Tư Vấn Đầu Tư Bình loạn về phòng chọ...

Hạng D
29/11/06
2.951
38.086
113
53
Có binh gì hay hay ko bác!
Đất dự án, xây theo mẫu, chừa mật độ thì khó làm trọ, chỉ thích hợp...cạp đất mà ăn :)
Còn xây trọ, khu xây tự do phải bào đất từng cm...

Đang đau đầu vụ cao độ sàn 3.4m, định làm sàn sắt nới lên thêm 1 sàn đậu xe máy, mà cao độ từ sàn sắt tới sàn bê tông trên đầu còn 1.6m, khổ nỗi ngay đà thì còn 1.4m chưa biết xử lý sao đây :-(
Đi ngay chỗ đó khom lưng, hay bỏ trống 3.4m thì tiếc quá

• Like
Reactions: carbon
Tập Lái
2/12/17
13
13
3
43
Đất dự án, xây theo mẫu, chừa mật độ thì khó làm trọ, chỉ thích hợp...cạp đất mà ăn :)

Đang đau đầu vụ cao độ sàn 3.4m, định làm sàn sắt nới lên thêm 1 sàn đậu xe máy, mà cao độ từ sàn sắt tới sàn bê tông trên đầu còn 1.6m, khổ nỗi ngay đà thì còn 1.4m chưa biết xử lý sao đây :-(
Dụ nài hơi khó tận dụng à nha. Nếu âm nền xuống 5 or 6 tấc thì khi xây nó tính đơn giá tầng hầm thì cũng k có lợi. Đội xd nhà nuôi cơm thì ok.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.086
113
53
Dụ nài hơi khó tận dụng à nha. Nếu âm nền xuống 5 or 6 tấc thì khi xây nó tính đơn giá tầng hầm thì cũng k có lợi. Đội xd nhà nuôi cơm thì ok.
Sàn trệt đổ bê tông rồi, ko âm xuống đc nữa
Cứ lo hoàn công ko đc, phải chi đổ sàn cao thêm 10- 20cm là ngon choét

• Like
Reactions: runaway2310
Tập Lái
2/12/17
13
13
3
43
Hồi em xây cũng len ten cái dụ hoàn công. Nó cho: hầm trệt lửng và 3,5 tầng, tổng cao 18m. Riêng trệt lửng nó chỉ cho 5,8m làm lăn tăn vô cùng, cuối cùng chọn giải pháp 2,9 + 2,9 ra cái tầng trệt thấp tè. Tuy nhiên nhà thấp bi h cũng là xu hướng (AQ tí hehe).Đến khi nó đo hoàn công nó chẳng đếm xỉa gì, kể cả tổng cao em vượt 0,5m nó cũng pha luôn. Chắc vì em chung tiền. Mà cũng có nhiều đâu - vài chục.

Tập Lái
23/6/05
30
52
18

Bác cho hỏi nhà cháu mua căn nhà LK Hưng lộc phát 7x20 xây hầm trệt 2l + tầng kỹ thuật + áp mái. Tính cất fong cho thuê có ổn ko bác? Khu vực này cho thuê giá bn/fong thì hợp lý ah. Cám ơn bác!

Hạng D
29/11/06
2.951
38.086
113
53
Bác cho hỏi nhà cháu mua căn nhà LK Hưng lộc phát 7x20 xây hầm trệt 2l + tầng kỹ thuật + áp mái. Tính cất fong cho thuê có ổn ko bác? Khu vực này cho thuê giá bn/fong thì hợp lý ah. Cám ơn bác!
Gì mà bác cháu nghe ghê quá ;-)
Cháu mua đc nhà ở khu này ngon hơn bác rồi, bác mua miếng bên ADC giữ đc 3 tháng vì khô máu
Khu này của CDT xây theo mẫu, nên chi phí ngăn thêm phòng vẫn cao, tính ra ko lời, cho dù làm phòng lung linh full option cũng 5tr quay đầu vì Era Đức Khải cạnh bên nguồn cung dồi dào giá hạt dẻ
Giờ phòng trọ SV hot nhất ở Q7 là Kim Sơn, phòng 6tr chả có gì mà cứ chưa xây xong đã giành nhau ở. SV ĐH Tôn Đức Thắng với RMIT thì toàn giàu

Hạng B1
12/9/08
52
16
8
TPHCM
mpvsaigon.com
Các bác có ai đầu tư trọ khu vực liên phường quận 9 không? Khu này dạo gần đây e thấy xây trọ nhiều mà không rõ nhu cầu có cao không nữa? vì từ Khu Công nghệ cao về đó cũng tâm 7-8 km, xa hơn về ngã tư thủ đức mà tiện ích thì kém hơn bên ngã tư thủ đức.

Hạng B1
12/8/15
91
140
33
34
Em có căn cấp 4 bên Tân Phú để cho thuê lèo tèo quá, tính xây lên cho thuê phòng tăng thu nhập, nhờ các bác tư vấn ạ:
1. Nhà e diện tích 4 x 17, khu này cho xây 1 trệt 4 lầu
2. Diện tích vậy 1 sàn ngân được mấy phòng ạ
3. Có nên xây hầm để xe + thang máy ko
4. E khảo sát giá phòng khu này khoảng 1.5 - 3tr