Hạng C
11/2/08
576
715
93
Em bổ sung thêm danh sách Bê Mờ Vê PMH nữa ạ.
Năm ngoái vô coi X5 mặc quần short dép haiavanas bị làm lơ, không ai tiếp. Xin cataloge về nghiên cứu thì kêu là hết rồi, lên mạng coi.
Mấy tháng sau nghe R NineT mới đẹp quá định ra coi, lại xì tai quần short dép lê, vẫn bị làm lơ. Giận quá qua Harley coi
Cạch luôn. Và Bê mờ vê đã mất doanh số vào tay Volvo và Harley ;)

zil
Tập Lái
18/11/11
11
5
3
Em đang nhắm con Focus mà thôi chọn xe khác cho lành.

Hạng B2
11/10/13
294
323
63
Thực ra sale cũng đâu có thái độ gì quá đáng, hoàn toàn có thể chấp nhận được. Cái gì bác cũng biết mà không biết điều.
Bản thân em khi đi xem cưỡi ngựa xem hoa, xem cho vui thì cái gì tiện thì xem, không làm phiền người khác. Phải nghĩ đến người khác, phận làm dâu trăm họ chiều lòng người này trái ý người kia.
Bác có cảm thấy quá nhỏ mọn khi đánh giá bêu xấu một đại lý vì bị ngăn cản hiếu kỳ, tò mò??? Sự tò mò và tính nhỏ nhen của bác có thể làm phá sản, đạp đổ chén cơm của hàng chục con người trong đại lý đó? Bêu xấu lên mạng XH vậy có thỏa mãn không? Hy vọng bác đủ giàu để suốt đời không phải đi làm thuê, làm dịch vụ. Bác rảnh nên tham group Uber SG để hiểu thêm thế nào là khách âm binh. Khách Uber còn lấy được ít ngàn tiền xe mà bị hành, bị chửi. Còn Ford này còn không thu được tiền của khách mà cũng bị ăn hành.

Uh, thái độ sales ko có quá đáng ( nếu có thì chắc đã bị đập vào mặt rồi..) nhưng đã làm sales thì phải phục vụ khách hàng bất kể là bề ngoài họ thế nào. Đã có nhiều bài học về chuyện này rồi, tôi ko nhắc lại.

Việc bác chủ đi xem và bị đối xử lừa gạt ( tôi dùng từ lừa gạt vì sales BD đã nói dối) là ko chấp nhận được.

Bác chủ thớt post bài phản ánh vì bức xúc, hoàn toàn thông cảm, làm gì mà bác bảo làm phiền người khác, làm mất nồi cơm gì đó ... nghe phức tạp và thiếu chính xác. Việc để sales hành xử thiế tế nhị như vậy là Ford BD chưa training nhân viên cho kỹ và chưa hiểu được công việc mình đang làm là gì.

Tôi thấy cách nói chuyện của bác láo đời quá, sao bác biết bác chủ nghèo mà bán phán xanh rờn vậy?. Nhiều người nhìn bề ngoài thấp hèn vậy nhưng về tài sản họ có thể thiêu chết vài người đó bác, nên bác cẩn thận nhé.

Vài dòng chia sẻ ( ko tranh luận , cãi vả... stop tại đây.)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
24/11/13
577
1.104
93
Mình thích đoạn tô đậm quá.

Xin góp ý thêm với anh chủ thớt.

Bỏ qua chuyện anh sales hay cái tôi bự. Nếu tự biết nhìn mình nghèo thì anh cũng nên nghiên cứu chỉnh sửa cách ăn mặc đẹp tối thiểu để phù hợp với tư cách cũng như nơi sắp đến, cái này không liên quan vụ tiền ít hay tiền nhiều. Một phần là gây ấn tượng ban đầu tốt, một phần là anh cũng sẽ tự tin lên chút ít để tránh những mặc cảm không đáng có.

Ngoài ra còn cả cách đi đứng, cái mỉm cười trước lời nói ra, cử chỉ tay chân ánh mắt khi nói chuyện. Đối với những người thời gian quý báu, họ sẽ đọc được những cái này trước khi ra quyết định anh có đáng để họ tiếp chuyện hay không.
Túm cái váy lại!
Cứ gặp cái bọn bẩn bẩn, dơ dáy, hôi hám là mình đuổi thẳng cấm lại gần ;););)

• Like
Reactions: oto_bangb2
Hạng C
24/11/13
577
1.104
93
Mình thì bị ngược lại, vô Toy xem chiếc Corolla mà sâu nó dẫn đi xuyên qua đám LS. Nó bxòn bẩu Corolla chỉ đành cho Lú sờ. Cuối cùng phải gồng mình mua Camly.
Tội
Lần sau, anh Quất cmn LS 6 xị cho chúng nó kinh : bản sắc Việt nhoen :mad:

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Xã hội mà ở đâu cung vậy kể cả ở các nước châu Âu, mỹ...ko chỉ ở VN đâu. Buồn làm gì.....

Hạng C
25/3/11
516
801
93
Vậy theo bác đi mua xe phải mặc như thế nào mới gọi là phù hợp???

Như bác này ăn mặc toàn đồ hiệu còn bị sale làm lơ nhé :))

Cho thêm cái link ko bác lại bảo em chém
https://www.otosaigon.com/threads/nho-tu-van-audi-a6.7628347/page-2
Xác nhận chuyện này thật 100%.Em chính là người đi đăng ký và lái con Mer về giúp bác hantinh do bác ý bận quá mà lại mới lấy bằng nên bảo thôi mày đi lấy xe hộ A hehe.Mer E250 51A-694.xx màu đen.
Đã làm kinh doanh hay dịch vụ thì dù KH có khó tính,có mắng chửi cũng phải tươi cười,xin lỗi,cám ơn dù có thế nào đi nữa.

Hạng B2
24/11/16
155
81
28
Chủ đề này nóng thật rồi. Hy vọng các sales Ford khác cũng nên lấy làm gương. Sài Gòn Ford THD và Cao Thắng cũng không khá hơn gì đâu.

• Like
Reactions: blaze090
Hạng B2
6/4/07
208
189
43
Vẫn nhớ hoài 1 kỷ niệm đau thương với Ford Cao Thắng: xe em Focus 2011 bị đơ gạt mưa. Đem xe đến FCT kiểm tra (thông thường e hay bảo dưỡng ở FPQ). Chú kỹ thuật nhận xe kiểm tra 30 phút rồi gọi e ra giọng rất chi là "thành kính phân ưu": Xe anh bị hư nguyên bộ điều khiển điện rồi. Vừa nói vừa lôi 1 mớ lằng nhằng từ hộc đựng đồ ghế phụ ra, kèm bản vẽ sơ đồ mạch điện này nọ chỉ trỏ lung tung...

Em thì biết gì đâu, nhìn vào ù ù cạc cạc nên chốt luôn "rốt cuộc là sửa hết nhiu?" Nhận đc câu trả lời "cái này phải thay nguyên bo mạch anh ơi, hết hơn... 16 củ". Nghe xây xẩm mặt mày, chỉ đơ cái gạt mưa thôi mà, các thiết bị điện khác hoạt động bình thường mà.

Em kêu thôi để a đem xe về suy nghĩ. Hôm sau ra Trần Bình Trọng đến 1 tiệm nho nhỏ của người bạn giới thiệu. Ku thợ xem và kêu mô tơ cần gạt mưa cháy rồi a, e ra mua cái khác thay vô là xong (hết chừng triệu mấy).

Và từ đó cần gạt mưa xe em hoạt động bình thường cho đến khi bán lại con xe vào tháng 6 năm ngoái.