Thảo Luận Chung BMT

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
EM dự định 18/6 này đi Buôn Ma Thuột nhưng chưa đi lần nào và không rõ về đường đi nên bác nào đã đi thì chỉ em.Hiện thì có đường bên Bình phước nhưng em thấy nó có nhiều đất đỏ và đường xấu quá không biết sedan chạy được không,còn bên Định quán thì chắc đi được mà xa hơn bao nhiu thì em không biết.Nếu bác nào biết khu du lịch hay quán ăn trên đó thì giúp em luôn nhé!Thanks

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!
Hic hic.
Đi đường Định quán thì có nghĩa là bác lên Đà lạt xong rồi mới đến BMT. Đi theo đường này khoảng 520km. Bác muốn đi đường không vướng đất đỏ thì chạy ra Nha trang rồi theo quốc lộ 26 vượt đèo Phượng hoàng lên Buôn Ma Thuột. Đi theo đường này thì khoảng 650km.

Chỉ có 1 con đường ngắn nhất là qua Bình Dương đến Bình phước vào Đắc Nông rồi đến BMT - Đắc lắc thôi. Đường này khoảng 350km.

Hạng B1
30/9/05
98
0
16
51
where news comes
Nếu theo phương án Bình D, Bình Phước, Đắc Nông, BMT thì tuy cây số ít, nhưng thời gian cũng dài do tình trạng đường xá. Đúng không bác?

Hạng B2
9/5/09
353
1
0
37
Bác đi QL13, đến ngã 3 Sở sao rẽ trái, đi đến ngã 4 Đồng xoài rẽ phải, cứ thế theo biển chỉ dẫn đi tiếp, hầu như thẳng là đến BMT, chỉ có một khúc đi thẳng vào Gia Nghĩa, bác hướng về bên trái là đi BMT, đường đến Đồng xoài thì ok, nhưng tiếp tục thì có khúc xấu, nhưng vẫn đi được bác ạ!

Hạng B2
9/5/09
353
1
0
37
Bác đi QL13, đến ngã 3 Sở sao rẽ phải[/b], đi đến ngã 4 Đồng xoài rẽ phải, cứ thế theo biển chỉ dẫn đi tiếp, hầu như thẳng là đến BMT, chỉ có một khúc đi thẳng vào Gia Nghĩa, bác hướng về bên trái là đi BMT, đường đến Đồng xoài thì ok, nhưng tiếp tục thì có khúc xấu, nhưng vẫn đi được bác ạ!
Em đính chính lại...!

Hạng C
14/4/07
727
1.166
93
hoangthanh_prado nói:
Bác đi QL13, đến ngã 3 Sở sao rẽ phải, đi đến ngã 4 Đồng xoài rẽ phải, cứ thế theo biển chỉ dẫn đi tiếp, hầu như thẳng là đến BMT, chỉ có một khúc đi thẳng vào Gia Nghĩa, bác hướng về bên trái là đi BMT, đường đến Đồng xoài thì ok, nhưng tiếp tục thì có khúc xấu, nhưng vẫn đi được bác ạ!
Em đính chính lại...!

cứ theo lộ trình của bác này mà đi là tối ưu nhất. đi trung bình khoản 8 ~ 12 tiếng đối với người chưa quen đường. với em có lần đi nhanh nhất 4,5h/350km xe premacy nhé!
Em giới thiệu bác một số điểm ăn dọc đường tiện chổ nào ghé chổ đó.
1. Tới ngã tư Đồng Xoài sau khi rẽ phải khoản 5km gặp trạm thu phí đầu tiên vừa qua trạm chừng 200m có một quán cơm BÊN TAY PHẢI có nhiều xe tải đậu vào ăn ngon bổ rẻ nhưng đợi hơi lâu vì gọi món mới nấu. ( Chỉ có 1 quán nên dễ nhận ra )
2. Cách TPHCM 155km vừa gần hết hết khu dân cư thuộc thị trấn Bù Đăng chuẩn bị leo một con dốc lớn, cách bản hết khu dân cư chừng 100m bên phải có quán cơm phục vụ xe tải tên Thuỳ.
3. Sau khi qua con dốc em kể trên cách TP chừng 178km có trạm dừng chân Rạng Đông. Dây là trạm dừng chân lớn nhất trên toàn tuyến. bác nên ghé vào đây. Không ăn thì làm ly cà phê thư giãn, vệ sinh cá nhân rồi tiếp tục lên đường.
4. Cách TP 190km tại thị trấn đăkmil đúng đối diện hồ Tây có quán chuyên thịt rừng giá cực rẻ .
Chúc bác có chuyến đi mỹ mãn.

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
huybm nói:
hoangthanh_prado nói:
Bác đi QL13, đến ngã 3 Sở sao rẽ phải, đi đến ngã 4 Đồng xoài rẽ phải, cứ thế theo biển chỉ dẫn đi tiếp, hầu như thẳng là đến BMT, chỉ có một khúc đi thẳng vào Gia Nghĩa, bác hướng về bên trái là đi BMT, đường đến Đồng xoài thì ok, nhưng tiếp tục thì có khúc xấu, nhưng vẫn đi được bác ạ!
Em đính chính lại...!

cứ theo lộ trình của bác này mà đi là tối ưu nhất. đi trung bình khoản 8 ~ 12 tiếng đối với người chưa quen đường. với em có lần đi nhanh nhất 4,5h/350km xe premacy nhé!
Em giới thiệu bác một số điểm ăn dọc đường tiện chổ nào ghé chổ đó.
1. Tới ngã tư Đồng Xoài sau khi rẽ phải khoản 5km gặp trạm thu phí đầu tiên vừa qua trạm chừng 200m có một quán cơm BÊN TAY PHẢI có nhiều xe tải đậu vào ăn ngon bổ rẻ nhưng đợi hơi lâu vì gọi món mới nấu. ( Chỉ có 1 quán nên dễ nhận ra )
2. Cách TPHCM 155km vừa gần hết hết khu dân cư thuộc thị trấn Bù Đăng chuẩn bị leo một con dốc lớn, cách bản hết khu dân cư chừng 100m bên phải có quán cơm phục vụ xe tải tên Thuỳ.
3. Sau khi qua con dốc em kể trên cách TP chừng 178km có trạm dừng chân Rạng Đông. Dây là trạm dừng chân lớn nhất trên toàn tuyến. bác nên ghé vào đây. Không ăn thì làm ly cà phê thư giãn, vệ sinh cá nhân rồi tiếp tục lên đường.
4. Cách TP 190km tại thị trấn đăkmil đúng đối diện hồ Tây có quán chuyên thịt rừng giá cực rẻ .
Chúc bác có chuyến đi mỹ mãn.

Ý kiến của bác huybm thì chuẩn vì bác ấy ngưới gốc BMT đấy :)

Tuy nhiên ý kiến của em là không nên đi đường Sở Sao (mới đi cùng đoàn OS Offline 3 miền - đường vẫn còn xấu)

Cứ thẳng tiến : Bình Dương - Bình Phước - Chơn Thành - Đồng Xoài - Đường to đùng chạy đúng tốc độ 80km/h vẫn sướng lắm .

Tiếp theo là đến khu vực Kiến Đức -> Gia Nghĩa (Dăk Nông) : cứ đi thảng vào hướng Gia Nghĩa - chịu khó mất 1 đoạn tầm 10km đường xấu đo đang làm đường (từ mấy năm nay rồi:() Sedan đi tốt với tốc độ chậm . Sau đó thì đi theo đường 14 cũ là tới BMT dường tuy hơi hẹp tý nhưng chạy ngon lành.

Nếu đi đường tránh Gia Nghĩa : từ Kiến Đức sẽ rẽ trái vòng theo đường 14C qua Dăk Mil -> đường xa hơn, xấu đầy ổ voi, ổ trâu . Coi chừng bể vỏ xe do sập ổ voi :) (Xem xe bác Lơ trong hành trình Offline 3 Miền vừa rồi nhé)

Từ Dăk Song có đường nhánh bên phải theo QL14 cũ chạy qua Rừng Lạnh - Đăk Hoà - Đức Mạnh (Tránh được khu vực dân cư Dăk Mil và các trạm xxx phục kích bắn tại các con dốc quanh Dăk Mil) - đường nhỏ 2 xe tránh phải giảm tốc độ - nhưng gần hầu như không có xe 4B - chạy 80km/h vô tư .

Chúc bác chủ thớt vui vẻ vi vu nhé :)

Hạng B2
24/9/09
103
1
18
43
www.otosaigon.com
Bác đi cả gia đình hay chỉ đi công tác? nếu đi kết hợp du lịch thì nên ghé Thác Draysap chơi. trời nóng này mà bác vào đó là tuyệt luôn. mát lám bác ah. đi từ TPHCM lên TP BMT thì cách trung tâm TPBMT 15km đó bác

Hạng F
11/1/10
6.130
60.438
113
bác Love Car mới đi NT về nay lại đi BMT ah, sướng nhỉ. Bác đi lần này nhớ report nhé, đi nha trang về sao im lặng thế?

Hạng B2
22/12/06
289
1
0
53
vùng sâu vùng xa
mùa này trên tây nguyên đang mưa, đường đang làm nhiều đoạn, tắc thường xuyên ở đoạn gia nghĩa,, em đi thấy xẻ núi quá trời, nên đi ban ngày bác ợ