VAF
Hạng B2
23/5/08
301
0
0
RE: Bình chọn BĐH FFC chính thức

Trích đoạn: sushi3t

Kính thưa các bác !!!

Sau một thời gian hoạt động của BĐH FFC lâm thời do BĐH OS chỉ định, đến nay được sự đồng ý của BĐH OS, cũng như do tình hình công tác của các thành viên trong BĐH FFC lâm thời không đảm bảo được các hoạt động cho FFC trong thời gian tới:

1. Mimo - Hội trưởng: vào đầu tháng 9 có một chuyến công tác xa trong thời gian dài hơn 3 tháng.
2. DAOTHOAT - Hội phó: do tình hình thời sự, trong công tác cũng khó đảm đương được nhiệm vụ hiện nay.
3. Em - sushi3t: do tình hình bồi dưỡng kiến thức bổ túc văn hóa đến hết năm 2009 mới hoàn thành, trong tháng 9 và tháng 10 phải thi cử, nên cũng khó hoàn thành nhiệm vụ được giao.

Với các tình hình nêu trên bọn em đã đệ đơn và được sự chấp thuận của BĐH OS; đồng thời nhằm đạt được sự thống nhất cao trong toàn thể thành viên của FFC trong việc bầu chọn BĐH FFC chính thức, để củng cố lại FFC tạo được không khí sinh hoạt đoàn kết, thống nhất như ngày nào của FFC, em kính đề xuất hình thức bầu chọn BĐH FFC chính thức sẽ được tổ chức qua 3 vòng tuyển cử như sau:

1. Đề xuất thành viên ứng cử, trong vòng 05 ngày, từ ngày 20/7/2008 đến hết ngày 25/7/2008.
2. Bầu chọn ra 3 người vào BĐH FFC trong vòng 10 ngày, từ ngày 26/7/2008 đến ngày 04/8/2008.
3. Chọn ra Hội trưởng trong vòng 03 ngày, từ ngày 04/8/2008 đến hết ngày 07/8/2008, báo cáo BĐH OS phê chuẩn.

Sau đây em xin đề xuất một số thành viên tích cực trong FFC vừa qua kính mong các bác xem xét:

1. mazda3black: nguyên HT FFC đã có những cống hiến được nhiều người công nhận và có kinh nghiệm trong công tác.
2. f1racer: một thành viên trẻ năng động, nhiệt tình, có nhiều đóng góp trong việc tổ chức các chuyến offroad của FFC.
3. trentungcayso: một thành viên nhiệt tình của FFC, đã tổ chức thành công chuyến offroad cho SUV trong chuyến suối Rao vừa qua, có kinh nghiệm tổ chức các chuyến du lịch, dã ngoại cho số lượng người tham gia đông.
4. tuando: thành viên lâu năm của FFC, có chính kiến riêng, luôn bảo vệ đoàn kết nội bộ, một thành viên tích cực tham gia, đóng góp trong nhiều chuyến offroad của FFC và cả OSFC.
5. hodacdan: đồng chí cách mạng lão thành của FFC, đã từng tổ chức nhiều chuyến offline cũng như offroad ngoài luồn của FFC như chuyến xuyên nữa Việt của một số thành viên lão thành FFC.

Trên đây là 5 thành viên đã có những đóng góp tích cực trong hoạt động của FFC em xin đề xuất để các bác xem xét. Kính mong các bác cho thêm ý kiến về thời gian bầu chọn như thế là hợp lý chưa.

Trong thời gian bầu chọn này em xin phép làm thư kí tổng hợp tình hình cho các bác tiện tham khảo.

Em chưa phải thành viên chính thức hội FFC nhưng em nhất trí phương cách đề cử và tiến cử của bác sushi3t, em thấy bác mazda3black có nhiều kinh ngiệm và nhiệt tình với hội , em xin bầu bác mazda3black vào BDH FFC.

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty

Là thành viên của FFC em xin có vài cảm nghĩ nhân dịp bầu chọn ban ĐH FFC mới. Trước tiên xin cảm ơn ban QT mạng OS , ban ĐH FFC cùng toàn thể thành viên FFC đã tạo được một sân chơi vui tươi, lành mạnh cho các thành viên yêu thích xe FORD và không yêu thích xe FORD :D:D:D . FFC hiện nay số thành viên tham gia đã hơn 100 do vậy việc cử một ban ĐH lo cho việc chung của Hội hơn 100 thành viên này là hoàn toàn hợp lý và mọi thành viên ủng hộ. Thực sự các thành viên nằm trong ban ĐH FFC là những thành viên thật dũng cảm có lòng nhiệt huyết với sinh hoạt của Hội cụ thể đối với từng thành viên và đó là sự hy sinh to lớn mà không dễ ai cũng có. Quá trình hoạt động vừa qua mới thấy để điều hành một chi Hội với hơn 100 thành viên là việc không dễ dàng đặc biệt là hơn 100 thành viên này không có cùng một điểm xuất phát chung về trình độ và nhận thức ( bao gồm từ Trí thức, cán bộ, chủ doanh nghiệp, công nhân...hành nghề tự do..đủ thành phần) nhưng họ có cái chung là tìm 1 nơi sinh hoạt, học hỏi, trao đổi kiến thức thậm chí nhậu nhẹt vui chơi ca hát.. du lịch thưởng ngoạn vv và vv. Từ những đặc điểm nêu trên các thành viên FFC luôn luôn cảm ơn những mạnh thường quân đã sáng lập ra Diễn đàn này đồng thời ghi nhớ công lao của ban ĐH FFC qua nhiều thời kỳ, do vậy để ban ĐH FFC mới kỳ này sẽ kế thừa và phát huy tính tích cực hơn nữa trong nhiệm ký mới em thấy cần thiết nên đưa thêm những quy chuẩn của các ứng viên ban ĐH sắp tới để các thành viên (đặc biệt là các thành viên mới ) có sự chọn lựa chuẩn xác nhằm đạt sự thống nhất cao trên nhiều phương diện sinh hoạt của chi Hội ví dụ những điều kiện cần và có như:
- Là thành viên thường xuyên sinh hoạt với chi Hội.
- Được đại đa số thành viên tôn trọng.
- Gần gũi, hòa đồng và thuyết phục được thành viên.
-Có kinh nghiệm về tâm lý đám đông quần chúng.
-Hoạch định được sự phát triển chi Hội.
- Tôn trọng ý kiến thành viên.
-Minh bạch trong hoạt động tài chính chi Hội. vv và vv
Cuối cùng cũng xin nói nhỏ : Ban ĐH chi Hội những người yêu thích xe FORD (FFC) nếu cưỡi xe FIAT... thì ký qué... :D:D:D
Bên cạnh trách nhiệm vô cùng nặng nề của ban ĐH FFC thì quyền hạn của ban ĐH sẽ được những gì việc này sẽ được cụ thể hóa trong sinh hoạt lấy ý kiến toàn thể các thành viên FFC như quyền được bù đắp các chi phí chung trong việc điều hành như : Cước điện thoại, chi phí đi lại (khi phát sinh: tiền trạm..) triệu tập thành viên sinh hoạt...vv. Một tập thể chi Hội sinh hoạt trong điều kiện minh bạch, dân chủ luôn là một tập thể mạnh và đoàn kết và đó cũng là ước nguyện của toàn thể các thành viên FFC nói riêng và OS nói chung.
Đây là ý kiến riêng mọi sự phản biện em chân thành lắng nghe các bác. Xin cảm ơn.

Hạng B2
11/9/07
334
1
18

Anh không có Đ/kiện em ạ! Chỉ mong FFC đông vui và thân thiện như xưa!
Trích đoạn: reddevil

Ặk, anh Rồng nhiều tâm sự quá. Em ủng hộ anh một phiếu ứng cử vào ban ĐH mới :D

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Cảm ơn các bác đã cho thêm ý kiến đóng góp, cảm ơn bác Lơ đã có ý kiến về thời gian bầu chọn.

Em xin cập nhật danh sách các ứng viên đã được đề xuất như sau:

1. Mazda3black
2. F1racer
3. trentungcayso
4. tuando
5. hodacdan
6. petrol
7. Dragonman

Hình thức bầu chọn sẽ diễn ra trong 3 vòng như sau:

1. Đề cử ứng viên từ nay đến hết ngày 20/7/2008
2. Bỏ phiếu bình chọn BĐH từ ngày 21/7/2008 đến ngày 27/7/2008
3. Chọn 3 người có số phiếu bình chọn cao nhất vào BĐH và người có số phiếu cao nhất sẽ là HT.

Mong các bác có thêm ý kiến đóng góp!!!

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

Cuối cùng cũng xin nói nhỏ : Ban ĐH chi Hội những người yêu thích xe FORD (FFC) nếu cưỡi xe FIAT... thì ký qué...

Cái này ko phải là tiêu chí của FFC ngay từ khi mới thành lập đâu bác .Các tiêu chí cần có theo em là :
-Có khả năng tổ chức điều hành ,có tầm nhìn chiến lược .
-Nhiệt tình, điềm tĩnh trong công việc và thân thiện với mọi người .
-Biết phân tích sử lý tình huống nhanh nhậy trước đám đông .biết đối nhân xử thế .

Các bác cố gắng lựa chọn và bõ phiếu nhé . Hy vọng FFC chúng ta sẽ chọn được người tài giỏi .

Hạng D
12/10/04
3.223
478
98

Bác sushi3t vui lòng delete em khỏi danh sách này ạ. Cảm ơn bác!

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Trích đoạn: mazda3black

Bác sushi3t vui lòng delete em khỏi danh sách này ạ. Cảm ơn bác!

E thấy có vấn đề gì đâu bác, bác vẫn đi Fo và đã từng là HT FFC mà, hay bác không thích chơi hay làm TV FFC với bọn này nữa ah,

[:-]
[:-][:-][:-][:-][:-]

Hạng B2
4/8/04
315
30
28

@ Sushi3t và các bác:
Em vừa từ Phan Thiết về liền nhào vô online, ối...giời...ơi sao lại có tên em ở trong này
. Trước tiên em xin có lời cảm ơn các bác đã tín nhiệm đưa em vào danh sách bầu trọn, mặc dù mới chỉ là danh sách để ứng cử vào BĐH FFC nhưng em đây tự thấy rằng mình chưa xứng đáng cũng như khả năng hiện tại của mình chưa thể gánh vác đc ạ:
1- Em mới tham gia hội mới đc mấy tháng, rất nhiều TV chưa biết em cũng như em chưa biết mặt. Còn có một số bác là những cây Đại thụ trong FFC mà...
2- Em ở VT nên rất khó có mặt tại các buổi offline, họp hành...do vậy thông tin sẽ không thể nắm bắt kịp thời.
3- Công việc của em ở c/ty cũng bận lắm ạ, kiêm nhiệm đủ kiểu nên thời gia online rất hạn chế ( có thể các bác thấy em online liên tục trong giờ hành chánh, nhưng thật tình em mở để đó cho máy chạy sãn vì mạng ở c/ty em chậm lắm còn em thì lại chạy ở chỗ khác rồi )
4- Có thể các bác chưa biết, tính em ngang lắm à. Thấy không đc là phản ứng ngay do thế sẽ không hợp với...
Xin các bác hãy xóa tên em đi ạ, hãy để cho em làm phó thường dân của FFC rồi sai đâu em đánh đó như vậy em lại phát huy đc hơn ạ.
Rất cảm ơn tất cả các bác đã đồng ý bỏ tên em ra khỏi danh sách bầu.

Hạng B2
11/9/07
334
1
18

Thật sự em không có điều kiện thường xuyên tham gia cùng các bác do vậy mong ban ĐH FFC cân nhắc rút tên em trong danh sách. Là thành viên của Hội dĩ nhiên em không né tránh trách nhiệm dù không nằm trong ban ĐH nhưng còn lệ thuộc điều kiện hoàn cảnh riêng của từng cá nhân mà có sự đóng góp khác nhau và cũng là góp sức.