Hạng B1
6/8/05
78
0
6
47
Saigon
Mình đang đi BMW 318i, mới rửa xe xong 2 ngày là mâm đúc bị đen thui thùi lùi vì bụi than bám vào, bui than của bố thắng. Rửa hoài mệt mỏi quá. Các bác nào đi Bi có bị tình trạng giống mình không? Nguyên nhân và cách khắc phục? Mong các bác chỉ giúp.

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon
RE: BMW 318i chạy bị dơ mâm do than bố thắng, phải làm sao?

Hôm nào em lấy chiếc 318, Bác vespa cho mượn 1 em đến rửa xe nhé;)

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Trích đoạn: vespa

Mình đang đi BMW 318i, mới rửa xe xong 2 ngày là mâm đúc bị đen thui thùi lùi vì bụi than bám vào, bui than của bố thắng. Rửa hoài mệt mỏi quá. Các bác nào đi Bi có bị tình trạng giống mình không? Nguyên nhân và cách khắc phục? Mong các bác chỉ giúp.
Bác kiểm tra lại bố thắng xem (đem vào hãng) , chứ xe mình chạy đường xa, thắng nhiều mới thấy bụi đen dính trên mâm, còn chạy bình thường trong TP thì không bị.

Xe của bác đã chạy được lâu chưa ạ?xe nhà em cũng hay đi Hà Nội<-->Suối Ngọc(hòa bình) suốt mà chưa thấy hiện tuợng này,bác thử lên hãng phản ánh với bọn nó,nó sẽ cho bác lời khuyên,nếu còn trong thời gian bảo hành có khi nó sẽ thay cái bố mới free cho bác đấy,có khi lại hết.Nhưng em nghĩ nếu chỉ bị bẩn vành vì bụi than của bố thì bác cũng chẳng nên quan tâm nó làm jì,chịu khó đánh xe đi rửa là hết ngay mà,em thì cứ kệ,cho nó bẩn thoải mái,cứ 4-5 ngày tắm 1 lần là ok rùi.Chúc bác có 1 niềm vui tuyệt vời!

Hạng B1
6/8/05
78
0
6
47
Saigon

Xe mình mới chạy 7.000km

Vậy phải đem vô hãng kiểm tra rùi, bị nhiều lắm nên mình mới hỏi, chứ ít thì chấp nhận, 2 ngày là đen xì, mà lau cái bụi than này các Bác biết rùi, huhuhu, dơ tay và bẩn khăn lắm, lau xong 4 cắi mâm là muốn bỏ cái khăn luôn chứ không muốn giặt, mệt mỏi lắm

Hôm nào em lấy chiếc 318, Bác vespa cho mượn 1 em đến rửa xe nhé
To bac hau: Để mình nhờ thằng bạn sales bên BMW hỏi giùm coi có ai có hàng thơm cần bán không, nếu có sẽ contact với bác

Last edited by a moderator:

bác vespa, em nghĩ việc đầu tiên bác nên xem lại cách chạy xe, đôi khi thói quen chạy xe của nhiều người là dùng phanh nhiều xẽ làm bụi phanh ra nhiều dẫn đến việc mâm nhanh bị bẩn...

bác vespa, em nghĩ việc đầu tiên bác nên xem lại cách chạy xe, đôi khi thói quen chạy xe của nhiều người là dùng phanh nhiều xẽ làm bụi phanh ra nhiều dẫn đến việc mâm nhanh bị bẩn...
Hoàn toàn nhất trí với bác,em nghĩ bác vespa còn thanh niên như em nên cũng hay phóng nhanh phanh gấp suốt,lại còn đi số tự động bằng 2 chân-1 chân ga 1 chân phanh nên rà phanh suốt là xong,có ngày vô bịnh viện thì chít,vì đi AT người ta chỉ đi bằng 1 chân phải thui,khi phanh thì chuyển chân ga sang đạp phanh và ngược lại,cái này khi mua xe bọn hãng nó ko nói cho mình đâu!(có thể quên hoặc vô trách nhiệm)

Hạng B1
6/8/05
78
0
6
47
Saigon

lại còn đi số tự động bằng 2 chân-1 chân ga 1 chân phanh nên rà phanh suốt là xong

Có ai đi xe tự động mà đi 2 chân hả Bác??? không biết thì học chứ đi vậy người ta cười chết!!! Đã đi Bi không lẽ lúa quá vậy sao Bác!!!

Cái này không cần nói thì 100% mọi người đều phải biết trước khi lên xe tự động ngồi ôm vô lăng!!![:-][:-]

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com

ac .. bác vespa mới mua xe nên có lẽ ko bít ....bữa nào bác lấy em của bác ra làm với em 1 quãng xem 1 chân của bác lại 2 chân của em ko nha ...;)