Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương
RE: BMW 318i chạy bị dơ mâm do than bố thắng, phải làm sao?

Trích đoạn: nktinhanh

ac .. bác vespa mới mua xe nên có lẽ ko bít ....bữa nào bác lấy em của bác ra làm với em 1 quãng xem 1 chân của bác lại 2 chân của em ko nha ...;)
Trời ơi ghê vậy?? Ý bác nói là bác dùng 2 chân với xe AT ??? ặc , iem chưa dám thử và sẽ ko bao giờ thử đâu.

Hạng B1
6/8/05
78
0
6
47
Saigon

kakakka, để tập thử chạy 2 chân coi cảm giác ra sao rồi tổ chức cuộc đua trong 4R mình :)

Hạng C
22/4/04
749
247
43

Trích đoạn: kebab

bác vespa, em nghĩ việc đầu tiên bác nên xem lại cách chạy xe, đôi khi thói quen chạy xe của nhiều người là dùng phanh nhiều xẽ làm bụi phanh ra nhiều dẫn đến việc mâm nhanh bị bẩn...

Khuyên thế này thì mua BMW làm gì.
Tôi khuyên nên đổi brake pad đi, loại origin ra nhiều bụi lắm. Có nhiều hãng làm brake pad có thể đặt mua ở nước ngoài về, có loại làm không có bụi. Tùy loại xe mà chọn pad.

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Thay 4 cái pads đó cũng không ít tiền đâu, thôi chịu khó vệ sinh em nó chút.
Bác bắp nói đúng đó, thắng nhiều thì ra bụi nhiều thôi. Mà chạy trong TP nếu tiết kiệm thắng thì cũng dễ hun đít người ta lắm.

Có ai đi xe tự động mà đi 2 chân hả Bác??? không biết thì học chứ đi vậy người ta cười chết!!! Đã đi Bi không lẽ lúa quá vậy sao Bác!!!

Cái này không cần nói thì 100% mọi người đều phải biết trước khi lên xe tự động ngồi ôm vô lăng!!!
Đấy là em nói vui cho các bác trong 4room vui thui,em đâu có nói bác,hehhe:D:D:D
Bác có biết vụ 1 bác tài già lái xe gần 20 năm tự nhiên hứng lên mượn Escape của bạn đi chơi rùi đâm chết mấy người ở phố Hồng Mai-Hà Nội mà báo chí và truyền hình đưa tin gần đây ko ạ?Cũng vì ko biết mà đi xe AT bằng 2 chân đấy ạ,có phải ai cũng bít đâu ạ.......Đừng chết vì thiếu hiểu biết.....:D:D:D

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

kính bác oldcar : đã chạy BW thì sợ gì tốn nhiều tiền hợ bác

Tập Lái
4/2/06
31
0
0

f

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

Xe em cũng nhiều bụi:D:D:D
Còn chạy xe AT bằng 2 chân thì đường xá ở vn không phù hợp, và không an toàn , chứ bọn tây máu tốc độ nó cũng chạy 2 chân đầy, mà đứa nào đã chạy 2 chân là lạng lách giữ lắm.[8D][8D]

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Bệnh này y chóc như phanh đĩa bánh trước con Matiz nhà em :D, chỉ chờ thay bố thắng thui bác ạ ...:D