giữ lại biển số cũ.

Sao phải làm thủ tục trong khi chính mình vẫn đang chạy xe đó. Sổ hộ khẩu đã bỏ, công dân có quyền ở đâu tùy thích, xe cá nhân thì họ mang theo thôi
nó vẽ ra ăn tiền chứ sao

Hạng D
6/8/16
2.425
18.430
113
Em hỏi ngu cái là bây giờ đi mua xe cũ thì chủ xe cũ sẽ tháo biển số ra và đưa cái xe không biển cho mình, cũng không đưa giấy đăng ký xe luôn hay sao vậy?
Vậy là phải đi xe thớt về nhà, rồi đi xe thớt lên CA đăng ký. Vãi cả thủ tục và chi phí phát sinh.
thôi mình nhà nghèo, ko có tiền mua xe.
KỆ