Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Nhân lúc bác Bravia đang cao hứng bóng bàn Era muốn nhảy qua Bình lựng dự án Bitexco building, em mạn phép post vài tấm hôm em ghé thử tải sân bay trực thăng.
Thang máy gắn luôn hàng xịn, lên trực tiếp lầu 57, vèo 1 cái tới nơi, bác nào kg quen ù hết cả tai.

Nhìn về Q1
Bitexco building

Bitexco building

Bitexco building

Bitexco building

Saigon Times Square đang xây
Bitexco building

M&C đang xây
Bitexco building

Bến Nhà rồng

Tài Nguyên building vắng khách
Bitexco building

Chợ Bến Thành xa xa
Bitexco building

Bitexco building

Xa xa là Sài Gòn pearl
Bitexco building

Hầm chui Thủ Thiêm và đại lộ Đông Tây ( cái này xong thì Diamond Island lên giá...hehe)
Sân bay trực thăng đang thử tại. Nói thiệt là lúc đứng trên 1 mặt bằng mà đang hổng giò phía dưới, em nổi hết da gà...
Bitexco building

Bitexco building

Bến phà
Bitexco building

Nhìn về chợ Lớn
Bitexco building

Càng lên cao diện tích càng nhỏ, cột và lõi kỹ thuật chiếm gần hết diện tích. Nghe nói với với diện tích đó thì từ tầng 40 trở lên làm nhà hàng và cafe Sky view hợp lý hơn.

Nhà thầu đưa luôn WC di động lên lầu 57 cho công nhân xài

Mặt bằng hẹp, cột nhiều

Last edited by a moderator:
Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.424
113
Bitexco building

Nhìn lại thấy cả bán đảo Thủ Thiêm nhỏ thật, một con đường là muốn gần hết cái đảo rồi

Hạng B2
6/5/07
324
1
16
46
QN_HCM
Wa đẹp! không phải em khen bác chụp đẹp mà hiếm có góc chụp nào thế này ngay trung tâm TP, chắc bác là người đầu tiên phát táng những tấm ảnh từ góc chụp này, chắc chắn sắp tới còn có nhiều người nữa nối gót bác sonnguyen. Bác là người đầu tiên...

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.807
113
www.phindeli.com
Cảm ơn bác Sonnguyen cho ae xem hình khủng

Cảm ơn bác H. đã nghiến răng làm cái Buiding này cho dân SG có 1 công trình tầm cỡ :D

Có bác nào biết cái này có bao nhiêu chỗ đậu 2B + 4B không?

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Lên công trình mà vác DSLR thì bất tiện quá, hôm đó trời mờ và chụp bằng điện thoại qua kính nên hơi mờ. Cảm giác ở trên High rise chót vót cũng phê lắm, nhất là khi nó đang xây dựng.

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
sonnguyen nói:
Hầm chui Thủ Thiêm và đại lộ Đông Tây ( cái này xong thì Diamond Island lên giá...hehe)
Bitexco building

Bitexco building
Thanks bác, ảnh rất đẹp.
Cái miếng san lấp rồi, ngay cửa hầm, là của đại ca nào vậy các bác?
Đất vàng là đây chứ đâu
Bitexco building

Hạng D
14/5/08
2.536
21.272
113
Hình đẹp và hàng (building) khủng. Em chỉ có thắc mắc là building này xong thì có vắng như chùa bà Đanh như Kumho không.

Thấy building văn phòng mọc quá chừng nhưng lại vắng ngắt làm em sợ 1 cuộc khủng hoảng KT xảy ra.

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Nhìn hình còn thấy chóng mặt ;-) ... hehe
Công nhận cái view bao quát hết cả thành phố nhỉ !!!

Status
Không mở trả lời sau này.