Hạng B2
8/3/06
376
220
61
Nhìn doanh số giữa Mer E và Bim 5 thì biết khách hàng ngu hay team sale Thaco ngu thôi bạn trẻ !
lại trả lời như Thánh?
Merc. giá tốt : tôi đâu có nói gì , dĩ nhiên là doanh số tốt ...
BIM giá Cao : doanh số thấp , đúng...Tại sao giá Cao...tìm hiểu cái vụ giá Cao đi anh bạn trẻ ? đọc hiểu có vấn đề ?
Người ta nhập nguyên con thì Thuế Cao ---> bán giá Cao...cái này đúng hay sao anh bạn Trẻ ? Thuế xe nhập khẩu là Thuế chồng Thuế nhe anh bạn trẻ !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/3/08
1.564
1.541
113
lại trả lời như Thánh?
BIM giá Cao : doanh số thấp , đúng...Tại sao giá Cao...tìm hiểu cái vụ giá Cao đi anh bạn trẻ ? đọc hiểu có vấn đề ?
Người ta nhập nguyên con thì Thuế Cao ---> bán giá Cao...cái này đúng hay sao anh bạn Trẻ ? Thuế xe nhập khẩu là Thuế chồng Thuế nhe anh bạn trẻ !
Bạn trẻ lại nóng nảy nên phát ngon thiếu suy nghĩ nữa rồi !!
GLE nhập hay ráp, giá so với X5 thế nào , doanh số ra sao ?!

GLS nhập hay ráp, giá so với X7 thế nào doanh số ra sao ?!

lướt sơ sơ cũng thấy dù nhập thì giá Mer vẫn hợp lý hơn Bim. Cái này là do mindset của team sale Thaco muốn ăn dày và thể hiện "đẳng cấp" nên cứ 8-10 tháng là giảm giá Bim 520 từ 2.5 tỷ xuống 1.9 tỷ :D Cái trò tự tay bóp dái ngu xuẩn vậy ai cũng thấy chỉ có mấy bạn trẻ người non dạ không chấp nhận ( hay sale trình còi)
Đọc thêm để thông não, mà đọc chậm rãi từ tốn thôi, chứ hấp tấp nóng vội lại phát ngôn thiếu suy nghĩ nữa thì ngừoi ta cười vô mặt đó nhé bạn trẻ !!!

Attachments

• Like
Reactions: nambeo24121991
Hạng D
18/3/08
1.564
1.541
113
lại trả lời như Thánh?
Thêm cái nữa cho bạn trẻ mở rộng tầm mắt .
GLC 300 ráp giá 2.499 tỷ
GLC 300 nhập Đức giá 2.559
Xe nới đập thùng đời 2020 nha.

giải thích thuế má chồng chéo cái qq gì đó mà đẩy con Bim 530 từ 2.7 tỷ lên 3.2 tỷ cái coi bạn trẻ mà không non dạ !
Mình rút kinh nghiệm tranh luận nên ý kiến phản biện gì đó cũng phải có chứng cứ đi kèm hình ảnh/ link.. mắc công trên OS này nhiều thánh đi mui trần số sàn wave/exciter với CVT 2 bánh vision/ atila vô chém phần phật mắc mợt lắm lắm :D

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/3/08
1.564
1.541
113
Xe đẹp, giá quá cao, nhiều lựa chọn. Mình cũng đang chạy BMW, nói về lái thì s5 ko lanh và bốc bằng s3, chỉ rộng hơn, êm hơn. Phân khúc này mình sẽ chọn volvo s90, công nghệ nhiều, 320 hp, 2 cầu, an toàn, ít đụng hàng.
Bim S5 muốn lái ngon thì phải chơi 528 cũ hoặc 530 mới, mới thấy cái sươngs cái bốc. 520 thì thanh lịch nhã nhặn chứ ko bốc bằng 320 được rồi :)

Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Cứ ngáo hết đi, đầu tiên là a mer E , giờ đến a bi 5, tháng bán vài xe, như vậy xe sang mới hiếm thấy đi trên đường, mới về đúng vị trí của nó. Để ae có động lực và cơ hội quay sang mua Volvo S90, hoặc e là e quất Lux A, dư khối lúa. Tha hồ đổ xăng, bảo dưỡng ...
Lux A có chung mâm đâu bác. Người ta đã chọn đến E, 5S thì không nghĩ đến Vin nữa rồi

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Đa số là chê ngáo giá ? có hợp lý ko ?
1 xe nhập nguyên con, 1 xe lắp Việt Nam : Chắc chắn là Thuế khác và chất lượng khác ( khác ít hay nhiều thì ko biết đc) ...thì giá xe cũng khác theo chứ ? Ko thể set giá con này bằng or cao hơn 1 chút so với E300 đc ....?
Nhìn lại Merc. GLC300 VN và GLC 300 nhập coi chênh nhau nhiêu ?
Cá nhân tôi thấy chênh vậy cũng hơi cao 1 chút ...nhưng cũng chấp nhận đc với xe nhập ( giả sử options tương đương )....
Cost của 530 và E 300 tính sơ bộ. Xe nhập NK thuế 70%, lắp trong nước linh kiện 10%. Thuế TTĐB 40%, VAT 10%. Ta tính được như sau:

530: 50k x 1.7 x 1.4 x 1.1 = 130,900 usd = 3 tỷ 50 tr VNd.
E300: 50 x 1.1 x 1.4 x 1.1 = 84,700 usd = 1 tỷ 950 tr VND.

Merc ăn cực dày vì không có cạnh tranh. Thị trường bị méo mó. Cho nên tôi tảy chay hội Merc lắp trong nước, bán xe và mua Lux

Hạng D
18/3/08
1.564
1.541
113
Cost của 530 và E 300 tính sơ bộ. Xe nhập NK thuế 70%, lắp trong nước linh kiện 10%. Thuế TTĐB 40%, VAT 10%. Ta tính được như sau:

530: 50k x 1.7 x 1.4 x 1.1 = 130,900 usd = 3 tỷ 50 tr VNd.
E300: 50 x 1.1 x 1.4 x 1.1 = 84,700 usd = 1 tỷ 950 tr VND.

Merc ăn cực dày vì không có cạnh tranh. Thị trường bị méo mó. Cho nên tôi tảy chay hội Merc lắp trong nước, bán xe và mua Lux
Ủa bạn gì đó ơi, Mer muốn ráp ở Việt Nam thì phải đầu tư hằng trăm triệu đô để xây dựng nhà máy, thuê hàng ngàn công nhân và kỹ sư để lắp ráp. Bạn làm ăn mà chỉ tính cost nguyên vật liệu (mà bạn tự vd là 50k) , rồi ko tính khấu hao tài sảnr, chi phí cơ hội, chi phí lãi vay ngân hàng, bão hiểm xã hội, tiền thuê đất à ?! Ngộ ha

Còn Bim nhập nguyên chiêc có tốn hàng trăm triẹu đô xây nhà máy như Mer ko ?!

show room ko bàn vì 2 thằng sẽ đầu tư same same nhau.
Bạn đừng nói Thaco xây nhà máy ráp xe Mazda và Kia, thì tính chung chi phí khấu hao với BMW nha !

làm ăn gì mà tính thiếu lên thiếu xuống, rồi kết 1 câu xanh rờn : mer ăn dày .

sợ thật !!!

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Ủa bạn gì đó ơi, Mer muốn ráp ở Việt Nam thì phải đầu tư hằng trăm triệu đô để xây dựng nhà máy, thuê hàng ngàn công nhân và kỹ sư để lắp ráp. Bạn làm ăn mà chỉ tính cost nguyên vật liệu (mà bạn tự vd là 50k) , rồi ko tính khấu hao tài sảnr, chi phí cơ hội, chi phí lãi vay ngân hàng, bão hiểm xã hội, tiền thuê đất à ?! Ngộ ha

Còn Bim nhập nguyên chiêc có tốn hàng trăm triẹu đô xây nhà máy như Mer ko ?!

show room ko bàn vì 2 thằng sẽ đầu tư same same nhau.
Bạn đừng nói Thaco xây nhà máy ráp xe Mazda và Kia, thì tính chung chi phí khấu hao với BMW nha !

làm ăn gì mà tính thiếu lên thiếu xuống, rồi kết 1 câu xanh rờn : mer ăn dày .

sợ thật !!!
BMW không đầu tư nhà máy để lắp bên nước ngoài sao bác??? . Tôi tính giá cơ bản là có tiền lắp rồi đấy.
Hay là bác muốn nói lắp Việt Nam phí cao hơn lắp ở Đức? Thế hoá ra lắp ở Việt Nam chỉ để né thuế, nhà nước thất thu mà giá bán bằng giá xe nhập khẩu???

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
BMW không đầu tư nhà máy để lắp bên nước ngoài sao bác??? . Tôi tính giá cơ bản là có tiền lắp rồi đấy..

Bác nói chuyện kiểu “ bạn gì đó ơi nghe lịch sự quá nhỉ :p :cool:. Nhà tôi bán 2 chiếc Merc E để mua 1 Lux SA và 1 A. Never come back với Merc.
Tôi nói cho bác biết thông tin, khi nhà nước giảm thuế TTĐB cho máy <2.0 về 40%, Merc hưởmg ứng bằng cách ... tăng giá xe. Tôi là thượng đế chứ không phải là Merc ok?