Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Các Bác cho hỏi là có ai chia sẽ kinh nghiệm về việc xin biển số vàng cho xe cá nhân không ạ ý mình là xe không có chạy dịch vụ nhưng muốn đổi biển vàng thì được không các Bác? Xin Cảm ơn

• Like
Reactions: Anh Huy BP
Hạng B2
21/11/18
131
746
93
Chi vậy trời, đeo cái biển vàng ra đường bị kỳ thị như hủi :eek:

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
gu bác lạ quá, chắc chắn k bác nào có kinh nghiệm trong vụ đổi chác ntn :D
Chứ Bác thử xem nếu như xe cho thuê tự lái đó, hoặc cho thuê xe tháng giữa 2 cá nhân với nhau thì sao?

Hạng B2
27/4/11
470
1.054
93
Kỳ thị hay không thì tôi không biết, nhưng nếu Bác vào sân bay đón người nhà là gặp khó khăn vì phải đón ở làn xe dịch vụ, rồi một số con đường còn cấm xe chạy dịch vụ đi vào, vì CSGT họ chỉ thấy biển vàng chứ đâu biết xe Bác là xe cá nhân ... :)

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Kỳ thị hay không thì tôi không biết, nhưng nếu Bác vào sân bay đón người nhà là gặp khó khăn vì phải đón ở làn xe dịch vụ, rồi một số con đường còn cấm xe chạy dịch vụ đi vào, vì CSGT họ chỉ thấy biển vàng chứ đâu biết xe Bác là xe cá nhân ... :)
Bác nói đúng, khi đeo biển vàng thì phải chịu ràng buộc bởi xe dịch vụ thôi. Nhưng để mà xe cá nhân đeo biển vàng (trường hợp như mình nói ở trên, thuê tự lái, cá nhân thuê cá nhân) thì sao há?

Hạng C
3/12/19
723
1.867
93
Đồng nai
Chứ Bác thử xem nếu như xe cho thuê tự lái đó, hoặc cho thuê xe tháng giữa 2 cá nhân với nhau thì sao?
Vụ cho thuê xe tự lái vs xe cá nhân cũng có nhiều dạng bác ơi, nếu bác lập công ty xuất HD thì chắc chắn phải đổi biển vàng sang xe dịch vụ kinh doanh rồi, còn nếu bác có 1 con xe mà muốn lâu lâu làm thêm thì thỏa thuận miệng hoặc giấy tay thì đâu ai quản lý bác làm j. Em cũng đang thuê xe có tài cho sếp, mỗi tháng 30 củ mà HD e vẫn tự xử nè, vì anh này về hưu sớm kết hợp xe gia đình chạy cho cty thôi chứ chả hợp đồng hay HD j hết. Vụ này thì giá cả rẻ hơn nhưng nếu có sự số cũng căng :D

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Vụ cho thuê xe tự lái vs xe cá nhân cũng có nhiều dạng bác ơi, nếu bác lập công ty xuất HD thì chắc chắn phải đổi biển vàng sang xe dịch vụ kinh doanh rồi, còn nếu bác có 1 con xe mà muốn lâu lâu làm thêm thì thỏa thuận miệng hoặc giấy tay thì đâu ai quản lý bác làm j. Em cũng đang thuê xe có tài cho sếp, mỗi tháng 30 củ mà HD e vẫn tự xử nè, vì anh này về hưu sớm kết hợp xe gia đình chạy cho cty thôi chứ chả hợp đồng hay HD j hết. Vụ này thì giá cả rẻ hơn nhưng nếu có sự số cũng căng :D
Nhưng mà bây giờ mình muốn được quản lý để lấy cái biển vàng để gắn cho xe thì sao đây?