Tư Vấn Đầu Tư Bình loạn về phòng chọ...

Hạng B1
12/2/19
96
57
28
44
Em có căn nhà ở LLQ, P.8, Q.TB; dt : 4,3m×14,7m, 1 trệt 1 lầu đúc, 2 mặt hẻm trước 4m, sau 2m; đang cho thuê 9tr/th. Do nhà xây đã lâu, hơn 20 năm, giờ xuống cấp, nền nhà thấp hơn mặt đường. Em định theo 2 phương án: 1/để nguyên, nâng nền, cải tạo lại, làm thêm 1 tầng đúc giả ( xin phép o biết được o?)
2/ đập hết xây lại, nhưng lên Quận hỏi thì Q trả lời được xây 1 trệt 2 lầu và tầng tum, nếu vậy thì được ít phòng quá, o biết cho thuê có khả thi o? Mà quên hỏi có được xây tầng lửng o?
Các bác tư vấn giúp em!
Bác @KtVip tư vấn giúp em với! Thanks!

Bác @KtVip tư vấn giúp em với! Thanks!

Phương án 1 nhà anh làm được bình thường, xin phép nâng tầng được ạ, khi xin phép thì có kèm theo hồ sơ kiểm định móng và phương án gia cố móng nếu cần khi nâng tầng. Còn về phương diện thi công thì cần khảo sát kết cấu hiện trạng như thế nào để xác định cách làm xem có thể đúc giả không cần gia cố móng và kết cấu không. Nếu thuận lợi không cần gia cố móng và kết cấu thì chi phí phương án này anh cần chuẩn bị là từ khoảng 700 triệu.

Phương án 2: theo em biết thì với hẻm giới 4m, chiều ngang nhà vị trí mặt tiền 4.3m như nhà anh thì đủ điều kiện làm tầng lửng ở trệt, chiều cao trệt lên lầu 1 là 5.8m, có đủ 2 lầu và tum như anh đã được QLĐT trả lời. Chi phí anh cần cho phương án này là từ khoảng 1.6 tỷ.

Hạng B1
12/2/19
96
57
28
44
Phương án 1 nhà anh làm được bình thường, xin phép nâng tầng được ạ, khi xin phép thì có kèm theo hồ sơ kiểm định móng và phương án gia cố móng nếu cần khi nâng tầng. Còn về phương diện thi công thì cần khảo sát kết cấu hiện trạng như thế nào để xác định cách làm xem có thể đúc giả không cần gia cố móng và kết cấu không. Nếu thuận lợi không cần gia cố móng và kết cấu thì chi phí phương án này anh cần chuẩn bị là từ khoảng 700 triệu.

Phương án 2: theo em biết thì với hẻm giới 4m, chiều ngang nhà vị trí mặt tiền 4.3m như nhà anh thì đủ điều kiện làm tầng lửng ở trệt, chiều cao trệt lên lầu 1 là 5.8m, có đủ 2 lầu và tum như anh đã được QLĐT trả lời. Chi phí anh cần cho phương án này là từ khoảng 1.6 tỷ.
Cám ơn bác nhiều nha! Bác làm bên xd a? ib mình số đt nhé, định qua năm xem tuổi tác thế nào rồi tiến hành! Khi nào làm mình alo bác!

Hạng B1
12/2/19
96
57
28
44

Cám ơn bác nhiều nha! Bác làm bên xd a? ib mình số đt nhé, định qua năm xem tuổi tác thế nào rồi tiến hành! Khi nào làm mình alo bác!

Hạng D
2/3/11
2.435
29.262
113
Có giải pháp nào cho nhà để xe không mấy anh. dựng khung sắt cao 2m thêm tầng để xe có phải là cách hợp lý không? Mỗi xe nên dự trù diện tích bao nhiêu là ổn. Hóng kinh nghiệm, tks!

Hạng D
29/11/06
2.951
38.080
113
53
Sẵn có thớt về phòng trọ quảng cáo luôn cho bác/mợ nào người quen, em út, rau cỏ cần thuê phòng trọ khu Hoàn Cầu - Tân Thuận Tây (cách cầu TT2 khoảng 200m)

Bình loạn về phòng chọ...

Phòng 14m2 + 8m2 gác lửng (cao 1.6m), có 3 cửa sổ - giá 3tr

Phòng ko gác lửng, giá 2.7tr

Tất cả đều có máy lạnh, máy nước nóng, thang máy,
Wifi, camera tận răng, phòng trệt để xe trong phòng được, tầng trên có bãi xe bảo vệ 24/24

Phòng ko gác lửng

Khoảng 10 ngày nữa dọn vào được

Attachments