Thảo Luận Bluebird 92

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
RE: Bluebird 92

Có loại Nissan Bluebird saloon 2.0,đời thì tôi kg rõ nhưng ngoài thị trường gọi là 92,đã là EFI (béc phun) rồi.Xe này form đẹp,máy êm ái,chạy kg có gì phải thua,nếu kg nói là thích hơn Camry 88-91.Hồi 2001,tôi mua xe Camry 88 giá 11,000 USD (xe khá,chạy tốt đến giờ này),trong khi con Chim xanh saloon kia trả 12,000 kg bán.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.220
113
Q3

Dưng mà giờ sao bác qha ....hết xài NÍT rùi[8D]

Hạng B2
2/5/06
239
5
18
tp/HCM

Trích đoạn: bluebird

Con xe này em nghe nói nó uống 12-13lit/100km. Như vậy có nhiều không các pác, mấy anh thợ ở gara nói muốn ít hao thì phải thay mới dàn péc phun nhưng mất tầm 5 đến 6 chai, không biết có đúng vậy không.

Chắc không tới đâu bác ơi ! Xe em Nissan Cefiro 2.4 đờt 92 đổ 60 lít , chạy tính chung cả đường trường và phố được 538 km mà cái đèn báo xăng hết vẫn chưa báo . Thấy kim xăng về thấp quá nên phải đổ thêm ( bình đầy full = 65 lít ) . Tính trung bình khoảng hơn 11 lít cho 100km, máy chạy cũng ngon , ít hỏng vặt . Em chạy cũng thấy hài lòng . Còn xe đã xài tới đời sâu như vầy thì mình phải vừa chạy vừa chăm sóc em nó thôi !

Hạng B1
11/9/06
87
13
8

Vậy là bác Hà bán chim xanh 88 rồi à? Bác giữ volăng cuả bác Tad không cho em xin với. Emmua xe bác Tad, tính đi bọc laị vô lăngnhưng không biềt chỗ nào làm tốt cả? Bác tư vấn cho em với nhe! Cám ơn bác

Hạng C
3/10/06
705
16
18
43
Gốc Quê Choa.

Chào các Bác! Các bác bàn luận vui quá - cho em tham gia vơí. Em cũng có Nissan Bluebird Saloon 92 đơi - màu xám lông chuột luôn. Theo em nhận xét - đã là xe cũ thì cũng có chiếc còn ngon, chiếc đã tả tơi. Nhưng có lẽ do em may mắn - mua được con xe ngon - với giá rẻ ( 126 chai - mua tháng 11/2006). Em thấy - Bluebird đời này form khá đẹp, máy lạnh Nissan nói chung là lạnh, rất lạnh. Em mua nó về chưa được tuần thì anh bạn đặt vấn đề thuê đi- em thấy nhu cầu đi lại của em cũng ít - và giá thuê khá hấp dẫn ( 5tr/tháng) nên em đồng ý luôn. Hai bên quệch quạc mấy dòng trên giấy là ổng lấy xe em chạy, ổng chạy Sài Gòn - Bình Phước ( Phú Riềng) liên tục mà thấy từ hồi cho thuê giờ chẳng phải sửa sang gì, cứ đầu tháng là ổng " Alo ! Thằng em sang uống với anh vài chai bia rồi lấy tiền xe luôn nè" Khà khà! Một khoản lợi nhuận qúa ổn so với tổng mức đầu tư. Àh, còn có một vấn đề nữa - vừa buồn cười - vừa pha lẫn chút tự hào - xin khoe với các Bác. Đó là đợt đến hạn thay nhớt maý - ổng alo em " Xe đến hạn thay nhớt như anh em mình bàn rồi - Thế giờ chú sang lấy xe đi thay hay anh thay luôn?" Thế là em biểu ổng thay đi rồi hết bao nhiêu trừ vào tìên thuê xe. Và vừa rồi - đến hạn đăng kiểm, ổng cũng cho người đi đăng kiểm lun. Nói chung - xe cũ 15 năm tuổi - hiệu suất khai thác như vậy là quá ngon. Giá 126 triệu là quá tốt.
Vài dòng chia sẻ với các Bác ! Hy vọng bác nào sắp mua thì mua được chiếc xe tốt - bác nào đang đi Bluebird thì cũng chỉ như xe em " Anh thay nhớt hay chú thay nhớt.." thế là cả nhà cùng vui - các bác nhẩy??

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

Vậy là bác Hà bán chim xanh 88 rồi à? Bác giữ volăng cuả bác Tad không cho em xin với. Emmua xe bác Tad, tính đi bọc laị vô lăngnhưng không biềt chỗ nào làm tốt cả? Bác tư vấn cho em với nhe! Cám ơn bác

vâng hôm nào (kể từ mai) bác ra OS cà Hàn Thuyên nhận cái vô lăng nhe, tôi bọc da cái vô lăng chỗ a Trung 0903913656 nhưng thực sự thấy không hoàn hảo lắm đâu

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Bác mêxe_sốmột có cái mối của ông anh có mơ cũng không ra , hay đây là một hình thức ......cho chief đây ?
, chúc mừng Bác có vợ 2 đẹp, biết làm ra tiền .
hình như chiếc SSS form vuông vức hình hoành tráng hơn phải hông bác ?

Hạng B1
11/9/06
87
13
8

Cám ơn bác nhiều. Bác gửi ở OS cà HT hay em liên lạc với bác trực tiếp?

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

@Mêxe_SốMột : em cũng đang chạy NSN 92 như bác, nhưng màu xám bạc, được 2 năm rồi nhưng vẫn thấy tương đối ổn [8D], thỉnh thoảng lúc bảo dưỡng xe cũng thay lặt vặt cho yên tâm các hành trình ctác xa:)[8D]