Hỏi/Đáp Kỹ Thuật BMW đời 2005 đến 2010

Tập Lái
4/5/18
2
1
3
40
cac bác cho em hỏi xe BMW đã qua sử dụng khoảng trên dưới 10 năm thì rước em nó về thường gặp những lỗi gì ah.nuôi nó thế nào ah.dòng này em thấy khá rẻ khi mua đã qua sử dụng mà em lại ko có kiến thức về dòng BMW.em phân vân quá nhờ các bác chỉ giáo ạ.

• Like
Reactions: Dt.trung
Tập Lái
24/10/17
20
0
1
37
Mua xe qua sử dụng lâu năm thế thì bác kiểm tra cho thật kĩ: Xe có vấn đề gì về máy không, có đâm đụng ngập nước gì không, xe đi bao nhiêu vạn rồi, nhìn nội thất xem chủ xe trước có giữ gìn không... vân vân mây mây.
Về thì bác dự trù tầm 100 loét để thay thế cho an toàn: Kiểm tra đồ gầm, cái nào hỏng vs dấu hiệu nên thay, má phanh nên thay mới, Giảm xóc....
Chúc bác chọn được xe ưng ý.

Tập Lái
4/5/18
2
1
3
40
Mua xe qua sử dụng lâu năm thế thì bác kiểm tra cho thật kĩ: Xe có vấn đề gì về máy không, có đâm đụng ngập nước gì không, xe đi bao nhiêu vạn rồi, nhìn nội thất xem chủ xe trước có giữ gìn không... vân vân mây mây.
Về thì bác dự trù tầm 100 loét để thay thế cho an toàn: Kiểm tra đồ gầm, cái nào hỏng vs dấu hiệu nên thay, má phanh nên thay mới, Giảm xóc....
Chúc bác chọn được xe ưng ý.
Vâng em cám ơn bác ah

Tập Lái
10/10/17
37
15
8
31
cac bác cho em hỏi xe BMW đã qua sử dụng khoảng trên dưới 10 năm thì rước em nó về thường gặp những lỗi gì ah.nuôi nó thế nào ah.dòng này em thấy khá rẻ khi mua đã qua sử dụng mà em lại ko có kiến thức về dòng BMW.em phân vân quá nhờ các bác chỉ giáo ạ.[/QUOTE
Đối với dòng bmw khi đã sử dụng 10 năm thì tất cả bộ phận trên xe cần được kiểm tra một cách tổng quát trước khi mua.Nếu bác rành về xe có thể tự kiểm tra,nếu không thì nên đưa xe đến một gara uy tín để test kiểm tra xe mua bán.Bên phía gara sẽ thông báo cho bác biết tình trạng của xe,các bộ phận nào ok,cần thay thế ,hư hỏng.Cái này thì cần có sự am hiểu về xe và tay nghề lâu năm mới yên tâm bác nhé.