Tư Vấn Đầu Tư Bình loạn về phòng chọ...

Trùm Cô
27/11/07
854
46.550
93
Khu Q2 phía đó xem lại vụ full option, nếu bên Thảo Điền hoặc dọc Trần Não thì ok, chứ hướng đó nvvp với công nhân khó ăn àh, để phòng trống giá thấp dễ full hơn
Giá phòng trống hiện 2tr7-3tr bác

Hạng D
29/11/06
2.951
38.066
113
53
Xin chào các Bác,
Tôi có căn nhà hẻm cấp 4 cũ tại P. Tam Phú, Q. Thủ Đức với dt 145 m2 (phía trước ngang 4.8 m2 và đuôi 4.2 m). Tôi đang cho 1 gia đình thuê nhưng nay dự định xây phòng trọ cao cấp để kiếm thêm tiền sữa. Ngân sách hiện tại chỉ có 1 tỉ. Nhờ các Bác, đặc biệt là 3 bác @nvquangcm, @ngocquang19877, Pheo@ tư vấn giùm phương án xây được bao nhiêu phòng và quản lý xe của khách trọ và đăng ký tạm trú + tiền cafe cho công an khu vực như thế nào.

Rất mong được các Bác cho lời khuyên.
Trân trọng.
Khu Tam Phú Thủ Đức bác định cao cấp là kiểu như thế nào?
Như mợ Hanabi là trung cấp, nếu muốn xây hơn đó, full option nội thất bên khu hẻm Tam Phú cũng xem xét cân nhắc lại
Đối tượng mình cho thuê là ai ? Xung quanh phòng trọ giá nhiêu ? Phân khúc nào...
Cái đầu ra quan trọng nhất, khảo sát kỹ mới quyết định đầu tư và xây dựng theo đúng phân khúc đó

Như cạnh Q7 của e, vẫn lớp lớp dãy dãy trọ chỉ 1.5-1.7tr/phòng, mình làm giá gấp đôi nhưng biết nhắm đến đối tượng khác

Tập Lái
3/4/07
36
22
8
Khu Tam Phú Thủ Đức bác định cao cấp là kiểu như thế nào?
Như mợ Hanabi là trung cấp, nếu muốn xây hơn đó, full option nội thất bên khu hẻm Tam Phú cũng xem xét cân nhắc lại
Đối tượng mình cho thuê là ai ? Xung quanh phòng trọ giá nhiêu ? Phân khúc nào...
Cái đầu ra quan trọng nhất, khảo sát kỹ mới quyết định đầu tư và xây dựng theo đúng phân khúc đó

Như cạnh Q7 của e, vẫn lớp lớp dãy dãy trọ chỉ 1.5-1.7tr/phòng, mình làm giá gấp đôi nhưng biết nhắm đến đối tượng khác

Cám ơn lời góp ý của Bác. Chắc tôi chỉ muốn xây trọ có lát gạch men và nhà vệ sinh trong phòng như của mợ Hannabibi và dự định cho nvvp hoặc chọn lựa người thuê nữ/vợ-chồng như mợ Hannabibi. Giá thuê hy vọng 2-2.5 triệu/tháng đc không Bác? Còn nữa là nếu xây lầu thì có nên làm gác trong phòng không? Ngân sách 1 tỉ làm xây đc bao nhiêu phòng hả Bác? Còn xe cho người trọ (trên lầu) thì mình làm sao để bảo đảm không bị mất cắp vì tôi và gia đình không ở đó?

Còn 1 ý nữa là mình có thể cho thuê luôn căn nhà lâu dài để người khác tự đầu tư vào kinh doanh phòng trọ được không Bác?

Vì tôi chưa từng làm phòng trọ nên rất mong được Bác góp ý.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.066
113
53
Cám ơn lời góp ý của Bác. Chắc tôi chỉ muốn xây trọ có lát gạch men và nhà vệ sinh trong phòng như của mợ Hannabibi và dự định cho nvvp hoặc chọn lựa người thuê nữ/vợ-chồng như mợ Hannabibi. Giá thuê hy vọng 2-2.5 triệu/tháng đc không Bác? Còn nữa là nếu xây lầu thì có nên làm gác trong phòng không? Ngân sách 1 tỉ làm xây đc bao nhiêu phòng hả Bác? Còn xe cho người trọ (trên lầu) thì mình làm sao để bảo đảm không bị mất cắp vì tôi và gia đình không ở đó?

Còn 1 ý nữa là mình có thể cho thuê luôn căn nhà lâu dài để người khác tự đầu tư vào kinh doanh phòng trọ được không Bác?

Vì tôi chưa từng làm phòng trọ nên rất mong được Bác góp ý.

Khoán hẳn nguyên căn cho nhẹ đầu để mình làm việc khác đi bác

Ví dụ phòng 2tr bác khoán cho họ cỡ 3 phòng (ở 1 phòng - dành 2 phòng kiếm lời hoặc trường hợp trống thì vẫn lời chỗ ở). Nôm na là 15phòng x 2tr thì khoán thu về 13 phòng x 2 = 26tr thôi. Lời ăn lỗ chịu tự quản lý tự kiếm khách. Họ có thể thu thêm tiền giữ xe, hoặc điện nước + wifi

Tập Lái
3/4/07
36
22
8
Khoán hẳn nguyên căn cho nhẹ đầu để mình làm việc khác đi bác

Ví dụ phòng 2tr bác khoán cho họ cỡ 3 phòng (ở 1 phòng - dành 2 phòng kiếm lời hoặc trường hợp trống thì vẫn lời chỗ ở). Nôm na là 15phòng x 2tr thì khoán thu về 13 phòng x 2 = 26tr thôi. Lời ăn lỗ chịu tự quản lý tự kiếm khách. Họ có thể thu thêm tiền giữ xe, hoặc điện nước + wifi

Cám ơn góp ý của Bác. Nhưng ý mình là cho thuê lại căn nhà cũ để họ tự đầu tư, mình không phải bỏ 1 tỉ ra để xây nữa. Tất nhiên là 2 bên sẽ thỏa thuận cho cả 2 cùng có lợi.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.066
113
53
Cám ơn góp ý của Bác. Nhưng ý mình là cho thuê lại căn nhà cũ để họ tự đầu tư, mình không phải bỏ 1 tỉ ra để xây nữa. Tất nhiên là 2 bên sẽ thỏa thuận cho cả 2 cùng có lợi.

Có dạng đó nhưng hơi kén người - dĩ nhiên mình làm thì chủ động và tiện hơn

E đã và đang làm dạng đó mấy căn rồi - nhưng đang ưu tiên trung tâm hoặc phía Q7

Tập Lái
3/4/07
36
22
8

E đã và đang làm dạng đó mấy căn rồi - nhưng đang ưu tiên trung tâm hoặc phía Q7
Xin Bác cho mình tham quan vài căn nhà Bác đã đầu tư và vận hành để hiểu thêm về xây dựng và kinh doanh phòng trọ nhé?

Hạng B1
12/1/14
88
151
33

Bác có làm mô hình co-living ko?

Hạng D
29/11/06
2.951
38.066
113
53
Xin Bác cho mình tham quan vài căn nhà Bác đã đầu tư và vận hành để hiểu thêm về xây dựng và kinh doanh phòng trọ nhé?
Ok hôm nào bác rảnh cứ tham quan thử - ib e gửi thông tin
Và cũng nên bỏ thời gian đi 1 vòng khu gần bác, xem thử mô hình + giá thuê