Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
11/8/09
93
9
8
40
Saigon M&C cũng có bãi đáp nữa đó bác..nhưng đáp helli trong SG thế này nguy hiểm quá, lỡ có sự cố chắc vui lắm..SG chật chội ko biết núp chỗ nào đây?

pigeon nói:
Mike Delta Hotel nói:
Bác SN có thông tin thêm về cái heli pad này ko? chắc đáp chỗ đó cũng khó nhỉ.

Trực thăng đáp sân bay trên tàu dầu lắc lư 5-7 độ trong bão là bình thường, nên em nghĩ đáp ở mấy cái building này đơn giản thôi.

Ngoài cái này ra tp con mấy building có bãi đáp nữa nhỉ? Em chỉ biết tòa nhà 37 Tôn Đức Thắng của Điện lực tp nữa thôi

Coi hình thấy khu tt đã hiện đại hơn trước rất nhiều, cảm ơn bác sonnguyen. Nhưng kiểu này mà chưa thấy dự án đường ngầm, đường trên cao nào khởi động thì chắc nhiều nhà phải làm thêm sân bay nữa quá,he he

để em hiền
1/4/05
3.801
94.253
113
Cái vụ sân bay này hay lắm. Nhỡ bác bào lên kế hoạch cướp tòa nhà thì còn có đường mà bay giống trong phim Mỹ chứ.

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
@Chuongmed: e thắc mắc cái nick của bác quá :D ...... hình như e biết bác :) bác bên KD ???

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
bravia nói:
thang real nói:
chuongmed nói:
inside man nói:
kien198099 nói:
Nhìn cái Vincom mất cảm tình quá đi mất, tự nhiên xanh lè.
Sơn màu gì thì đẹp hở bác?

Cơ bản là thiết kế nó xấu bác à. Có cảm giác nó vừa mập vừa lùn, chắc chủ muốn tận dụng diện tích nên xây kiểu này.

Mục đính chính là xây tốc hành,nhanh chóng đưa vào khai thác cho dù chưa hoàn thiện.Ngoài ra tòa nhà này còn phục cụ cho mục đích cao cả hơn là đẩy giá cổ phiếu và bán TPCĐ...Xét tới xét lui toàn là ý định làm xấu chứ đâu có làm đẹp mà các bác đòi hỏi.Vô tham quan nhìn toàn bộ công trình thấy lởm không chịu nổi.Phí cả miếng đất đẹp nhất nhì TP.
So về phương diện thi công thì hiện nay biện pháp tổ chức thi công của côn trình này ở VN có ai địch lại cơ chứ? Còn nói về vị trí đẹp thì đây đâu có phải là vị trí đẹp.
Bitexco nó chấm cái Bện viện Sài gòn mới là đẹp kìa. Lấy không đó. dĩ nhiên phải mồi cái bắp chuối này mới có được cái kia

Em đang nói cái thằng VIM bác ah.

Status
Không mở trả lời sau này.