Hạng B2
8/3/06
375
218
61
Thaco là chuyện của Thaco bác. Còn bác nói local chắc như đinh đóng cột hỏi chi tiết nào thì lại không biết như đoán mò. Còn nói chung các thương hiệu Châu Âu như BMW, Audi, Mer mà không phải xe của thị trường TQ thì hiện tại chỉ có cái cản trước và sau và 1 số chi tiết nhựa là của TQ làm thôi. Và phụ tùng sản xuất ở TQ cũng không rẻ hơn mấy so với Châu Âu. Vì các nhà máy tự động hóa gần như nhau và tổng kho ở Sin phải nhập về đó rồi mới về các nước ĐNÁ
Vậy là bác công nhận có China ...
Vậy bác chưa hiểu Made in China....Nó có thể làm ngang và bằng Châu Âu và nó có thể làm cho Vietnam ( ĐNA) . Thằng nào đặt Giá sao thì nó sẽ làm vậy . Bác nghĩ các cty US, Châu Âu khi lắp ráp (sx) ra sản phẩm bán VN or ĐNA thì tất cả đều có chất lượng như Châu Âu ?
Bác uống thử Heineken Hà Lan và VN chưa ? Khác ko bác ?

Hạng B2
8/3/06
375
218
61
Mình bao bác đặt option tương đương X7, GLS tầm 6,3-6,5 tỷ xe nhập ngoài đang rất nhiều. Chiếc full option trong hãng tầm 6 tỷ. Lúc đầu X7 ra mắt giá 7,5 tỷ hiện tại đã giảm nhưng vẫn rất cao
Cái này thì chưa chắc ...bác up options lên đi rồi nói
Lúc đầu chưa có GLS về cạnh tranh, Thaco nó set giá Cao là đúng
Nhưng khi có GLS về nó phải điều chình ngay cho phù hợp..ko nó bán cho ma ah

Hạng B2
18/4/18
479
300
63
33
Cái này thì chưa chắc ...bác up options lên đi rồi nói
Lúc đầu chưa có GLS về cạnh tranh, Thaco nó set giá Cao là đúng
Nhưng khi có GLS về nó phải điều chình ngay cho phù hợp..ko nó bán cho ma ah
Đã có KH đặt xe hãng rồi bác, Xe ngoài cũng có KH mua rồi rao giá 220k $ full option

Hạng B2
8/3/06
375
218
61
Đã có KH đặt xe hãng rồi bác, Xe ngoài cũng có KH mua rồi rao giá 220k $ full option
Ngoài lề chút
Giả sử bên ngoài rẻ hơn 10-15K
Nếu là bác thì bác cho đặt ngoài ko? chiếc xe trị giá hơn 200K ra salon đặt...bào hành sao bác? em là em ko có chơi kiểu này trừ các Siêu xe ko có Dealer tại Vn thì các đại gia phải chịu
Nó bán thì ok lắm..lúc BH bác đi kiếm nó đi...
Hãng người ta bán người ta còn có trách nhiệm....

Hạng B2
8/3/06
375
218
61
bác qua thớt GLS bác coi lại cái list Cá nhân hóa ( options) rồi bác hỏi 220K coi full ko nhe ....

Hạng B2
18/4/18
479
300
63
33
Vậy là bác công nhận có China ...
Vậy bác chưa hiểu Made in China....Nó có thể làm ngang và bằng Châu Âu và nó có thể làm cho Vietnam ( ĐNA) . Thằng nào đặt Giá sao thì nó sẽ làm vậy . Bác nghĩ các cty US, Châu Âu khi lắp ráp (sx) ra sản phẩm bán VN or ĐNA thì tất cả đều có chất lượng như Châu Âu ?
Bác uống thử Heineken Hà Lan và VN chưa ? Khác ko bác ?
Bác nói vậy thì chịu. Giờ thị trường TQ bán gần bằng cả Châu Âu + Mỹ mà bác cứ nghĩ TQ là ra thua chất lượng Châu Âu là suy nghĩ cũ lắm rồi. Các hãng Châu Âu giờ xem TQ là con gà đẻ trứng vàng. Còn xe thì mình đã đi những con xe nhập lẫn ráp trong nước nói thẳng là chất lượng chẳng khác gì quá nhiều, xe nhập đã gặp nhiều con lỗi liên tục phải thay cả phuộc và hộp số như X5 nhưng Kh mình xem đó là bình thường vì hãng bảo hành và thể hiện thiện chí khắc phục hay GLE 400 nhập cửa kêu không khắc phục được triệt để được. Audi thì xe hao nhớt.

• Like
Reactions: GừnG
Hạng B2
8/3/06
375
218
61
Mình bao bác đặt option tương đương X7, GLS tầm 6,3-6,5 tỷ xe nhập ngoài đang rất nhiều. Chiếc full option trong hãng tầm 6 tỷ. Lúc đầu X7 ra mắt giá 7,5 tỷ hiện tại đã giảm nhưng vẫn rất cao
Full Hãng tầm 6ty???? Cái này có quá ko bác...
GLS hiện nay 5ty
Theo như mình biết riêng Ghế da Nappa là hơn 100tr, Dàn âm thanh hơn 300tr,.........còn 1 list dài thêm....

Hạng B2
18/4/18
479
300
63
33
bác qua thớt GLS bác coi lại cái list Cá nhân hóa ( options) rồi bác hỏi 220K coi full ko nhe ....
mình gõ nhầm 320k chưa trả giá. Còn list cá nhân hóa thì sẽ có những option bao gồm lẫn nhau và sẽ có những cái không đặt được cùng nhau nên phải trừ tiền ra

• Like
Reactions: NEW WORLD FASHION
Hạng B2
8/3/06
375
218
61
Bác nói vậy thì chịu. Giờ thị trường TQ bán gần bằng cả Châu Âu + Mỹ mà bác cứ nghĩ TQ là ra thua chất lượng Châu Âu là suy nghĩ cũ lắm rồi. Các hãng Châu Âu giờ xem TQ là con gà đẻ trứng vàng. Còn xe thì mình đã đi những con xe nhập lẫn ráp trong nước nói thẳng là chất lượng chẳng khác gì quá nhiều, xe nhập đã gặp nhiều con lỗi liên tục phải thay cả phuộc và hộp số như X5 nhưng Kh mình xem đó là bình thường vì hãng bảo hành và thể hiện thiện chí khắc phục hay GLE 400 nhập cửa kêu không khắc phục được triệt để được. Audi thì xe hao nhớt.
Bác đọc lại dùm
Tôi đâu có nói China thua Âu, US.....Tôi nói China nó có thể làm Bằng EU, US....
Thằng nào đặt Giá, Chất lượng sao nó làm vậy...