Thảo Luận Chung BMT

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
em có nghe người bạn vừa đi BMT xong nói là có 1 đường nội ô trải nhựa đi rất tốt nhưng phải biết đường mới đi được,từ SG-BMT chỉ toàn đường nhựa vì chạy trong nội ô tránh được đất đó.BÁC nào biết về cung đường này thì giúp em nha!
cpkhanhhung:đi BMT là em đi công tác chứ không phải du lịch giống nha trang chứ có sướng gì đâu:)

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
không bác nào cho ý kiến về đường đi nữa ak.Nếu sedan em đi bên đồng xoài thì có cạ gầm hay bể lốp không

Hạng C
26/4/10
557
1
18
saigon
huybm nói:
hoangthanh_prado nói:
Bác đi QL13, đến ngã 3 Sở sao rẽ phải, đi đến ngã 4 Đồng xoài rẽ phải, cứ thế theo biển chỉ dẫn đi tiếp, hầu như thẳng là đến BMT, chỉ có một khúc đi thẳng vào Gia Nghĩa, bác hướng về bên trái là đi BMT, đường đến Đồng xoài thì ok, nhưng tiếp tục thì có khúc xấu, nhưng vẫn đi được bác ạ!
Em đính chính lại...!

cứ theo lộ trình của bác này mà đi là tối ưu nhất. đi trung bình khoản 8 ~ 12 tiếng đối với người chưa quen đường. với em có lần đi nhanh nhất 4,5h/350km xe premacy nhé!
Em giới thiệu bác một số điểm ăn dọc đường tiện chổ nào ghé chổ đó.
1. Tới ngã tư Đồng Xoài sau khi rẽ phải khoản 5km gặp trạm thu phí đầu tiên vừa qua trạm chừng 200m có một quán cơm BÊN TAY PHẢI có nhiều xe tải đậu vào ăn ngon bổ rẻ nhưng đợi hơi lâu vì gọi món mới nấu. ( Chỉ có 1 quán nên dễ nhận ra )
2. Cách TPHCM 155km vừa gần hết hết khu dân cư thuộc thị trấn Bù Đăng chuẩn bị leo một con dốc lớn, cách bản hết khu dân cư chừng 100m bên phải có quán cơm phục vụ xe tải tên Thuỳ.
3. Sau khi qua con dốc em kể trên cách TP chừng 178km có trạm dừng chân Rạng Đông. Dây là trạm dừng chân lớn nhất trên toàn tuyến. bác nên ghé vào đây. Không ăn thì làm ly cà phê thư giãn, vệ sinh cá nhân rồi tiếp tục lên đường.
4. Cách TP 190km tại thị trấn đăkmil đúng đối diện hồ Tây có quán chuyên thịt rừng giá cực rẻ .
Chúc bác có chuyến đi mỹ mãn.

đây là quán cơm ngon vừa qua khỏi đồng xoài . tên quán là" sáu râu" quán ăn rất ngon và cực rẻ

còn đây là hình ảnh đường xá từ bù đăng - gia nghĩa :

Hạng B2
11/7/09
274
0
0
Love Car nói:
không bác nào cho ý kiến về đường đi nữa ak.Nếu sedan em đi bên đồng xoài thì có cạ gầm hay bể lốp không
Bác cứ theo lộ trình các bác kia đã hướng dẫn ở trên mà đi, toàn tuyến chỉ xấu đoạn Gia Nghĩa thôi, không chạy nhanh được chứ không sợ cạ gầm hay bể lốp (hôm tết em chạy con accord gầm thấp tịt về mà vẫn chạy tốt), còn lại đường đi tốt, tuy vậy đoạn từ Daknong về Daklak đường hẹp lại quanh co, nếu bác chưa quen đường thì nên đi ban ngày.
chúc bác thượng lộ bình an!

Hạng C
14/4/07
727
1.166
93
Love Car nói:
em có nghe người bạn vừa đi BMT xong nói là có 1 đường nội ô trải nhựa đi rất tốt nhưng phải biết đường mới đi được,từ SG-BMT chỉ toàn đường nhựa vì chạy trong nội ô tránh được đất đó.BÁC nào biết về cung đường này thì giúp em nha!
cpkhanhhung:đi BMT là em đi công tác chứ không phải du lịch giống nha trang chứ có sướng gì đâu:)

Thực chất từ đây đi BMT theo tuyến ql13 và 14 như nhiều bác đã chỉ thì toàn là đường trải nhựa. Chỉ có 1 số đoạn đường xuống cấp đang làm lại thì đường xấu khó đi, nhưng đi chậm thì gầm thấp vẫn đi tuốt. Nếu bác đi theo cách của bác Haichien thì đoạn từ Bình Dương đi Đồng Xoài đường rất tốt nhưng xa hơn 22km. nếu đi theo đường 14( ngã 4 Sở Sao quẹo phải) đường đi đc, kg đến nổi xấu lắm nhưng gần hơn 22km.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
huybm nói:
Love Car nói:

Thực chất từ đây đi BMT theo tuyến ql13 và 14 như nhiều bác đã chỉ thì toàn là đường trải nhựa. Chỉ có 1 số đoạn đường xuống cấp đang làm lại thì đường xấu khó đi, nhưng đi chậm thì gầm thấp vẫn đi tuốt. Nếu bác đi theo cách của bác Haichien thì đoạn từ Bình Dương đi Đồng Xoài đường rất tốt nhưng xa hơn 22km. nếu đi theo đường 14( ngã 4 Sở Sao quẹo phải) đường đi đc, kg đến nổi xấu lắm nhưng gần hơn 22km.

Đường xấu đây thực ra là đường đang trong giai đoạn mở rộng. Từ Ngã 4 Sở Sao đến Ngã 3 Tân Uyên, dài 23km, chỗ xấu chỗ tốt nên đi vẫn ok. Đoạn còn lại đến Đồng Xoài thì như đường cao tốc:)
Từ Đồng Xoài về BMT thì sedan đi vẫn ổn. Không nên chọn tuyến SG-NT-BMT. Chạy xong mệt nhoài người.
Chuyến caravan vừa rồi Premacy, BMW, camry, Mer CL55 chạy đường BMT phang cũng như SUV mà không thấy thiệt hại gì ...:)

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
vậy thanks các bác nha em sẽ theo con đường BD-Đồng xoài mà đi.À các bác có biết các điểm du lịch nổi tiếng ở BMT không và nơi bán các đặc sản nữa.Đặc biệt là nơi bán cà phê...

Hạng C
14/1/10
664
14
18
Bác huybm chỉ dẫn khá rõ ràng rồi, đường đi tuyến đường bình phước thì ok lắm, vì đường rộng rãi và đẹp nhưng bị giới hạn tốc độ nhiều đoạn lắm, bác đi cẩn thận coi chừng bắn tốc độ, ngoài ra có 1 số đường hơi xấu trên địa phận tỉnh đắc nông nhưng nói chung chạy vẫn tốt đối với sedan, em đi đoạn đường này rất nhiều lần, khoảng 360km sài gòn - ban mê thuột, thời gian đi khoảng 8H đồng hồ thôi.

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere
hề hề nói vụ cà phê nhé, dân cà phê thứ thiệt ở Ban Mê toàn uống Mê Hy Cô hay Mê Trang
thôi...Trung Nguyên không có cửa :mad: