Tư Vấn Đầu Tư Bình loạn về phòng chọ...

Hạng D
13/1/11
1.098
26.450
113
Theo cá nhân phèo tui nếu khu dân cư đông, và với vốn tự có thì xây chọ cũng khá là ổn với đk phải tính lâu dài. Bới vì nếu xây chọ tính trung bình phải mất trên dưới 5 năm mới thu hồi vốn, từ năm thứ 6 trở đi mới tính là thu nhập thật. Nhưng từ năm thứ 6 trở đi thì cái phòng chọ nó cũng đã xuống cấp rồi phải bỏ xèng ra tu bổ...
Phải tính đường dài mới có ăn...
Thanks bác! Em làm để tiền chợ dưỡng già luôn đó chứ không phải đầu tư ngắn hạn đâu. Em xây gần xong ở Phú Nhuận rồi, nếu ok thì em sẽ làm tiếp ở quận 10. Hôm nào xong phòng mẫu cho khách xem em sẽ chụp hình lên đây quảng cáo :).

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Thanks bác! Em làm để tiền chợ dưỡng già luôn đó chứ không phải đầu tư ngắn hạn đâu. Em xây gần xong ở Phú Nhuận rồi, nếu ok thì em sẽ làm tiếp ở quận 10. Hôm nào xong phòng mẫu cho khách xem em sẽ chụp hình lên đây quảng cáo :).
Bác xây chọ thì phèo chỉ góp chút ý với bác là nên dán gạch men từ dưới lên trên ok hơn sơn nước vì tuy dán gạch men có tốn tiền hơn nhưng nó bền, dể lau chùi... đa số người thuê chọ họ ý thức rất kém cái vụ giữ gìn....nếu sơn nước thì phòng nó sẽ rất mau dơ phải tốn xèng sơn đi sơn lại hoài tính ra còn tốn tiền hơn dán gạch.

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
khu Kha Vạn Cân, Phạm Văn Đồng dân đông mà bác
trong khu Fatima Bình Triệu phòng trọ cũ chỉ 1,2tr [12m2 + 6m2 lửng]
Chỉ em miếng dưới đó đi, em xây cho thuê phòng trọ kiếm tiền sữa dc ko bác :)

Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Xây trọ cho thuê với giá 1-1,2tr trong thời điểm này là ý tưởng rất tồi. Vì giá xd hiện nay quá cao, thời gian thu hồi vốn lâu. Chưa kể rất nhiều yếu tố xảy ra khi cho thuê.
Nếu mua xây trọ thì thà làm căn chung cư nhỏ cho hộ gđ thuê thì giá sẽ tốt hơn mà lại sạch sẽ.

Xây trọ cho thuê với giá 1-1,2tr trong thời điểm này là ý tưởng rất tồi. Vì giá xd hiện nay quá cao, thời gian thu hồi vốn lâu. Chưa kể rất nhiều yếu tố xảy ra khi cho thuê.
Nếu mua xây trọ thì thà làm căn chung cư nhỏ cho hộ gđ thuê thì giá sẽ tốt hơn mà lại sạch sẽ.

Đơn giá cho thuê 1,2tr là phòng cũ rồi bác.
Xu hướng bây giờ xây mới, có lầu và gắn thang máy như chung cư mini, đơn giá cho thuê phải hơn 2tr

Hạng D
29/11/06
2.951
38.066
113
53
Ai có đất chó ị, hoặc nhà nát trung tâm
Muốn hợp tác làm trọ, hay cho thuê đất thì inbox nhé
Hang cùng ngõ hẻm, đầu voi đuôi chuột, đâm ngã 3 hay có ma ám gì cũng chơi tuốt :)
Miễn là phải win-win, trung tới dài hạn...
Còn mấy anh lướt sóng, kẹt trym thì ko chơi, trừ khi cứu net theo giá 70% CNL

8/8/16
1.734
2.891
113
Gía thuê trọ nội ô cũ Q3, PN, BT từ trước tết 2011 tới gio hình như ko tăng ,vẫn 2,5 tr/p đúng ko các bác ? hay có 1 tí ?

• Like
Reactions: saigon4banh