Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Nó rẻ hơn q9 hoặc là ngang với q9 mặc dù gần trung tam hơn là cũng có ly do cả: đường nhỏ, buôn bán ko sầm uất lắm, độ dài đường khá ngắn (em nói riêng đoạn đường năm trên p27 là phường ko quy hoạch thoi nhé, mặc dù chiều dài tổng của đường BQ hiện tại cỡ 5km, nhưng đa số là nằm trên địa bàn phường 28 dính quy hoạch)
Quy hoạch treo suốt mấy nươi năm rồi. Nếu mọi chuyện mà ok thì giá trị nó sẽ tăng vượt bậc. Mợ cứ để đó chờ thời đi..

Hạng B2
12/2/19
179
559
136
35
dân ai cũng đòi đền bù giá cao thì tập đoàn còn khuya nó vô đầu tư nhé các bác. Các tập đoàn nó khôn thấy *** , nó chỉ muốn mua những tài sản thật rẻ từ nhà nước để kinh doanh bất động sản, hoặc kết hợp với nhà nước CƯỚP TRẮNG đất của dân với giá rẻ mạt chứ nó không dại gì đền bù giá thị trường cho người dân đâu.
Thử hỏi các bác là dân làm ăn đi, các bác có chịu đền bù giá thị trường cho dân không? Mà chưa chắc dân ai cũng chịu giá đó, ví dụ mà đang làm cái có 1 nhóm nhỏ khiếu kiện dẫn tới dự án đình trệ thì tiền lãi mẹ đẻ lãi con thì có mà vỡ mồm, nên em tin rằng Bình Quới khi nào quận 2 đông như quận 1 bây giờ thì may ra mới được để ý tức là chắc phải 20-30 năm nữa đó

• Like
Reactions: phumyvt
Hạng B2
10/2/16
185
460
124
Nhiều bạn cò đất vùng ven đọc thớt này xanh mặt nóng gan.
Nhưng lẽ tất yếu là Bình Quới Thanh Đa sẽ làm, theo hướng cao cấp - trung cấp.
Để làm gì? Để điều tiết độ nóng của thị trường, chuyển dòng tiền đang nằm để dành trong đất vùng ven chảy vào phân khúc căn hộ/nhà để ở. Về bản chất, tiền ứ đọng trong đất không có lợi cho nhà nước.
Và, từng bước của kế hoạch lớn này sẽ được triển khai...có thể bắt đầu bằng việc phân luồng giao thông, làm thêm đường, mở thêm phà, tăng chuyến bus đường sông, làm thêm cầu....
Nhưng đó là câu chuyện của 3-5 năm sau kkk

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
dân ai cũng đòi đền bù giá cao thì tập đoàn còn khuya nó vô đầu tư nhé các bác. Các tập đoàn nó khôn thấy *** , nó chỉ muốn mua những tài sản thật rẻ từ nhà nước để kinh doanh bất động sản, hoặc kết hợp với nhà nước CƯỚP TRẮNG đất của dân với giá rẻ mạt chứ nó không dại gì đền bù giá thị trường cho người dân đâu.
Thử hỏi các bác là dân làm ăn đi, các bác có chịu đền bù giá thị trường cho dân không? Mà chưa chắc dân ai cũng chịu giá đó, ví dụ mà đang làm cái có 1 nhóm nhỏ khiếu kiện dẫn tới dự án đình trệ thì tiền lãi mẹ đẻ lãi con thì có mà vỡ mồm, nên em tin rằng Bình Quới khi nào quận 2 đông như quận 1 bây giờ thì may ra mới được để ý tức là chắc phải 20-30 năm nữa đó
Nói như bác có lẽ hơi bị quan quá chăng?
Như mình có nói ở trên, hiện tại giải tỏa trắng 3000 hộ dân trong BQ quả là điều phức tạp, nhưng cũng ko thể bỏ đó mấy chục năm nữa được. Mình thì dự đoán là trước hết TP sẽ phân ranh dự án lại cho rõ ràng (rút kinh nghiệm TT, hy vọng bản đồ phân ranh sẽ được lưu trữ cẩn thận), sau đó ve lai dự án lớn thành 4-5 hợp phần, mục đích là chia nhỏ dự án lớn ra theo từng hợp phần tương ứng với 1 khu khác nhau trong toàn dự án. Đấu thầu cho từng hợp phần một và sau đó triển khai riêng.
Nói là nói vậy chứ quãng đường để thực thì có lẽ cũng còn thăm thẳm. Mình thi tin là khoảng 5 năm nữa thì dự án bắt dầu triển khai được bác a

Hạng B2
13/8/11
362
989
93
Như mình có nói ở trên, hiện tại giải tỏa trắng 3000 hộ dân trong BQ quả là điều phức tạp, nhưng cũng ko thể bỏ đó mấy chục năm nữa được. Mình thì dự đoán là trước hết TP sẽ phân ranh dự án lại cho rõ ràng (rút kinh nghiệm TT, hy vọng bản đồ phân ranh sẽ được lưu trữ cẩn thận), sau đó ve lai dự án lớn thành 4-5 hợp phần, mục đích là chia nhỏ dự án lớn ra theo từng hợp phần tương ứng với 1 khu khác nhau trong toàn dự án. Đấu thầu cho từng hợp phần một và sau đó triển khai riêng.
Nói là nói vậy chứ quãng đường để thực thì có lẽ cũng còn thăm thẳm. Mình thi tin là khoảng 5 năm nữa thì dự án bắt dầu triển khai được bác a
5 năm thì lạc quan quá ạ, giá đất quanh tp bây giờ + lằng nhằng pháp lý em e là không đơn giản

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Nếu không bị quy hoạch... treo thì giờ nó trở thành xôm tụ từ rất lâu rồi. Tuy không đẹp và hiện đại hoành tá tràng như những khu quy hoạch bài bản nhưng ít ra nó cũng thánh cái nơi sầm uất từ láu rồi chứ không đợi đến bây giờ mà vẫn chưa ra ngô khoai... không lẽ NN cứ để treo đó suốt đời sao !!!

1/11/15
693
15.793
173
32
các Chủ đầu tư tham gia đấu thầu Dự án này đang đề xuất Thành phố cho lấp toàn bộ đoạn sông Sài Gòn đang ôm vòng quanh bán đảo để tạo liên kết toàn diện với các khu vực ở bờ đối diện hiện tại, tăng thêm quỹ đất.

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
các Chủ đầu tư tham gia đấu thầu Dự án này đang đề xuất Thành phố cho lấp toàn bộ đoạn sông Sài Gòn đang ôm vòng quanh bán đảo để tạo liên kết toàn diện với các khu vực ở bờ đối diện hiện tại, tăng thêm quỹ đất.
Quả thật bác lấy cái nick cực kỳ chuẩn với còm của bác

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Bác lày phán như thánh ấy !
Quá hài !!!