Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Còn ko có nổi cái đèn laser, trong khi mer C200 sport đã có multi beam rồi. Giá 2 tỉ 6 ra bs thì để tủ chưng bày cho đẹp. Thằng bim nó làm như có mỗi nó bán xe thôi vạy

• Like
Reactions: thằng nhà quê 2
Hạng B2
2/10/15
303
444
63
51
Còn ko có nổi cái đèn laser, trong khi mer C200 sport đã có multi beam rồi. Giá 2 tỉ 6 ra bs thì để tủ chưng bày cho đẹp. Thằng bim nó làm như có mỗi nó bán xe thôi vạy

Hình như bác đang nói đến tính năng Selective beam của bmw (tương đương tính năng multi beam của Mer)

Còn Mer hay Audi không có đèn công nghệ Laser mà chỉ BMW có thôi.

Cần phân biệt giữa công nghệ đèn và tính năng của đèn.

MI6
Tập Lái
10/8/12
29
7
3
31
Hình như bác đang nói đến tính năng Selective beam của bmw (tương đương tính năng multi beam của Mer)

Còn Mer hay Audi không có đèn công nghệ Laser mà chỉ BMW có thôi.

Cần phân biệt giữa công nghệ đèn và tính năng của đèn.

Thế bác có hiểu MULTIBEAM vs Selective Beam là như thế nào không mà bảo tương đương?

MULTIBEAM là 1 công nghệ mới của thằng Mẹc, mạnh và xịn hơn cả thằng ILS đang có trên thằng GLC 300 với GLC 250, tùy xe mà nó sẽ có số lượng tính năng, nhiều nhất là thằng S-Class có khoảng 10 tính năng rồi.

Còn Selective Beam nó mới tương đương với Adaptive Hightbeam Assist Plus, cái này thì thằng MULTIBEAM nào chả có.

AUDI không có công nghê Laser là biết thích nói chữ chứ cũng chả rành rọt gì. BMW khoe Laser lên 600m, trong khi đó MULTIBEAM mà có ULTRA RANGE đã 650m rồi, chưa kể công nghệ nc ngoài còn có thêm thằng Digital Light.

Xin lỗi không muốn type sửa bác chứ thấy bác chả biết gì mà chém gió dạy đời người ta buồn cười vkl :)))

MI6
Tập Lái
10/8/12
29
7
3
31
Ai yêu BMW lắm mới mua, máy yếu hơn, ko có Paddle Shift, ko AWD chưa biết lí do gì để mua

Ở đây làm rõ hơn vụ mấy sales BMW hay bảo "Ơ không có paddle shift đã sao đâu" =))

Đối với những xe BMW xài 8 cấp ZF, sẽ có 2 phiên bản hộp số: thường mã 205 và thể thao Sport 2TB. Cái này sẽ ghi trực tiếp vào bảng spec sales đưa cho các bác.

Làm sao để nhận biết xe xài hộp số nào? Cái lẫy chuyển số là dấu hiệu nhận biết được điều này, nhiều khi xe có cả paddle shift mà vẫn sử dụng hộp số 205.

Thế 205 với 2TB có cái méo khác nhau?

Thứ nhất, 2TB có thêm chế độ lái Sport+, và bên cạnh đó là Launch Control, và cấp số thể thao S1 S2 S3... Bảo 1 con xe 330i M Sport thể thao lái đê mê mà không đem đươc cái 2TB về thì thật vkl. Ngay cả con X3 30i M Sport và xLine cũng đã xài 2TB rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Ở đây làm rõ hơn vụ mấy sales BMW hay bảo "Ơ không có paddle shift đã sao đâu" =))

Đối với những xe BMW xài 8 cấp ZF, sẽ có 2 phiên bản hộp số: thường mã 205 và thể thao Sport 2TB. Cái này sẽ ghi trực tiếp vào bảng spec sales đưa cho các bác.

Làm sao để nhận biết xe xài hộp số nào? Cái lẫy chuyển số là dấu hiệu nhận biết được điều này, nhiều khi xe có cả paddle shift mà vẫn sử dụng hộp số 205.

Thế 205 với 2TB có cái méo khác nhau?

Thứ nhất, 2TB có thêm chế độ lái Sport+, và bên cạnh đó là Launch Control, và cấp số thể thao S1 S2 S3... Bảo 1 con xe 330i M Sport thể thao lái đê mê mà không đem đươc cái 2TB về thì thật vkl. Ngay cả con X3 30i M Sport và xLine cũng đã xài 2TB rồi.
nếu thế thì cả hệ thống treo cũng ko được loại Agility huyền thoại của M-Performance phải ko bác

Hạng B2
18/11/16
157
75
18
33
nếu thế thì cả hệ thống treo cũng ko được loại Agility huyền thoại của M-Performance phải ko bác
Bác nên phân biệt giữ M Sport và M Performance, đẳng cấp nó xa nhau lắm bác. Giống như mấy con AMG 2 số và 3 số dậy, mấy con 3 số Hùng Lâm hay gọi là AMG giả cầy ấy :))))))

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Bác nên phân biệt giữ M Sport và M Performance, đẳng cấp nó xa nhau lắm bác. Giống như mấy con AMG 2 số và 3 số dậy, mấy con 3 số Hùng Lâm hay gọi là AMG giả cầy ấy :))))))
em biết, nhưng nếu vậy thì lại càng k đáng với con này

Hạng B2
18/11/16
157
75
18
33
em biết, nhưng nếu vậy thì lại càng k đáng với con này
thì vậy rồi, xe nhập ngon nhưng với xe sang thì em thấy khoảng cách chả bao nhiêu mà giá thì chênh nhau vậy thì nếu là em mua E250 sport hoặc C300 AMG tiết kiệm dc 1 khối tiền để làm chuyện khác :))