Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Ko hiểu xu thế ở đâu chứ mình dùng bán tải thấy nửa nạc nửa mỡ lắm, chở hàng thì dùng cái xe tải 500kg hiệu quả hơn rất nhiều, chở người + hàng hóa thì SUV tốt ko thua kém bán tải, khi ko chở hàng thì hàng ghế giữa ngả ra ko thua gì sedan. Đi chơi để đồ ở băng cuối có thể nhoài ra sau lấy, bán tải thì phải dừng xe, mở thùng, leo lên, ko làm nắp thùng thì mưa nó ướt đồ, bla bla...
Mình cũng từng gặp người nghĩ như bác nghĩ SUV có thể chở dc đồ thay cho bán tải thế là cứ chở k quan tâm đến xe. Cuối cùng, xe chưa đến tuổi đã đi luôn cặp phuộc sau, nội thất xuống cấp dù có che chắn các kiểu khi chở hàng...
Thế rồi ổng cũng bán con SUV (Everest) đổi qua mua Triton xài đúng chức năng và mới nhận thấy ngon, bổ, rẻ của bán tải chưa kể đi địa hình còn ngon hơn xe cũ. Cầm 1 tỉ hay 1 tỉ hơn bác chỉ kiếm dc CUV/SUV 5-7 chỗ nhưng đố bác dám chở đồ như đi bán tải trong thời gian dài vì xe nó phục vụ k đúng chức năng thì thế nào cũng có chuyện, chưa kể cái thùng sau là không gian mở mình có thể biến hoá tuỳ tình huống, còn cái cốp sau của CUV/SUV là không gian cố định mình phải áp đặt theo nó, riêng việc đó đã thấy chêch lệch rồi.

Cadidac còn có mẫu bán tải. BMW bị chậm chân.
BMW đúng ra cũng có bán tải lâu rồi bác mà tại ít ai biết, mình nhớ nó có làm 1 biến thể của con 3-Series dạng pickup mà trong tgian nào thì k nhớ.

Hạng B2
10/2/18
445
184
63
41
Ko hiểu xu thế ở đâu chứ mình dùng bán tải thấy nửa nạc nửa mỡ lắm, chở hàng thì dùng cái xe tải 500kg hiệu quả hơn rất nhiều, chở người + hàng hóa thì SUV tốt ko thua kém bán tải, khi ko chở hàng thì hàng ghế giữa ngả ra ko thua gì sedan. Đi chơi để đồ ở băng cuối có thể nhoài ra sau lấy, bán tải thì phải dừng xe, mở thùng, leo lên, ko làm nắp thùng thì mưa nó ướt đồ, bla bla...
Thật ra bán tải nó có cái hay của nó,vừa đi chơi dã ngoại với gia đình hay đi chở hàng nhẹ đều rất ok,bạn nghĩ đi uống cafe với bạn bè vác cái xe 500kg đi chơi có hợp lí k?ý kiến cá nhân để ae trao đổi thôi nhé,k đã kích bất cứ ý kiến của bác nào hết ạ :)

• Like
Reactions: xlive
B19 confirmed
Hạng B2
18/2/18
271
1.013
93
49
Nhiều hàng hóa cao cấp người ta vẫn chở bằng SUV cho nó sang trọng và êm, ví dụ máy móc y tế nhỏ.

• Like
Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Nhiều bác phản bác ý kiến chê bán tải của mình quá, thật sự mình đang đi 1 em bán tải còn vợ đi 1 em sedan, cái bán tải của mình ko lắp nắp vì mình hay dùng để chở hàng ngoại cỡ (lốp, mâm xe tải, xe container, được 4-5 cái tùy size, quá ít so với 1 cái xe 500kg thùng kín chở được hơn 10 cái) cơ mà đi đâu cả nhà thì nó chán lắm, cabin ko có một chỗ nào để đồ, cái gì cũng phải vào thùng, mà trời mưa thì nó ướt sạch, đi siêu thì để đồ vào thùng, về nhà phải leo lên thùng mới lấy được đồ, vì khi chạy đồ đạc nó chạy hết tới sát cabin. Ghế sau chở vợ nó bảo như ngồi xe buýt. Đang tính bán mua cái KIA 2.5 tấn với cái Ecosport.

• Like
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Nhiều bác phản bác ý kiến chê bán tải của mình quá, thật sự mình đang đi 1 em bán tải còn vợ đi 1 em sedan, cái bán tải của mình ko lắp nắp vì mình hay dùng để chở hàng ngoại cỡ (lốp, mâm xe tải, xe container, được 4-5 cái tùy size, quá ít so với 1 cái xe 500kg thùng kín chở được hơn 10 cái) cơ mà đi đâu cả nhà thì nó chán lắm, cabin ko có một chỗ nào để đồ, cái gì cũng phải vào thùng, mà trời mưa thì nó ướt sạch, đi siêu thì để đồ vào thùng, về nhà phải leo lên thùng mới lấy được đồ, vì khi chạy đồ đạc nó chạy hết tới sát cabin. Ghế sau chở vợ nó bảo như ngồi xe buýt. Đang tính bán mua cái KIA 2.5 tấn với cái Ecosport.
Dậy chỉ là cái bán tải nó không phù hợp với nhu cầu công việc của bác, sao lúc mua xe bác k lái thử kêu vợ cùng đi để mua rồi về thấy không đúng nhu cầu lại đâm ra chê nó dở? Đâu phải nhà nào cũng kinh doanh lốp xe giống bác, riêng bác thấy không phù hợp là tất cả đều không phù hợp à :)
Còn bán tải nhà nhà người ta đi siêu thị mua đồ ầm ầm, do xe bác không trang bị, không biết cách sử dụng thế là quay qua kêu nó dở chứ không tự nhiên mà doanh số mấy năm gần đây dòng xe này tăng cao, thị trường đồ chơi của nó cũng k phải ít bác thử chạy ra Shop kêu nta trang bị xem xe bác có khác trước không.
Chẳng có chiếc xe nào là tệ chỉ là do người mua chọn không đúng nhu cầu và trong trường hợp này mình chỉ thấy bác mua xe chả phù hợp với gia đình và công việc :)
BMW Australia đề nghị với trụ sở chính về việc phát triển xe bán tải

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: PTP3108
Tập Lái
20/11/14
43
67
18
36
Ko biết rõ thì chém nhẹ nhẹ thôi bác. Bán tải chưa bao h rẻ cả. Con F-150 ở Mỹ bán trung bình 45k Trump, gấp đôi con Camry đấy. Giá nó ngang với xe sang rồi. Hay như con Chevy Colorado cũng trên dưới 30k, tức là gấp rưỡi mấy con hạng C.
Tôi đang đi pick up.
TÔI ĐANG NÓI Ở VIỆT NAM CHỨ KHÔNG PHẢI Ở MỸ!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
19/3/18
216
33
28
39
Xe này đi đường rừng rú, công trường thì quá ngon.
Cần chở thêm mấy công cụ nhẹ là quá ổn.