Hạng D
5/1/08
1.570
26.058
113
Saigon
RE: Bình luận 2 trận cuối bảng C (1h45 18/06)

Ý vào tứ kết nhờ .... Pháp quá ... gà cộng với may mắn (1 quả nhờ phạt đền+1 quả nhờ cái chân ... của Thiery Henry - cả hai đều từ tình huống cố định chứ không từ những pha phối hợp vốn có của Ý)!!:mad:
Chưa kể Roumanie cũng xuất trận không có khí thế, ức chế tâm lý trước Hàlan quá mạnh !
Dù sao cũng hài lòng với những gì Hàlan thể hiện thứ bóng đá đẹp, không toan tính ,nhiều tiểu xảo như Ý!

O.S.P.D
4/12/06
701
23
63
Hà nội

@Souvenir: Đêm qua mà không xem thì phí quá bác ơi, hehe, Ý vào thì chắc nó lù lù tiến vào chung kết rồi, cheer
Ờ, còn thiếu mỗi bác Ducanh thôi, nhậu đê:D

Hôm qua em không xem trận Ru-HL, nhưng qua hai trận đã đá, trước trận đấu em đã dự đoán là, nếu HL không đá phản lưới nhà thì Ru không có bất cứ cửa nào, bởi Ru có biết ghi bàn đâu.

Đồng quan điển bác Kate, nếu gặp lại, Ned ko thể thắng 3-0 hay 4-1 nữa, ngay cả trận Ý thua 3-0, về tổng thể thế trận của Ý là ngang ngửa, lỗi ở đây là sự may mắn trong dứt điểm, về sự bố trí cầu thủ của HLV Ý và sự thăng hoa bất ngờ của HL ở giải năm nay thôi.

TBN sẽ đá tối nay, thêm một lần nữa để cảm nhận về đội bóng này, nhưng qua trận gặp Thụy Điển thì TBN ko phải là ứng cử viên, nếu Ý biết khai thác thì tại trận tứ kết TBN còn ko đáng sợ như Úc năm 2006.

O.S.P.D
4/12/06
701
23
63
Hà nội

Trích đoạn: conon

Ý vào tứ kết nhờ .... Pháp quá ... gà cộng với may mắn (1 quả nhờ phạt đền+1 quả nhờ cái chân ... của Thiery Henry - cả hai đều từ tình huống cố định chứ không từ những pha phối hợp vốn có của Ý)!!:mad:
Chưa kể Roumanie cũng xuất trận không có khí thế, ức chế tâm lý trước Hàlan quá mạnh !
Dù sao cũng hài lòng với những gì Hàlan thể hiện thứ bóng đá đẹp, không toan tính ,nhiều tiểu xảo như Ý!
:D:D:D
Phạt đền ở đây là hậu quả tất yếu về sự non kém và bất lực của hậu vệ Pháp nên ko phải là may mắn. Nhưng phải công nhận với bác là ko phải Ý quá hay mà là Pháp quá dở:)

Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ

Các Bác có tin nếu Italia gặp lại Hà Lan ở vòng sau thì Hà Lan ra đi không?
Italia là họa cho Hà Lan đấy, nếu điều đó xảy ra thì Thày Trò Hà Lan chắc đao...đao..lắm nhỉ! Rất nhiều lần Ý thoát qua được khe hẹp thì đều tiến rất sâu vào trong, thậm chí là đá trận Chung Kết luôn.

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: V KOOL

Italia là họa cho Hà Lan đấy, nếu điều đó xảy ra thì Thày Trò Hà Lan chắc đao...đao..lắm nhỉ! Rất nhiều lần Ý thoát qua được khe hẹp thì đều tiến rất sâu vào trong, thậm chí là đá trận Chung Kết luôn.

Em cũng có cảm giác là nếu gặp lại nhau Hà Lan sẽ là người ra về :D
Ý lại là ông kẹ rồi :D

Hạng D
15/1/08
1.037
3.184
113

Trích đoạn: dell132

Em cũng có cảm giác là nếu gặp lại nhau Hà Lan sẽ là người ra về :D
Ý lại là ông kẹ rồi :D
Với lối đá như Hà Lan hiện nay thì em tin là không có đội nào đủ khả năng cản bước tiến của Hà Lan đến cúp vô địch.:)

Hạng B2
9/6/08
130
1
0
50
otosaigon.com

Em cũng có cảm giác như thế. Em vẫn mong Ý thắng nhưng lại ko muốn HL thua. Vậy phải làm sao các bác nhỉ??? :D

Hạng B2
9/6/08
130
1
0
50
otosaigon.com

Trích đoạn: ltvbach

@Souvenir: Đêm qua mà không xem thì phí quá bác ơi, hehe, Ý vào thì chắc nó lù lù tiến vào chung kết rồi, cheer
Ờ, còn thiếu mỗi bác Ducanh thôi, nhậu đê:D

Em mê lắm đó bác nhưng em muốn "hy sinh" bằng cách không xem trực tiếp để cầu mong Ý thắng vì 2 trận trước em xem Ý toàn thua ==> buồn muốn khóc & không ngủ được. Không ngờ niềm hy vọng của em đã thành hiện thực :D

Chúc mừng đội Ý, cảm ơn Van Basten và HL

Hạng D
5/1/08
1.570
26.058
113
Saigon

Trích đoạn: ltvbach

Trích đoạn: conon

:D:D:D
Phạt đền ở đây là hậu quả tất yếu về sự non kém và bất lực của hậu vệ Pháp nên ko phải là may mắn. Nhưng phải công nhận với bác là ko phải Ý quá hay mà là Pháp quá dở:)

May mắn ở đây em muốn nói là Roumania không thắng nổi Hàlan pác ạh!Vì nếu Roumania làm được thì Ý có thắng với kết quả như thế nào thì ... cũng ...tèo phải không pác ?!

Em chỉ không thích Ý trong toan tính thực dụng (khi đã chắc vé vào vòng trong thì làng nhàng... câu giờ - từ giữa sân đưa bóng về cho thủ môn,... ), lạm dụng tiểu xảo (lăn đùng ăn vạ, kiếm thẻ phạt hoặc penalty,...) hoặc chơi thô bạo, riêng trong mùa giải này em thấy Ý qui tụ nhiều 'sao' nhưng khả năng gắn kết giữa các sao là không cao!!
Vài lời cùng pác !

Tập Lái
17/8/07
43
0
0
Đà Nẵng

Trích đoạn: souvenir

Em cũng có cảm giác như thế. Em vẫn mong Ý thắng nhưng lại ko muốn HL thua. Vậy phải làm sao các bác nhỉ??? :D
Em thì ko nghĩ vậy đâu, em nghĩ Hà Lan để Ý vào là có chủ định đấy chứ, Ý và TBN gặp nhau thì đội nào thắng cũng mệt moỉ ấy nhểy. Nói chung em tin năm nay Hà Lan lại bay như cách đây 20 năm trước. Hà Lan vô địch