Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
sao BMW ko chuyển sang lắp ráp tại VN ta nhỉ.giống như merc đang làm
Đã từng có BMW E46 lắp VN đó bác. Giá thì chát chúa nên cuốn gói ra đi rồi ( LD ô tô Hòa Bình). VN đã để mất cơ hội bằng vàng vào tay người Thái....

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Tức em nhập toàn bộ linh kiện TQ, ví dụ 10.000$, ráp thành con xe em bán 50.000$, có khai báo và đóng thuế, xe của em là "made in Vietnam" hả bác?

Bỏ qua phần thuế đi thì nếu đạt tủ lệ gia tại Việt Nam thì tại sao lại không bác? Giả sử quy định 60% giá trị gia tăng tại Việt Nam. Bác phải bán giá 25k ( rồi mới cộng thuế TTĐB, VAT...). Tức là giá trị qua lắp ráp tại Việt Nam chiếm 60% còn gì.

• Like
Reactions: HTDragon
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
5 series mới ra 2016 mà dự là 2019 mới về còn gì. BMW cỡ nào cũng không rẻ được đâu hic.
Nhưng vào tay Thaco chắc chắn giá dễ thở hơn thời Euro Auto của bọn Malaysia ăn dày.
Còn làm trong nước thì chắc never, Thaco cũng có ý định làm trong nước nhưng chắc không thể làm lại Merc vì bán sao lại, chưa kể xe loại to thì không thể nào bằng S.
Vincom chắc ban đầu cũng nhảy vào bán rồi làm BMW nhưng thấy không khả thi nên tự đẻ luôn.
P/S: cái X5 trong hình nó đẹp vô đối từ trong ra ngoài nhỉ.
Nội thất với ngoại thất này thì Merc phải sợ luôn.

Mình không biết bác chạy dòng nào mat phân tích ghê quá. Bác so Au / BMW / Merc làm gì khi từ lâu rồi trên toàn cầu 3 brand này hầu như có sản lượng bán ngang ngang nhau.

Mình đang chạy Merc, nhưng khi đổi xe dứt khoát phải là Audi hoặc BMW, vì xe Merc hiện tại thiết kế ẻo lả quá.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.856
12.132
113
Mình không biết bác chạy dòng nào mat phân tích ghê quá. Bác so Au / BMW / Merc làm gì khi từ lâu rồi trên toàn cầu 3 brand này hầu như có sản lượng bán ngang ngang nhau.

Mình đang chạy Merc, nhưng khi đổi xe dứt khoát phải là Audi hoặc BMW, vì xe Merc hiện tại thiết kế ẻo lả quá.
Merc làm E lúc trước đẹp vô đối, nhưng qua đời này đúng là ẻo lả thật. Còn C và S mình không biết nói sao vì mình chỉ chọn cỡ trung.
Nhưng mà trong đám xe lớn đúng là chỉ có Merc làm ổn nhất cả về ngoại hình lẫn nội thất.
BMW thì chất còn Audi trẻ trung.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Merc làm E lúc trước đẹp vô đối, nhưng qua đời này đúng là ẻo lả thật. Còn C và S mình không biết nói sao vì mình chỉ chọn cỡ trung.
Nhưng mà trong đám xe lớn đúng là chỉ có Merc làm ổn nhất cả về ngoại hình lẫn nội thất.
BMW thì chất còn Audi trẻ trung.

Còn tuỳ bác chọn dòng nào. Ví dụ dòng Suv trung thì GLE nhìn là thấy oải rồi. Dòng S trông OK, nhưng không trẻ trung và sport như bmw7 và A8. Thích lảge size suv thì ngoài GLS ra hai brand kia không có. Hi!

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
30/3/17
109
86
38
35
TP Hồ Chí Minh
sao BMW ko chuyển sang lắp ráp tại VN ta nhỉ.giống như merc đang làm
Khi nào dân trong nước mua BMW cao như Mer thì nó chuyển nhà máy :)) còn giờ ủy quyền anh Hải, có khả năng sau này anh Hải rap luôn và chính sách anh Hải luôn khuyến maị đở hơn trước nhiều

Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Thuế 0% chắc 320i mà giá còn 1 tỉ
Ở đó mà mơ, con Mercedes C200 ráp còn tăng giá ầm ầm vì tụi nó nghĩ tụi nó độc quyền thì dù BMW có ráp tại VN cũng chả bao giờ có đâu mà mơ :D Vios ráp tụi nó mới tăng giá lên gần 700 mà đòi 320i 1 tỷ chắc khỏi ai mua Vios =))

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Giấc mơ chỉ là giấc mơ, ko đánh thuế này cũng đánh thuế khác