Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
Bitexco building

Em mà biết bác lên đây thì em nhờ bác chụp hường này nhưng gần lại một tí để em giới thiệu cái nhà hàng của em ở 86-88 Hồ Tùng Mậu.Ngồi ngoài sân nhà hàng ngắm thằng BITEX cũng được lắm bác ah.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
@thang real: gần Hot pot kg bác? Trưa nào em cũng ngồi đấy.

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
sonnguyen nói:
@thang real: gần Hot pot kg bác? Trưa nào em cũng ngồi đấy.

Thằng đó nó hay gởi mấy cái bàn bên bãi xe của mình đó Bác.Mình cách công an phường BN 3 căn.
Mùng 8/10 mình khai trương chính thức,nhưng bác đừng vô.Mình giao cho thằng Hà Lan làm,nó rủ thêm thằng TL Sự Quán Thụy Sĩ vô làm chung nên phong cách hơi cao cấp.Đó là ý của nó,còn em thấy cũng thường
.Gía cao lắm,500k ăn tối 4 món(bảo đảm không no),phục vụ rượu vang 400k nữa.ặc ặc....nhưng nếu bác tiếp khách nước ngoài hay cưa nai thì rất ok vì ăn không no nhưng ngon và lãng mạn,rượu vang tuyển của Pháp,có cả mấy trăm chai,còn bao nhiêu loại thì em không biết.Bác vô nhìn giá rượu sẽ thấy rất là hoành tá tràng
.Em nhận xét phong cách phục vụ 9 điểm,quản lý là một anh người Hà Lan khoảng gần 40,từng làm trên tàu 5 sao.Các em phục vụ nói tiếng Anh rất ok,có mấy em học ở NEWDILAND về.

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
Lúc đầu em tính làm cà phê và cơm trưa phục vụ các bác làm văn phòng(đón gió 68 tầng),nhưng bà xã sinh và em thì đang làm phi vụ lớn nên em giao lại cho nó .Tiếc quá,em uống cà phê ngày gần 10 ly nên rất muốn mở 1 quán cho ngon lành nhưng điều kiện không cho phép.Giờ em đang kiếm thêm một miếng đất nhà nước để làm cà phê.Khi nào xong em sẽ mời bác tới đóng đô,uống miễn phí luôn.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Mike Delta Hotel nói:
Bác SN có thông tin thêm về cái heli pad này ko? chắc đáp chỗ đó cũng khó nhỉ.

Trực thăng đáp sân bay trên tàu dầu lắc lư 5-7 độ trong bão là bình thường, nên em nghĩ đáp ở mấy cái building này đơn giản thôi.

Ngoài cái này ra tp con mấy building có bãi đáp nữa nhỉ? Em chỉ biết tòa nhà 37 Tôn Đức Thắng của Điện lực tp nữa thôi

Coi hình thấy khu tt đã hiện đại hơn trước rất nhiều, cảm ơn bác sonnguyen. Nhưng kiểu này mà chưa thấy dự án đường ngầm, đường trên cao nào khởi động thì chắc nhiều nhà phải làm thêm sân bay nữa quá,he he

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
pigeon nói:
Mike Delta Hotel nói:
Bác SN có thông tin thêm về cái heli pad này ko? chắc đáp chỗ đó cũng khó nhỉ.

Trực thăng đáp sân bay trên tàu dầu lắc lư 5-7 độ trong bão là bình thường, nên em nghĩ đáp ở mấy cái building này đơn giản thôi.

Ngoài cái này ra tp con mấy building có bãi đáp nữa nhỉ? Em chỉ biết tòa nhà 37 Tôn Đức Thắng của Điện lực tp nữa thôi

Coi hình thấy khu tt đã hiện đại hơn trước rất nhiều, cảm ơn bác sonnguyen. Nhưng kiểu này mà chưa thấy dự án đường ngầm, đường trên cao nào khởi động thì chắc nhiều nhà phải làm thêm sân bay nữa quá,he he

Mấy cái nhỏ thì không thành vấn đề,nhưng mình xài MI 7,MI 8 không ah.Loại này mà cứu hộ khi cháy không chừng nó thổi đám kiếng ốp bay như diều luôn.

Hạng C
12/3/09
889
3.259
93
Em không hiểu sao cái tòa nhà cao nhất SG lại xây ở 2 mặt "đường hẻm" Hồ Tùng Mậu - Hải Triều nhỉ? Không biết cái rẻo Ngân hàng phát triển nhà ĐBSCL có đập đi để lấy mặt tiền không chứ nhìn thế này thì như bông hoa nhà cắm bãi c trâu.

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
babibabi nói:
Em không hiểu sao cái tòa nhà cao nhất SG lại xây ở 2 mặt "đường hẻm" Hồ Tùng Mậu - Hải Triều nhỉ? Không biết cái rẻo Ngân hàng phát triển nhà ĐBSCL có đập đi để lấy mặt tiền không chứ nhìn thế này thì như bông hoa nhà cắm bãi c trâu.

Vì sẽ có cái to và cao hơn ở mặt tiền bác ah.

Hạng D
21/9/04
1.361
9.177
113
Saigon
www.dongbich.com
vùng trung tâm Sài Gòn Pháp quy hoạch quá đẹp, tự nhiên nhìn toà VinCom từ màu sắc tới kiểu dáng xấu tệ + nhà thông khí của hầm Thủ Thiêm chình ình giữa đường :confused:

Status
Không mở trả lời sau này.